เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงดังเหมือนอะไรเสียดสีกัน ตรงทางด้านขวาคนขับ  (อ่าน 6269 ครั้ง)

ออฟไลน์ 86 GT

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 660
  • พลังน้ำใจ : 232
  • จังหวัด: Nakhon Si Thammarat
    • รางวัลและกิจกรรม

เป็นหมือนกันค่ะ เสียงดังเอี๊ยดๆ จากด้านหลัง แก้ไขได้แล้ว
ช่างหากันอยู่หลายชั่วโมง ตอนแรกนึกว่า เป็นที่เบาะ รื้อเบาะออก ก็ไม่เจอ
สุดท้ายมาเจอว่า เป็นที่แผ่นรองกระจกบังลมด้านหลัง ชิดเกินไป
ช่างเลยปรับให้ห่างออกนิดนึง หายเลยค่ะ
ลองดูนะคะ ถ้าไม่หาย ลองปรึกษาที่ โชว์รูมราชพฤกษ์ได้ค่ะ

:emo_053: :emo_053:

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

เป็นหมือนกันค่ะ เสียงดังเอี๊ยดๆ จากด้านหลัง แก้ไขได้แล้ว
ช่างหากันอยู่หลายชั่วโมง ตอนแรกนึกว่า เป็นที่เบาะ รื้อเบาะออก ก็ไม่เจอ
สุดท้ายมาเจอว่า เป็นที่แผ่นรองกระจกบังลมด้านหลัง ชิดเกินไป
ช่างเลยปรับให้ห่างออกนิดนึง หายเลยค่ะ
ลองดูนะคะ ถ้าไม่หาย ลองปรึกษาที่ โชว์รูมราชพฤกษ์ได้ค่ะ

:emo_102: :emo_051:

ออฟไลน์ Jack_material

• No.074
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2885
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: คมกริบ

:-[ผมก็ดังครับ

ออฟไลน์ oak3061

• No.016
  • ทีมงานผู้ดูแลคลับ
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 1848
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: โอ็ค
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

วันนี้ผมไปเช็ค 1000 กิโล ก็ปกติแต่ผมบอกว่ามีเสียงดังที่ประตูขวา ช่างไปลองแล้วกลับมา 2 รอบ บอกว่า เสียงดังมาจากข้างในที่เข็มขัดนิระภัยอยู่ เขาว่าเกิดจากรอยอาก เสียดสีกัน ผมลองเสนอว่ามีเพื่อนในคลับเป็นอาการเดียวกัน ให้ขับน็อคยึดประตูใหม่ ช่างบอกไม่ได้ดังมากจากประตู ผมเลยถอยมาตั้งหลักก่อนครับ ปล่อยให้มันหายเอง ถามว่าเสียงดังมากมั้ย ไมยครับ ต้องตั้งใจฟังจึงจะได้ยิน เพื่อนๆมีข้อคิดเห็นยังไงบ้าง
ของผมแก้ไขมาแล้วครับ ตอนนี้เป็นอาการเดียวกันเลย ครับ ที่เสาประตูคนขับครับ  ตอนนี้ช่างกำลัง แก้ไข โดย ใช้สารหล่อลื่น ชุดเซฟตี้เบลครับ เสียงหายแล้วครับ
เสียงเดิมมาอีกแล้วครับ  แต่เป็นฝั่งคนนั่ง ครับ เช็ด 10,000 คงเข้าให้ช่างดูอีกครับ

ออฟไลน์ Del Piero23

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2826
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เอ

ขอผมเสียงหายไปแล้วครับ  ทางศุนย์ได้ทำการบุแผงข้างประตูให้ใหม่ เพราะทางช่างแจ้งว่ามีชุดสายไฟใกล้แผงข้างประตู อาจทำให้เกิดเสียงครับ (ไม่มีค่าใช้จ่าย) และอีกปัญหานึงที่ผมเจอกับตัว คือ เสียงเกิดจากกุญแจรุผมนี่แหละ อิอิ เพราะที่กุญแจรุผม มีห่วงกลมๆไว้สำหรับใส่ที่ห้อยตุ๊กตา แต่ผมไม่ได้ใส่ที่ห้อย ปล่อยคาไว้แบบนั้น แล้วมันสะเทือนทำให้เกิดเสียงครับ

ออฟไลน์ Zebastian

• No.078
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3561
  • พลังน้ำใจ : 14
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: Zebastian

ขอผมเสียงหายไปแล้วครับ  ทางศุนย์ได้ทำการบุแผงข้างประตูให้ใหม่ เพราะทางช่างแจ้งว่ามีชุดสายไฟใกล้แผงข้างประตู อาจทำให้เกิดเสียงครับ (ไม่มีค่าใช้จ่าย) และอีกปัญหานึงที่ผมเจอกับตัว คือ เสียงเกิดจากกุญแจรุผมนี่แหละ อิอิ เพราะที่กุญแจรุผม มีห่วงกลมๆไว้สำหรับใส่ที่ห้อยตุ๊กตา แต่ผมไม่ได้ใส่ที่ห้อย ปล่อยคาไว้แบบนั้น แล้วมันสะเทือนทำให้เกิดเสียงครับ
:emo_051: :emo_051:

Tags: