เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: เล่นสู่กันฟัง...เอา New Altis 2014 เครื่อง 1.6G ไปติดแก๊ส  (อ่าน 40173 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sutham@Nik

• No.001
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1195
  • พลังน้ำใจ : 21
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: สุ
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

เด๋วตามไปด้วยครับ สุดยอดเลย ผมขออนุญาตนอกเรื่อง Gas นิดนะครับ เห็นแวบ ๆ ตรงโครเมียมครอบไฟตัดหมอก สั่งจากศูนย์ติดได้เลยใช่ไหมครับ พอดีผมใส่ไฟตัดหมอกศูนย์แต่เซลบอกใส่ครอบไฟโครเมี่ยมไม่ได้ อยากใส่บ้าง ถ้าใส่กันได้จะได้สั่งบ้างครับ ขอบคุณครับ....ปล.ของผมก็ 1.6G ตัวนี้เลยครับ อิอิ...

ใช้ครับ....ของแต่งแท้จากศูนย์เลยครับ

ออฟไลน์ hankha

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 1423
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ชัยนาท
  • ชื่อเล่น: ยะ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rattakoon

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4045
  • จังหวัด: ขอนแก่น
  • ชื่อเล่น: เฟรม

อยู่ระยองซะด้วย ผมกำลังสนใจ กำลังศึกษาอยู่เลย ตอนนี้รอเปลี่ยนรถ ได้น้องติสมาก็จะจับดมแก๊สเหมือนกัน เพราะเดินทางบ่อย แต่ไม่รู้ว่าอยู่ระยองมีร้านไหนดีๆบ้าง เพราะตอนนี้มาฝึกงานที่ระยอง แล้วมีแนวโน้วว่าต่อไปจะได้อยู่ยาว

ออฟไลน์ tas999

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3797
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: ทัช

:-* ติดก่อนก็ประหยัดก่อนคับดก

• No.001
  • *
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

:)...ใช้ครับประหยัดจริงๆ..แต่ก็อย่าลืมดูแลรักษาและสังเกตุรถเราอยู่เสมอๆนะครับ. เพื่อที่จะได้ขับประหยัดๆแบบนี้ไปนานๆ

ออฟไลน์ The Rock

• No.124
  • สมาชิก ID: 4187
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: หยง

แจ่มมมมม อย่าได้แคร์สื่อ เป๋าหนักเลยทีนี้ อิอิ
 :emo_051: :emo_051: :emo_051:
This is a man "The_Rock" it's come black....!?!? :emo_029: :emo_029: :emo_029:

ออฟไลน์ 86 GT

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 660
  • พลังน้ำใจ : 232
  • จังหวัด: Nakhon Si Thammarat

ออฟไลน์ nimnuan

• No.108
  • สมาชิก ID: 4037
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: SATTAHIB
  • ชื่อเล่น: เอก

อยากรู้ว่า เสียงเครื่องเดินเบาเปลี่ยนไปจากเดิมมั้ย เพราะเคยสังเกตูว่าเสียงเครื่องรอบเดินเบามันดังขึ้น ไม่ค่อยเหมือนรถใหม่ซะเท่าไหร่ ไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนกันทุกคันมั้ยครับ

• No.001
  • *

อยากรู้ว่า เสียงเครื่องเดินเบาเปลี่ยนไปจากเดิมมั้ย เพราะเคยสังเกตูว่าเสียงเครื่องรอบเดินเบามันดังขึ้น ไม่ค่อยเหมือนรถใหม่ซะเท่าไหร่ ไม่รู้ว่าจะเป็นเหมือนกันทุกคันมั้ยครับ
^
^
^
 :)...เสียงรอบเดินเบาแก๊สเหมือนกับตอนใช้น้ำมันเลยครับ (ไม่แตกต่าง) ขับไม่รู้สึกด้วยซ้ำว่าตอนนี้ใช้แก๊สหรือน้ำมัน ช่างบอกว่าเดี๋ยวนี้กล่อง ECU มันฉลาดมากมันจะปรับแก๊สให้ได้เทียบเท่ากับการขับด้วยน้ำมัน และมันจะจดจำลักษณะการขับขี่ของเราไว้ด้วย ซึ่งผมก็มองว่าเป็นอย่างนั้นจริงๆ จากการขับด้วยน้ำมันเป็นอย่างไรปรับมาใช้แก๊สมันก็เป็นแบบเดียวกันไม่รู้สึกว่ารถมันอืดหรืออะไรครับ ที่ผมรู้สึกได้เพราะที่บ้านมีวีออสติดแก๊สอีกคันครับ วิออสจะติดชุดแก๊สยี่ห้อนี้ละเป็นเวอร์ชั่นเก่าก่อนหน้ารุ่นปัจจุบัน จะรู้สึกได้เลยครับเวลาขับขึ้นทางชันหรือเร่งแชงตอนขับด้วยแก๊สว่ามันจะอืดๆกว่าการใช้น้ำมัน.

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI

;D   :emo_051:

ออฟไลน์ dekguner

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4194
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: dekguner

ราคาเท่าไหร่คับ ร้านอยู่ไหน

• No.001
  • *

ราคาเท่าไหร่คับ ร้านอยู่ไหน

:)... ผมติดมา 36,000 ครับ  ที่ตัวเมืองระยอง

ออฟไลน์ nimnuan

• No.108
  • สมาชิก ID: 4037
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: SATTAHIB
  • ชื่อเล่น: เอก

^
^
^
 :)...เสียงรอบเดินเบาแก๊สเหมือนกับตอนใช้น้ำมันเลยครับ (ไม่แตกต่าง) ขับไม่รู้สึกด้วยซ้ำว่าตอนนี้ใช้แก๊สหรือน้ำมัน ช่างบอกว่าเดี๋ยวนี้กล่อง ECU มันฉลาดมากมันจะปรับแก๊สให้ได้เทียบเท่ากับการขับด้วยน้ำมัน และมันจะจดจำลักษณะการขับขี่ของเราไว้ด้วย ซึ่งผมก็มองว่าเป็นอย่างนั้นจริงๆ จากการขับด้วยน้ำมันเป็นอย่างไรปรับมาใช้แก๊สมันก็เป็นแบบเดียวกันไม่รู้สึกว่ารถมันอืดหรืออะไรครับ ที่ผมรู้สึกได้เพราะที่บ้านมีวีออสติดแก๊สอีกคันครับ วิออสจะติดชุดแก๊สยี่ห้อนี้ละเป็นเวอร์ชั่นเก่าก่อนหน้ารุ่นปัจจุบัน จะรู้สึกได้เลยครับเวลาขับขึ้นทางชันหรือเร่งแชงตอนขับด้วยแก๊สว่ามันจะอืดๆกว่าการใช้น้ำมัน.
ขอบคุณครับ....เร็วๆนี้คงได้ดมแก๊สแน่ๆ....

Tags: