เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: โดนกับตัวแล้วครับ ไฟเครื่อง ไฟประแจโชว์ รุ่นcng ที่3000 โล  (อ่าน 25943 ครั้ง)

ออฟไลน์ 86 GT

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 660
  • พลังน้ำใจ : 232
  • จังหวัด: Nakhon Si Thammarat
    • รางวัลและกิจกรรม

ออฟไลน์ OaAltis

• No.049
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 545
  • พลังน้ำใจ : 35
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ๋ altis
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ตอนนี้ 3827 กิโลเมตรครับ ยังไม่โชว์อีกครับ คราวนี้ถ้าโชว์ผมจะวิ่งๆๆ ไม่สนใจ เพราะถือว่าแจ้งและเข้าเช็คแล้ว ถ้าพัง ขอเงินคืน หรือเปลี่ยนรถใหม่ ถ้าไม่ยอม ทุบโชว์ออกสื่อที่หน้าโรงงานเลย  :emo_104:

ออฟไลน์ สุพิทยะ

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 609
  • พลังน้ำใจ : 5
  • ชื่อเล่น: ตองหนึ่ง

เป็นกำลังใจให้ครับ  พูดได้ใจดี ไปไหนไปกันนะ  อย่าทิ้งกันครับ ชาว cng

• No.049
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ในขณะที่ club 1.8 esport mania เขาเฮฮาปาร์ตี้ เราชาว CNG ต้องมานั่งกุมขมับ ไม่กล้าจับกลุ่มเที่ยวทางไกล สงสัยโตต้าอยากให้เราเป็นแค่ City car ให้วิ่งแค่ในกุงเทป หัามออกตอจอวอ เพราะเสี่ยงที่จะได้รับคำชี้แจงจากเจ้าหน้าที่โตต้าว่า "คุณต้องปรับเป็นโหมดน้ำมัน แล้วค่อยๆประคองรถกลับกรุงเทพนะครับ ห้ามเร่ง ห้ามแซงนะครับ" โอ้แม่เจ้า รถใหม่ป้ายแดง ราคารวม อุปกร์ตกแต่ง ไม่รวมประกันภัยที่ไม่ยอมแถม 944,000 บาท แต่ต้องขับในโหมดรถเก่าเจ้าปัญหาซะงั้น ขอบอกว่าเซ็งจัดๆ ไม่คิดเลยว่าประวัติศาสตร์จะซ้ำรอย ตอนผมซื้อ altis 1.6 e cng 2011 ก็เครมแหลก หัวฉีด cng หมัอต้ม แรคพวงมาลัย นี่แหละน้าาา เขาเรียกว่า "เจ็บแล้วไม่จำ"

ออฟไลน์ manop

• No.054
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2932
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: นพ

ใจร่มๆครับเดี๋ยวก็มีทางแก้ไขครับ

ออฟไลน์ Poungpetch

• No.071
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3042
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Puky

ในขณะที่ club 1.8 esport mania เขาเฮฮาปาร์ตี้ เราชาว CNG ต้องมานั่งกุมขมับ ไม่กล้าจับกลุ่มเที่ยวทางไกล สงสัยโตต้าอยากให้เราเป็นแค่ City car ให้วิ่งแค่ในกุงเทป หัามออกตอจอวอ เพราะเสี่ยงที่จะได้รับคำชี้แจงจากเจ้าหน้าที่โตต้าว่า "คุณต้องปรับเป็นโหมดน้ำมัน แล้วค่อยๆประคองรถกลับกรุงเทพนะครับ ห้ามเร่ง ห้ามแซงนะครับ" โอ้แม่เจ้า รถใหม่ป้ายแดง ราคารวม อุปกร์ตกแต่ง ไม่รวมประกันภัยที่ไม่ยอมแถม 944,000 บาท แต่ต้องขับในโหมดรถเก่าเจ้าปัญหาซะงั้น ขอบอกว่าเซ็งจัดๆ ไม่คิดเลยว่าประวัติศาสตร์จะซ้ำรอย ตอนผมซื้อ altis 1.6 e cng 2011 ก็เครมแหลก หัวฉีด cng หมัอต้ม แรคพวงมาลัย นี่แหละน้าาา เขาเรียกว่า "เจ็บแล้วไม่จำ"
รถของดิฉันออกมาได้เดือนกว่าแล้ว ใช้ไปแค่ 1400 กิโลเอง ที่ใช้น้อยไม่ใช่เพราะว่าไม่ค่อยได้ไปไหนนะคะ แต่ไม่กล้าใช้ altis ขับไปไหนไกลๆ กลัวเกิดปัญหาระหว่างทาง เวลาไปไหนไกลๆต้องเปลี่ยนเอาอีกคันไปแทน สรุปว่าซื้อ altis ราคาเกือบล้าน เอาไว้สำหรับไปจ่ายตลาด, supermarket,7-11 หน้าปากซอย 555 (แต่ชีวิตจริงขำไม่ค่อยออกค่ะ)

• No.049

คราวที่แล้ว ตอนเครม altis 2011 ผมต้องเอาน้อง OPEL Corsa อายุ 17 ปี ไปรับไปส่งน้องติสป้ายแดงเข้าซ่อม หวังว่าครานี้ คงไม่ต้องให้น้องเปิ้ลอายุ 20 ปีคันนี้ต้องไปรับส่งเจ้า altis 2014 คันนี้เข้าซ่อมอีกนะ :o

ออฟไลน์ manop

• No.054
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2932
  • พลังน้ำใจ : 13
  • ชื่อเล่น: นพ

ผมโดนสวิตกระจกเสีย กล่องฟิวส์ไหม้ ราคาสวิตกระจก 7400 บาท ด้านคนขับ กล่องฟิวส์ 5600 บาท เอารถไปพักร้อน 2 รอบ รอบแรกวันเสาร์ ทำไม่เสร็จ นำรถกลับ รอบสอง เอารถไปทิ้งวันจัน รับกลับวันพุธ แต่ตอนนี้ก็กลับมา ok และครับ ใจร่มๆครับทุกปัญหามีทางแก้ไข

ออฟไลน์ เล็ก

• สมาชิก ID: 1643
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เล็ก

สถานการณ์แบบนี้เข้าศูนย์อย่างเดียวครับ ปลอดภัยสุด

ออฟไลน์ Poungpetch

• No.071
  • สมาชิก ID: 3042
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Puky

สถานการณ์แบบนี้เข้าศูนย์อย่างเดียวครับ ปลอดภัยสุด
ผมโดนสวิตกระจกเสีย กล่องฟิวส์ไหม้ ราคาสวิตกระจก 7400 บาท ด้านคนขับ กล่องฟิวส์ 5600 บาท เอารถไปพักร้อน 2 รอบ รอบแรกวันเสาร์ ทำไม่เสร็จ นำรถกลับ รอบสอง เอารถไปทิ้งวันจัน รับกลับวันพุธ แต่ตอนนี้ก็กลับมา ok และครับ ใจร่มๆครับทุกปัญหามีทางแก้ไข
เอารถเข้าศูนย์ แต่ช่างบอกหาสาเหตไม่เจอ เนี่ยแหละคือปัญหา เพราะไม่รู้มันจะเป็นอีกเมื่อไหร่อีก แต่อย่างของคุณมานพทราบปัญหาก็เลยแก้ไขได้ สบายใจไป

ออฟไลน์ phichetw

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3653
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: agee
  • altis cng 2014 with caltex oil

ผมเจอกดรีโมทเปิดประตูแล้วเปิดไม่ได้ครั้งนึง แก้ไขโดยเอาลูกกุญแจไขเปิดปิดรอบนึงก่อน วิ่งไป 5000 โลแล้วน้ำมัน e20 ถังแรกยังไม่หมด
ไม่ทราบเพื่อนๆที่รถมีปัญหาใช้น้ำมันอะไรกันบ้าง เคยเจอเด็กปั๊มเติมแล้วยังไม่ทันดับเครื่องบ้างหรือเปล่า

ออฟไลน์ phichetw

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3653
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: agee
  • altis cng 2014 with caltex oil

ส่วนใครยังไม่เปลี่ยนน้ำมันเครื่องและไส้กรอง แนะนำให้ทำด่วนเพราะเปลี่ยนถ่ายออกมาเจอเศษโลหะเต็มไส้กรองเลยครับ

ออฟไลน์ day

• No.084
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 3704
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เดย์

ผมก็โดนครับ 1.6E CNG ขึ้น ตอน 500 กว่า แต่อยู่ต่างจังหวัด กะว่ากลับมาจะเข้าศูนย์ Check 1000 โลแต่ ไฟมันดันดับไปเอง และตอนนี้ก็ 1000 กว่าๆ แล้วไฟมันยังไม่ขึ้นอีก
เครียดเลยเห็นเป็นกันเยอะ

ออฟไลน์ yoyosandy

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 3723
  • จังหวัด: นครสวรรค์
  • ชื่อเล่น: ติ

โดนกับตัวเองเหมือนกาน ออกรถมาวิ่งได้ประ 1000 โลไฟเครื่องโชว์
เซลนัดเข้าศูนย์พรุ่งนี้

ออฟไลน์ panu

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3336
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: โต้ง

โดนกับตัวเองเหมือนกาน ออกรถมาวิ่งได้ประ 1000 โลไฟเครื่องโชว์
เซลนัดเข้าศูนย์พรุ่งนี้

พรุ่งนี้ มา update ให้ฟังหน่อยนะครับว่าเกิดจากสาเหตุอะไร

Tags: