เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: โดนกับตัวแล้วครับ ไฟเครื่อง ไฟประแจโชว์ รุ่นcng ที่3000 โล  (อ่าน 26216 ครั้ง)

ออฟไลน์ nipon_3393

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4025
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: หนึ่ง
    • รางวัลและกิจกรรม

อ้างถึงเรื่องรูปประแจโชว์ที่หน้าจอในรถรุ่น CNG อาการที่โชว์อาจเกิดจาก
1.ตอนที่เติมแก๊ส CNG เจ้าของรถดับเครื่องยนต์ก่อนเติมก๊าซทุกครั้งหรือไม่
2.เมื่อใช้ก๊าซ CNG จนหมดถังแล้วและระบบได้ตัดไปเป็นระบบน้ำมันอัติโนมัติผู้ขับขี่พยายามกดให้เป็นระบบ CNG อีกหรือไม่
3.พยายามอย่าใช้ก๊าซCNG จนหมดถังควรมีน้ำมันสำรองไว้ในถังประมาณ 10 ลิตรเมื่อก๊าซใกล้หมดถังให้ผู้ขับขี่กดเปลี่ยนระบบไปเป็นระบบน้ำมัน
การใช้รถ CNG จะต้องเรียนรู้การใช้งานอย่างถูกวิธีถ้าผู้ขับขี่ปฎิบัติตามนี้ไม่ต้องกังวลเรื่องไฟเตือนอีกต่อไปนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2014, 11:06:06 โดย nipon_469 »

ออฟไลน์ OaAltis

• No.049
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 545
  • พลังน้ำใจ : 35
  • ชื่อเล่น: โอ๋ altis
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ของผมไม่เข้า 1 2 3 เลยครับ ยังโชว์เลยครับ

ออฟไลน์ Ball@1234

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4106
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ฺBall

ผมยังปกติ ครับ....สาธุๆๆๆ

ออฟไลน์ baipai

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4546
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: อ๋อง
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ

อย่าซีเรียสเลยครับรถผม wish ไฟ 3 ดวงโชว์มาตั้งหลายปีล่ะก่อนที่จะติด LPG ด้วยแต่ของผมมันติดแล้วก็ดับไปเองถามว่ารถเป็นอะไรไหมตอบเลยว่าทุกวันนี้ก็ยังขับเหมือนเดิมทุกอย่างเพียงแต่ว่ามันอาจจะทำให้เราจิตตกไปนิดหน่อยกลัวว่าจะเป็นโน่นนี่นั่นไปครับ(หรือไม่ก็ลองวิธีนี้ดูนะครับถอดสายขั้วแบตออกทิ้งไว้ประมาณ1/2ชั่วโมงแล้วใส่กลับดูมันเป็นเหมือนการรีเซ็ตระบบครับไฟหายชัวร์แต่ไม่รับประกันว่าจะโชว์ขึ้นมาอีกไหมนะครับ)

ออฟไลน์ altis@2014

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 6131
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: Altis

ขอแสดงความคิดเห็น เป็นไปได้ไหม ecu  ทำงานผิดพลาด เนื่องรุ่น2014นี้จะมี ecu เพียงตัวเดียวแล้วก็ทำหน้าที่ควบคุมการจ่ายน้ำมันและแก๊สด้วย  ตัวรุ่นเก่า จะมี ecu 2 ตัวแยกหน้าที่กันครับ  วิธีแก้ไขต้องแก้ไขโปรแกรมควบคุม ecu  ให้แม่นยำมากขึ้น ซึ่งต้องขึ้นก็บโตโยต้าครับ

ออฟไลน์ jujubebe

• สมาชิก ID: 6673
  • จังหวัด: กท
  • ชื่อเล่น: เจ

โดนเหมือนกันค่ะ เพิ่งออกรถวันนี้ ขึ้นทั้ง 2 อันวันนี้เลยยยย เฮ้ยยยย นี่มันอะไร
ออกจากศูนย์วิ่งน้ำมันไปเติมแก๊สค่ะ ปั๊มแรกเติมไม่เข้า พอมาปั๊มที่ 2 เติมเข้าเต็มถังที่ 92 บาท เห็นเค้าว่าเป็นเพราะไม่ได้เปิดวาล์วไว้ (เซงงค่ะ เซลล์ไม่ยอมบอกว่าปิดไว้)

ระหว่างที่ขับจากปั๊มที่1 มาปั๊มที่ 2 เกย์ CNG ขึ้นว่าเต็มสลับ 1 ขีดค่ะ เลยไม่มั่นใจว่ามีแก๊สอยู่หรือเปล่า

อย่างนี้เอาเข้าศูนย์เลยใช่ป่าวคะ คือเสียใจเพราะจากศูนย์วันแรกก็ขึ้นเลย :-[ :-[ :-[

ออฟไลน์ Nuna Infinity

• สมาชิก ID: 2532
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Nuna Infinity

cng ยังมีปัญหาอยู่อีกเหรอค่ะ ปีหน้ามี plan จะออก อัลติส cng จะกล้าออกมั้ยเนี่ยเรา เห้อออ!! :-\

ออฟไลน์ OaAltis

• No.049
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 545
  • พลังน้ำใจ : 35
  • ชื่อเล่น: โอ๋ altis
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ออฟไลน์ teerawat2008

• สมาชิก ID: 7022
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: โอ
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ

:oกำๆๆๆๆไปจองมาวันนี้ ด้วยที่งาน  สาธุอย่าเจอปัญหาเลยยยยย

ออฟไลน์ aokhomloy9

• สมาชิก ID: 7408
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: หนิง

ขอผมซื้อได้2เดือน วิ่ง9000โล. ไฟรูปประแจโชว์5ครั้งได้แล้วดับเอง..ล่าสุดแก๊สเหลือ1ขีดแวะเติมปตท.พะเยา เสร็จเปิดกุญแจไฟเตือนรูปประแจ+ไฟเครื่องยนต์ออกพร้อมกันและสถานะแก๊ส(ขีดระดับแก๊ส)หายครับไม่ยอมแสดงทั้งๆที่เติมแก๊สเต็มถัง งง.มากครั้ง. ตอนนั้นเวลาประมาณ17.30น.ครับ ตัดสินใจเข้า0โตโยต้าพะเยาโทร.เรียกช่างมาดูให้ทั้งๆที่เป็นเวลาเลิกงาน.เช็ต เคลียร์ระบบก็ไม่ได้พักใหญ่.ช่างลองไปปิดเปิดวาล์วทุกอย่างปกติครับ.เสร็จขับไปจังหวัดลำพูนระยะทางประมาณ 230 โล. อีกวันขับไฟประแจโชว์อีกรีบเข้า0ลำพูน.ช่างว่าต้องเคลมวาล์วแก็ส ครับ.

ออฟไลน์ Poungpetch

• No.071
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3042
  • พลังน้ำใจ : 7
  • ชื่อเล่น: Puky

ไฟรูปปะแจกับไฟเครื่องยนต์โชว์อีกแล้ววันนี้ (เป็นรอบที่ 2) รอบแรกโชว์ตอน 600 โล วันนี้ 20000 โล โชว์อีก ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ตอนนี้นั่งรออยู่ที่ศูนย์ เบื่อจังค่ะ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI

ออฟไลน์ Sammua

• No.223
  • สมาชิก ID: 6020
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Sam
  • "The opportunity in your hands"

ไฟรูปปะแจกับไฟเครื่องยนต์โชว์อีกแล้ววันนี้ (เป็นรอบที่ 2) รอบแรกโชว์ตอน 600 โล วันนี้ 20000 โล โชว์อีก ไม่รู้ว่าเป็นอะไร ตอนนี้นั่งรออยู่ที่ศูนย์ เบื่อจังค่ะ
รอฟังผลด้วยคนนะครับ กลัวว่าจะเจอเหมือนกัน ตอนนี้ 2x,xxx โลแล้ว
 :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Poungpetch

• No.071
  • สมาชิก ID: 3042
  • พลังน้ำใจ : 7
  • ชื่อเล่น: Puky

รอฟังผลด้วยคนนะครับ กลัวว่าจะเจอเหมือนกัน ตอนนี้ 2x,xxx โลแล้ว
ลืม update สรุปก็เหมือนเดิมค่ะ reset ecu แล้วบอกว่าถ้าไฟโชว์อีกให้มาเข้าศูนย์ใหม่ ตอนนี้ก็ผ่านไป 10 วันแล้วยังไม่เป็นอะไรค่ะ

ออฟไลน์ Mark

• สมาชิก ID: 69
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: MARK

ลืม update สรุปก็เหมือนเดิมค่ะ reset ecu แล้วบอกว่าถ้าไฟโชว์อีกให้มาเข้าศูนย์ใหม่ ตอนนี้ก็ผ่านไป 10 วันแล้วยังไม่เป็นอะไรค่ะ
  :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 เม.ย. 2015, 08:55:31 โดย Mark »

Tags: