เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: แอร์มีกลิ่นเหม็นอับ ตอนเปิดใหม่ๆ  (อ่าน 25778 ครั้ง)

ออฟไลน์ paekoh

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6005
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: แอร์มีกลิ่นเหม็นอับ ตอนเปิดใหม่ๆ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 09 ก.พ. 2015, 09:57:04 »

เป็นเหมือนกันครับ ที่ระยะ 5000 โลเหมือนกัน

เดี๋ยวลองตามที่ทุกท่านแนะนำครับ ว่าจะดีขึ้นมั้ย  :P

ออฟไลน์ Kuntapat

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6155
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: กันต์
Re: แอร์มีกลิ่นเหม็นอับ ตอนเปิดใหม่ๆ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 09 ก.พ. 2015, 11:24:59 »

วิธีไหนยังไงก็เป็นครับ ทำใจแอร์เย็นก็งี้

ออฟไลน์ pOR...

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7068
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: por
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 10 ก.พ. 2015, 16:31:26 »

ขากลับก่อนถึงบ้าน 3 นาที กดปิดปุ่ม A/C ให้ไฟดับ
เร่งพัดลมให้แรงสุด เพื่อไล่ไอน้ำในระบบ  ขับถึงบ้าน ปิดแอร์ดับเครื่อง

ทำแบบนี้มาตลอด เลยไม่เคยเจอปัญหากลิ่นอับคะ

ทำแบบนี้ตั้งแต่ออกรถวันแรกจนวันนี้ 1 เดือนกับ15 วันแล้ว กลิ่นเริ่มมีมาได้ 4-5 วันแล้วครับ  ตอนนี้รถวิ่งไป 3501 km มีวิธีแก้อย่างไรบ้าง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AonT3429

• No.058
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3429
  • พลังน้ำใจ : 18
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: Aont
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 10 ก.พ. 2015, 20:32:44 »

หรือว่ารถเราจอดตากแดดที่ทำงาน เลยไม่ค่อยมีกลิ่น น้ำหอมปรับกาศก็ไม่ใช้ :-X :-X :-X

ออฟไลน์ Mook_Kii

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6530
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Madam_Mookkii
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 ก.พ. 2015, 09:08:43 »

;) ;) เป็นเหมือนกันค่ะ ทำไงก็ไม่หาย  เปิดแอร์มานี้ กลิ่นอับโชยก่อนเลย  อิอิ :emo_104: :emo_104:

ออฟไลน์ aommy

• สมาชิก ID: 4164
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: aommy777
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 11 ก.พ. 2015, 12:54:07 »

ของผมนี้กลิ่นจากภายนอกเข้ามาในรถคับ เวลาขับผ่านช่วงหมอกควันอะไรแบบนี้ ใครพอมีวิธีแก้บ้างไหมคับ  :-[ :P

ออฟไลน์ DIN09

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3814
  • พลังน้ำใจ : 45
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ดิน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 11 ก.พ. 2015, 13:58:35 »

ของผมนี้กลิ่นจากภายนอกเข้ามาในรถคับ เวลาขับผ่านช่วงหมอกควันอะไรแบบนี้ ใครพอมีวิธีแก้บ้างไหมคับ  :-[ :P

กดปุ่มอากาศหมุนเวียนภายใน ให้ไฟสีเขียวติดครับ และจะไม่มีกลิ่นเข้ามารบกวนครับ

ออฟไลน์ aommy

• สมาชิก ID: 4164
  • พลังน้ำใจ : 3
  • ชื่อเล่น: aommy777
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 13 ก.พ. 2015, 23:56:36 »

กดปุ่มอากาศหมุนเวียนภายใน ให้ไฟสีเขียวติดครับ และจะไม่มีกลิ่นเข้ามารบกวนครับ
ขอบคุณคร๊าป  ;) :)

ออฟไลน์ May21

• **
  • สมาชิก ID: 1105
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: mong
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 13 เม.ย. 2015, 23:19:08 »

;) ;) เป็นเหมือนกันค่ะ ทำไงก็ไม่หาย  เปิดแอร์มานี้ กลิ่นอับโชยก่อนเลย  อิอิ :emo_104: :emo_104:
ของผมเป็นอยู่ช่วงนึงครับ ตอนเปิดใหม่ๆ ให้เร่งพัดลม เพื่อเร่งให้กลิ่นหาย
ส่วนตอนก่อนปิด ก็ปิด AC ก่อนถึงบ้านสักพักครับ แล้วก็มีบางครั้งจอดเปิดกระจก
แล้วเปิดพัดลม ปิด AC แล้วเร่งพัดลมไล่กลิ่นครับ ทำไปทำมา ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้ว :)

ออฟไลน์ Jaew

• สมาชิก ID: 7820
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: Suratthani
  • ชื่อเล่น: Jaew
  • รถคันนี้...สีนี้แหละ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 14 เม.ย. 2015, 19:57:24 »

1,000+ กม. ยังเหม็นเลยค่ะ ทีแรกเข้าใจว่าเหม็นปลาจากตลาดที่พ่อเอาใส่ไว้ในรถ แต่ไม่ใช่ เป็นที่แอร์จริงๆ ค่ะ ทำตามขั้นตอนด้านบนเลยค่ะ ปิด A/C ก่อนถึงบ้าน 3-5 นาที แล้วใช้พัดลมธรรมดาเป่าให้แห้ง แค่นี้กลิ่นอับๆ ก็เริ่มหายไปแระค่ะ

ออฟไลน์ bellaltis24

• No.273
  • สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8779
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: bellaltis
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 06 ส.ค. 2015, 16:34:19 »

ผมว่า ตอนแรกถ้าเราเปิดแอร์มันจะดูดกลิ่นภายนรอกเข้ามา หลังจากนั้นถ้าระบบทำงานปกติ กลิ่นก็หาย  :) :emo_051:

ออฟไลน์ Gold Hunters

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 8148
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Tor
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07 ส.ค. 2015, 17:04:13 »

ขอบ่นด้วย  เหม็นอับอย่างแรง ตอนเปิด   เซงมาก จะพาใครขึ้นรถต้องบอกรอเด๊ว  เปิดแอร์แปบนึง
ตอนเช็ค10000โลให้ช่างช่วยแก้  ก็ไม่ทำไรให้เลย บอกปกติ  ผมก็รู้ว่ามันปกติ  แต่มันเหม็นตอนเปิด 
ก่อนจอด บางทีปิด AC วิ่งเป็น 10โลก็ไม่ดีขึ้น  บางวันจอดตากแดด เปิดพัดลมอย่างเดียว
ก็ไม่ดีขึ้น
เซง จริงๆ 

ออฟไลน์ chy_jar

• **
  • สมาชิก ID: 1560
  • จังหวัด: สระบุรี
  • ชื่อเล่น: จา
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 07 ส.ค. 2015, 22:01:37 »

ขอบ่นด้วย  เหม็นอับอย่างแรง ตอนเปิด   เซงมาก จะพาใครขึ้นรถต้องบอกรอเด๊ว  เปิดแอร์แปบนึง
ตอนเช็ค10000โลให้ช่างช่วยแก้  ก็ไม่ทำไรให้เลย บอกปกติ  ผมก็รู้ว่ามันปกติ  แต่มันเหม็นตอนเปิด 
ก่อนจอด บางทีปิด AC วิ่งเป็น 10โลก็ไม่ดีขึ้น  บางวันจอดตากแดด เปิดพัดลมอย่างเดียว
ก็ไม่ดีขึ้น
เซง จริงๆ
ลองล้างตู้แอร์ดูครับ  ล้างแบบไม่ต้องถอดตู้นะครับ  (ที่ศูนย์โตโยต้าประมาณ 1500 - 1600 นี่หล่ะผมจำไม่ได้  แต่ถ้าร้านแอร์ข้างนอก ไม่ถึงพัน ครับ)

ออฟไลน์ eakaluk01

• **
  • สมาชิก ID: 8067
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Two
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 21 ส.ค. 2015, 07:25:57 »

เป็นเหมือนกันเลยครับ  O0

ออฟไลน์ kamilia

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 790
  • พลังน้ำใจ : 12
  • ชื่อเล่น: dan
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 21 ส.ค. 2015, 08:34:21 »

- รถใหม่ที่มีกลิ่น คงต้องให้ศูนย์ลล้างตู้ เพราะตอนที่เอารถมาจอดรอขายที่ศูนย์นานๆ ก่อนจอดอาจไม่ได้ไล่ความชื้น น้ำค้างอยู่ในตู้จนแห้ง จนเกิดกลิ่น
- ระบบแอร์ไม่ได้มีอะไรซับซ้อน ถ้าตู้สะอาดก็จบ  :D

Tags: