เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มหรือกระจกที่เป็นปัญหา  (อ่าน 6757 ครั้ง)

ออฟไลน์ JungKeng

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1724
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เก่ง
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ฟิล์มหรือกระจกที่เป็นปัญหา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 มี.ค. 2014, 14:06:13 »

ใช่ๆ ต้องเคลมได้สิ ยี่ห้ออะไรทำไมไม่มีรับประกัน แบบนี้ร้านหลอกแล้วครับ

คำตอบผมคงเดิมครับ ลองนึกดูตามครับ บานข้างตัดและสามารถติดได้เลย ส่วนบานหน้าและหลังจะต้องมีการเป่าให้โค้งเข้ารูปกระจก การหักเหของแสงถึงเพี้ยนครับ ถ้าเป่าตามแนวยาวจะไม่ค่อยเพี้ยนครับ
ขอบคุณครับ จะได้จ่ายตังค์รอบ3 แล้วนะครับ

งง ครับทำไมเคลมไม่ได้เหรอถ้าผิดปกติก็น่าจะเคลมได้สิ  :emo_114:

พอดีผมติดฟิล์มข้างนอกครับ ไม่ได้แถมจากศูนย์

ถึงติดร้านข้างนอกถ้ามีปัญหามันก็ต้องเคลมได้นี่ครับ  ของผมก็เพิ่งไปติดเมื่อวันเสาร์นี่เอง วันแรกพีล์มมีรอยถลอก  ร้านลอกติดใหม่ให้เลย 
ส่วนตอนนี้ตากฟีล์มมา 2 วัน มีฟองอากาศที่มีเส่นด้ายน่าจะมาจากผ้าเช็ดกระจกตอนติด  กะว่าจะเข้าไปเคลมอีกรอบวันเสาร์ที่จะถึงนี้

ออฟไลน์ Beer 7770

• No.072
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3049
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: kalasin
  • ชื่อเล่น: Beer
Re: ฟิล์มหรือกระจกที่เป็นปัญหา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 มี.ค. 2014, 14:06:53 »

คำตอบผมคงเดิมครับ ลองนึกดูตามครับ บานข้างตัดและสามารถติดได้เลย ส่วนบานหน้าและหลังจะต้องมีการเป่าให้โค้งเข้ารูปกระจก การหักเหของแสงถึงเพี้ยนครับ ถ้าเป่าตามแนวยาวจะไม่ค่อยเพี้ยนครับ
ขอบคุณครับ จะได้จ่ายตังค์รอบ3 แล้วนะครับ

งง ครับทำไมเคลมไม่ได้เหรอถ้าผิดปกติก็น่าจะเคลมได้สิ  :emo_114:

พอดีผมติดฟิล์มข้างนอกครับ ไม่ได้แถมจากศูนย์

ถึงติดร้านข้างนอกถ้ามีปัญหามันก็ต้องเคลมได้นี่ครับ  ของผมก็เพิ่งไปติดเมื่อวันเสาร์นี่เอง วันแรกพีล์มมีรอยถลอก  ร้านลอกติดใหม่ให้เลย 
ส่วนตอนนี้ตากฟีล์มมา 2 วัน มีฟองอากาศที่มีเส่นด้ายน่าจะมาจากผ้าเช็ดกระจกตอนติด  กะว่าจะเข้าไปเคลมอีกรอบวันเสาร์ที่จะถึงนี้
ไม่อยากไปที่เดิมครับ ทำงานไม่ดีเลยมีแต่รอยคัตเตอร์เต็มกระจก

ออฟไลน์ Ched Wangnoi

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2363
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เชษฐ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 มี.ค. 2014, 14:37:07 »

ไม่อยากไปที่เดิมครับ ทำงานไม่ดีเลยมีแต่รอยคัตเตอร์เต็มกระจก

ไหนๆก็จะติดใหม่ ออกตังเองอยู่แล้ว ทำไมไม่ลองจอดรถตากแดดแล้วดูการเปลี่ยนไปของฟิล์มสักเดือนล่ะครับ

ถ้าไม่รีบผมอยากให้รอให้ฟิล์มแห้งสนิทติดกับกระจกก่อน ค่อยไปเอาออกก็ได้นี่ครับ

ออฟไลน์ wsinkids

• No.023
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2289
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: WinMasuyu
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 มี.ค. 2014, 14:45:48 »

โดยปกติฟิล์มที่ติดมาใหม่ๆ จะมีพวกน้ำยาที่ยังไม่แห้งอยู่ครับเป็นสาเหตุของการที่เรามองเห็นเป็นผิวเปลือกส้มครับ ต้องรอให้น้ำยาพวกนี้แห้งสนิทก่อนครับ มันจะใสเป็นปกติลองดูครับ น่าจะใช้เวลาประมาณไม่เกิน 2 อาทิตย์ของผมก็เป็นครับ Hi kool crystal vision ตอนแรกติดก็เป็นครับ พอผ่านไปซัก อาทิตย์นึงเริ่มดีขึ้นครับ แต่ดันมีฝุ่นดำๆ ติดผมเลยเพิ่งไปเคลมมาครับ แต่รอบนี้ติดแนวนอนถ้าเป็นแบบความเห็นก่อนหน้า อาจมีเคลมรอบ 3 ฮ่าๆ  :(

ออฟไลน์ Beer 7770

• No.072
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3049
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: kalasin
  • ชื่อเล่น: Beer
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 มี.ค. 2014, 16:53:22 »

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ kamilia

• สมาชิก ID: 790
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: dan
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 มี.ค. 2014, 23:29:27 »

ลองติดยี่ห้อไหนก็ได้ที่คุณชอบ เน้นกับทางร้านให้ตัด ฟิลม์แนวยาว อย่าตัดแนวขวาง ภาพ จะไม่เบลอ และการหักเหของแสงจะไม่เพี้ยนตอนกลางคืนเจอไฟถนน ก็จะมองสบายตาครับ
แนวยาว  หรือแนวขวาง มีวิธีสังเกตยังไงครับ

ออฟไลน์ manop

• No.054
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2932
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: นพ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 19 มี.ค. 2014, 07:39:27 »

ดูตอนตัดฟิลม์ครับ ถ้าตัดแนวยาว ต้องตัดเข้าไปยาวๆในม้วนฟิลม์ ถ้าตัดแนวขวางจะดึงและตัดจากซ้ายไปขวา หรือขวาไปซ้าย

ออฟไลน์ kamilia

• สมาชิก ID: 790
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: dan
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 19 มี.ค. 2014, 09:22:45 »

ขอบคุณครับ

Tags: