เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: งานเข้าแล้ว....พรุ่งนี้จะเอารถไปเข้าศูนย์  (อ่าน 25101 ครั้ง)

ออฟไลน์ Novox

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2772
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: บิ๊น
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: งานเข้าแล้ว....พรุ่งนี้จะเอารถไปเข้าศูนย์
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: 09 เม.ย. 2014, 13:46:45 »

เห็นฝีมือแล้วแบบว่า... รอบหน้าเสียตังของศูนย์เถอะครับ

ว่าแต่อยากรู้เหมือนกันครับ ว่าฟิวส์ตัวไหน เผื่อว่าอาการเดียวกันจะได้ลองแก้ไขเองได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 เม.ย. 2014, 13:48:52 โดย Novox »

ออฟไลน์ ake111

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2810
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: อู้
Re: งานเข้าแล้ว....พรุ่งนี้จะเอารถไปเข้าศูนย์
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: 09 เม.ย. 2014, 13:56:53 »

ไม่ทราบตัวไหนเหมือนกันครับ   ไม่ได้ถาม  ดูรูป ถุงใส่อะไหล่  ครับ  บางที่  มีท่านอื่น อาจจะรู้ก็ได้

ออฟไลน์ Zebastian

• No.078
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3561
  • พลังน้ำใจ : 14
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: Zebastian
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: 09 เม.ย. 2014, 14:31:37 »

O0 O0

ออฟไลน์ Mark

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 69
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: MARK
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: 09 เม.ย. 2014, 14:45:44 »

O0 O0 O0
เฮ้อ....................เห็นภาพแล้วต้องถอนหายใจอย่างแรงครับ

ออฟไลน์ toneasycom

• No.094
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3778
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: ต้น Easycom
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: 09 เม.ย. 2014, 14:48:25 »

สู้ๆ ครับเป็นกำลงัใจให้ครับ   :)

ออฟไลน์ manop

• No.054
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2932
  • พลังน้ำใจ : 13
  • ชื่อเล่น: นพ
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 09 เม.ย. 2014, 17:43:27 »

ปวดตับเลย 555

ออฟไลน์ ake111

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2810
  • ชื่อเล่น: อู้
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 09 เม.ย. 2014, 18:11:49 »

คุณ Mark  ติดให้หน่อย
 ::)

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 09 เม.ย. 2014, 18:43:04 »

ไม่ทราบตัวไหนเหมือนกันครับ   ไม่ได้ถาม  ดูรูป ถุงใส่อะไหล่  ครับ  บางที่  มีท่านอื่น อาจจะรู้ก็ได้
เป็นฟิวส์จิ๋ว(ภาษาช่าง ฟิวส์จิ๋ว ขากุด) Spec 7.5 amp

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 09 เม.ย. 2014, 18:51:32 »

คุณ Mark  ติดให้หน่อย
 ::)
ขออภัยจริงๆครับพี่ake111 พาร์ทที่เป็นของเทียบ ผมไม่มีwiring Diagram และผลการทดสอบหลังการติดตั้งอ่ะครับ เพราะมีความเสี่ยงในสภาวะการขับขี่ใช้งาน ดังนั้นผมรับติดตั้งเฉพาะพาร์ทของแท้เท่านั้นครับ ตามวงจรไวร์ริ่งโรงงานเท่านั้นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 เม.ย. 2014, 12:40:28 โดย Mark »

ออฟไลน์ Naomijung

• No.098
  • สมาชิก ID: 3611
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Si
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 11 เม.ย. 2014, 23:38:57 »

ฟิวส์ตัวไหนขาดเหรอครับ

แล้วช่างที่ติดกล้อง ติดตั้งอะไรผิดพอทราบมั้ยครับ

ช่างอธิบาย ไม่ เคลียร์ครับ  บอกแค่ว่า เพราะ​กล้องช็อต ทำให้ฟิวขาด ทำให้ ไฟ ไม่​ไป​ที่​กล่อง  ทำให้ระบบ ผิดพลาด แค่นี้แหละ  และ​บอก​แค่​ว่า ระบบ​ทุกอย่างปรกติแล้ว 
     ผมก็ไปไม่เป็น ละ 55555  รู้เรื่องกะเขา ที่ไหน
ผมแนะนำเพิ่มเติมให้เล็กน้อย 2 ข้อดังนี้นะครับ
(1) ถ้าจะติดตั้งอุปกรณ์ไฟฟ้าใดๆเข้าไปอีกหลังจากนี้ ถ้าทางร้านหรือช่าง ที่ไม่มีวงจรไฟฟ้าโดยตรงของรถรโมเดลนี้(Wiring Diagram) เป็นสิ่งจำเป็นที่ควรศึกษาก่อนการตัดสินใจทำลงไปครับ ประสบการณ์กับการจำสีเส้นสายไฟรุ่นก่อนๆ อาจจะใช้ไม่ได้อีกในโมเดลนี้ เพราะด้วยเทคโนโลยีที่สูงขึ้นและComputer On Board มากขึ้นนะครับ ไม่ถูกต้องที่สุด คือ ช่างใช้วิธีปอกสายไฟ แล้วจิ้มเช็ควงจรไฟ ไปที่ขั้วสายแต่ละเส้นสายไฟ บางท่านดีขึ้นมานิดอาจมีCheck lamp แต่นั่นก็ไม่ใช่วิธีที่ถูกต้องนะครับ
-------------------------------------------------------------------------------
(2) ข้อนี้สำคัญมาก จากการได้ปัญหา และเกิดขึ้นจนกระทั่งขับรถไปที่ศูนย์ ด้วยระยะทางเท่าไหร่? อันนี้สำคัญมากในอนาคต ถ้าท่านขับในระยะทางเกิน 30 กิโลเมตรขึ้นไปกว่าจะถึง0 บริการ หลังการซ่อมแก้ไขเสร็จ ผมอยากให้มั่นคอยฟังเสียงหวีดๆๆๆของเกียร์D และเกียร์R จากนี้ว่าเกิดเสียงดังขึ้นหรือไม่? (ถ้าเกิดขึ้นในระหว่างรับประกัน 100,000 KM หรือภายใน 3 ปี) ให้เข้า0 ตรวจสอบและแจ้งความประสงค์เคลมทันทีนะครับ ระบบเกียร์CVT 7 Speed เอาเรื่องมากนะครับเรื่องสมองกลของชุดเกียร์
  *** แต่ในระยะสั้นๆนี้ พยายามเข้า0 ตรวจเช็คตามระยะที่คู่มือระบุไว้ อย่างเคร่งครัดนะครับ (ขอบคุณครับ)

นับถือเรยค่ะ ครั้งหน้าต้องขอคำแนะนำบ้างนะคะ ^^

ออฟไลน์ pom

• No.040
  • สมาชิก ID: 3034
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: ป้อม
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 12 เม.ย. 2014, 07:48:37 »

ขอบคุณครับเข้ามาแนะนำบ่อยๆนะครับ
โดยเฉพาะระบบไฟ

ออฟไลน์ paekoh

• สมาชิก ID: 6005
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ

ขอบคุณครับได้ความรู้เลยครับ  :emo_051:

Tags: