เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็นเซอร์หน้าหลุด  (อ่าน 8757 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mark

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 69
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: MARK
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: เซ็นเซอร์หน้าหลุด
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 30 เม.ย. 2014, 09:08:51 »

ของที่รถมีจอแสดงผลแบบนั้นค่ะ
ถ้าเป็นของโตโยต้า เข้าไปติดต่อโดยตรงเลยครับ ให้ช่างแผนกตังถังและสีตรวจสอบเลยครับ ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร? ทำไมจึงเกิดการหลุดได้ง่าย เพราะโดยปกติทั่วไป พาร์ทเป็นวงแหวนสองชั้น ล็อคด้านในด้วยเขี้ยวของวงแหวน เคสนี้เลือกทำเคลมได้ครับ
  *** แนะนำวิธีการเคลมให้คุณpor ลองขยับหรือกดที่เซนเซอร์ด้านขวา(ยังไม่หลุด) ว่าแน่นหรือไม่ ตามแรงกดของตัวเรา?
  *** จากน้้นเข้าศูนย์ ให้เข้าถอดตัวเซนเซอร์ด้านขวาทั้งชุด มาใส่ที่รูด้านซ้าย
จากนั้นลองขยับหรือกดที่เซนเซอร์ดูว่าแน่นหรือไม่ ตามแรงกดของตัวเรา? (เปรียบเทียบ)
ถ้ากดเบาๆ หรือขยับเบาๆแล้วหลุด แสดงว่ารูที่เจาะ หรือตำแหน่งที่เจาะไม่กลม หรือไม่เท่ากัน เพราะขนาดตัวเซนเซอร์เท่ากันครับ
  *** ต่อจากนี้ก็ขึ้นอยู่กับทางคุณpor จะให้ทางศูนย์รับผิดชอบอย่างไร? เพราะเงื่อนไขในการซื้อพาร์ทตกแต่งของแท้ ครอบคลุมการรับประกันการติดตั้ง และ ตัวอุปกรณ์ในการใช้งาน 3ปี หรือ 1 แสนกิโลเมตรครับ

« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 30 เม.ย. 2014, 09:37:39 »

ไม่เป็นไหร่ครับคุณpor ใจแข็งหน่อยนะครับเวลาเจอสถานการณ์ช่างบ่ายเบี่ยงปัญหา
ต้องลองพิสูจน์ปัญหาการติดตั้งตามวิธีที่ผมแนะนำก่อนครับ ถ้าทุกอย่างเขามีมาตรฐานการติดตั้งและQC ที่ดี
***แล้วคุณpor ดูช่างตลอดเวลาและทดสอบทุกขั้นตอนด้วยตัวคุณเองนะครับ พอจะมองออกนะครับ ถ้ารูเจาะมันไม่เท่ากัน หรือ ไม่กลม(เป็นวงรี)***
***สุดท้ายถ้าทุกอย่างมันโอเค ก็เหลือการเคลมทางสุดท้ายคือ ประกันภัยรถยนต์ แต่เคสนี้อาจจะต้องเผื่อทำใจเล็กๆ ถ้าทางเซลล์ขายรถให้กับท่านไม่ได้แจ้ง รายการการติดตั้งอุปกรณ์ตกแต่งให้บริษัท ประกันภัย รับทราบไว้ตั้งแต่ตอนติดตั้งก่อนรับรถใหม่ เพราะบางบริษัท จะอ้างถึงการไม่ครอบคลุมครับ ถึงจะเป็นเคสอุบัติเหตุก็ตาม อาจต้องทำใจครับ
***ดังนั้นผมแนะนำเกร็ดเล็กถึง สมาชิกทุกท่านด้วยที่กำลังจะซื้อรถอัลติสใหม่ และยังไม่ได้ตัดสินใจทำสัญญากับฝ่ายขาย ควรอ่านกระทู้นี้เป็นกรณีศึกษาครับ
http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,1598.0.html

ออฟไลน์ Por

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2821
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สุโขทัย
  • ชื่อเล่น: Por
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 30 เม.ย. 2014, 09:42:25 »

ของที่รถมีจอแสดงผลแบบนั้นค่ะ
ถ้าเป็นของโตโยต้า เข้าไปติดต่อโดยตรงเลยครับ ให้ช่างแผนกตังถังและสีตรวจสอบเลยครับ ว่าเกิดจากสาเหตุอะไร? ทำไมจึงเกิดการหลุดได้ง่าย เพราะโดยปกติทั่วไป พาร์ทเป็นวงแหวนสองชั้น ล็อคด้านในด้วยเขี้ยวของวงแหวน เคสนี้เลือกทำเคลมได้ครับ
  *** แนะนำวิธีการเคลมให้คุณpor ลองขยับหรือกดที่เซนเซอร์ด้านขวา(ยังไม่หลุด) ว่าแน่นหรือไม่ ตามแรงกดของตัวเรา?
  *** จากน้้นเข้าศูนย์ ให้เข้าถอดตัวเซนเซอร์ด้านขวาทั้งชุด มาใส่ที่รูด้านซ้าย
จากนั้นลองขยับหรือกดที่เซนเซอร์ดูว่าแน่นหรือไม่ ตามแรงกดของตัวเรา? (เปรียบเทียบ)
ถ้ากดเบาๆ หรือขยับเบาๆแล้วหลุด แสดงว่ารูที่เจาะ หรือตำแหน่งที่เจาะไม่กลม หรือไม่เท่ากัน เพราะขนาดตัวเซนเซอร์เท่ากันครับ
  *** ต่อจากนี้ก็ขึ้นอยู่กับทางคุณpor จะให้ทางศูนย์รับผิดชอบอย่างไร? เพราะเงื่อนไขในการซื้อพาร์ทตกแต่งของแท้ ครอบคลุมการรับประกันการติดตั้ง และ ตัวอุปกรณ์ในการใช้งาน 3ปี หรือ 1 แสนกิโลเมตรครับ
ขอบคุณค่ะ เป็นคำแนะนำที่ดีมากๆๆเลยค่ะ  :D เพราะที่ศูนย์บอกไม่มีตัวล็อคอย่างเดียว  ต้องเปลี่ยนเซนเซอร์
ยกชุด(4จุด) แต่ศูนย์ที่ไปเป็นศูนย์ใกล้บ้าน ไม่ใช่ศูนย์ที่ออกรถค่ะ. สงสัยต้องไปศูนย์ที่เค้าติดตั้งให้

ออฟไลน์ Por

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 04 พ.ค. 2014, 10:48:53 »

เมื่อวานไปศูนย์ที่ออกรถมาแล้วค่ะ. ทางศูนย์จะเคลมกับบริษัทให้ ไม่ต้องเสียเงินเลย :D
ตอนนี้รออะไหล่อยู่  ปล. พอดีน้องที่ทำงานด้วยกันรู้จักกับลูกเจ้าของศูนย์ก็เลยฝากเรื่องให้

ออฟไลน์ Zebastian

• No.078
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3561
  • พลังน้ำใจ : 14
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: Zebastian
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 04 พ.ค. 2014, 11:34:08 »

เมื่อวานไปศูนย์ที่ออกรถมาแล้วค่ะ. ทางศูนย์จะเคลมกับบริษัทให้ ไม่ต้องเสียเงินเลย :D
ตอนนี้รออะไหล่อยู่  ปล. พอดีน้องที่ทำงานด้วยกันรู้จักกับลูกเจ้าของศูนย์ก็เลยฝากเรื่องให้
ต้องงี๊สิ :emo_051: :emo_051: :emo_051:

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 04 พ.ค. 2014, 12:51:33 »

แสดงความยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ Por

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 04 พ.ค. 2014, 14:59:10 »

ต้องงี๊สิ :emo_051: :emo_051: :emo_051:
อ้างจาก: Mark link=topic=2092.msg31193#msg31193
date=1399182693
  แสดงความยินดีด้วยครับ
ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ bladE

• สมาชิก ID: 4702
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เบส
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2014, 13:01:51 »

:( :( ไปหาร้านข้างนอกดีกว่าครับ น่าจะถูกกว่า

หรือเอาเทป 3M ติดด้านในได้ครับ ไม่ต้องไปซื้อใหม่หมดชุดแพงเกินความจำเป็น

ไปศูนย์มาละ. บอกว่าอะไหล่เฉพาะตัวล็อคเซนเซอร์อย่างเดียวไม่มี. ต้องเปลี่ยนเซ็นเซอร์ใหม่ยกชุด4มุม. ค่าอะไหล่3700บาท  :-[ ก็เลยลองมาถามร้านประดับยนต์ข้างนอกดูก่อน ซึ่งร้านแถวบ้านก็ไม่มี แนะนำให้เปลี่ยนคู่หน้า  ก็เลยลองถามร้านในคลับดู. ไม่รู้จะแยกขายได้รึเปล่า กลุ้ม!!! :-\

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 22 มิ.ย. 2014, 16:32:49 »

จบลงด้วยดีนะครับ  :)

Tags: