เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมฝากระโปรงร้อนมาก  (อ่าน 2259 ครั้ง)

ออฟไลน์ yut

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3880
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ยุท
    • รางวัลและกิจกรรม
ทำไมฝากระโปรงร้อนมาก
« เมื่อ: 19 พ.ค. 2014, 14:55:07 »
 Share 

รถวิ่งไปกลับ แค่ 4 กม. เอง เปิดฝากระโปรงรถไม่ได้ เครื่องร้อนมาก ไม่รู้ปกติหรือเปล่า เป็นกันไหมครับ

ออฟไลน์ Kong~

• No.105
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3327
  • พลังน้ำใจ : 91
  • จังหวัด: ชลบุรี/นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ก้อง
Re: ทำไมฝากระโปรงร้อนมาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พ.ค. 2014, 18:47:04 »

ผิดปกติแล้วล่ะครับ
ผมวิ่ง100กว่าโล ยังจับเปิดได้สบาย

ออฟไลน์ PKR

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4087
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: Pichet
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พ.ค. 2014, 19:33:02 »

ความร้อนเครื่องยนต์ปกติหรือเปล่าครับ ถ้าปกติ น่าจะเหมือนกับคันก่อนหน้าของผม
คันก่อนของผมขับไม่ไกลมาก แล้วจอดดับเครื่อง ทำธุระแป้บเดียว กลับมาจับฝากระโปรงหน้าจะร้อนมาก
เพราะรถไม่มีแผ่นกันความร้อนด้านใต้ครับ แล้วก็ new altis ผมไม่แน่ใจว่าที่ค้ำผากระโปรงมีแถบพลาสติกกันความร้อนมาด้วยหรือเปล่า จับตอนเครื่องร้อนมืออาจพองได้ ตั้งแต่รับคันนี้มายังไม่เคยสังเกตว่ามันมีหรือเปล่าครับ ลองดูอีกทีครับ ถ้าผิดปกติก็น่าจะเข้าศูนย์ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ Dear

• No.128
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4112
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: ชลบุรี/ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: เดียร์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พ.ค. 2014, 21:10:01 »

ร้อนเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่าร้อนขนาดไหน ไม่รู้เอาอะไรมาสัด
แต่ดูจากมาดวัดความร้อนบนหน้าปัดแล้วปกติ

น่าจะร้อนเป็นปกติครับ

ออฟไลน์ iPOH

• VIP.009
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2796
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: iPoh
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกกลุ่ม V.I.P. ที่ร่วมประมูลสติ๊กเกอร์เลขสวย หรือร่วมบริจาคให้กับคลับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 20 พ.ค. 2014, 04:03:20 »

เปิดฝากระโปรงไม่ได้เลยเหรอครับ ผมว่าแปลก ๆ นะ

แต่มีอย่างนึงที่เป็นข้อเสียคือแท่งเหล็กที่เอาไว้ใช้ค้ำฝากระโปรงอันนี้ร้อนจริง ๆ ครับ

แต่ก็พอจับได้นะไม่ถึงกับจับไม่ได้เลย

ผมว่าถ้าร้อนขนาดเปิดฝากระโปรงไม่ได้เลยนี่ลองหาเวลาเอาไปเข้าศูนย์หน่อยก็ดีนะครับ

Tags: