เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัว 1.8s ติดถึง Donut LPG ได้มากสุดขนาดที่ลิตรครับ ??  (อ่าน 20847 ครั้ง)

ออฟไลน์ tasakilo

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4467
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ทัด
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

พอดีจะออกรถแล้วเดือนหน้า สอบถามเพื่อนๆไว้ก่อนครับ
ผมโทรถามร้าน โอสุ (ร้านแก๊สแถวรังสิต) เคยติดกับทางร้านไปแล้วคันนึง

สอบถามเค้าบอกว่า ถังโดนัทติดได้มากสุด 51ลิตร  :-X
อันนี้จริงไหมครับสำหรับ Altis ใหม่

มีปัญหาเรื่องจดทะเบียนขนส่งไหมครับ แล้วตัวถึง 51ลิตรนี่ใส่ลงไปได้ไหมครับ ??
ขอบคุณล่วงหน้าครับ :D

ออฟไลน์ Buncha Sila

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 109
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ผม 1.8 S ถังโดนัท 42 ลิตรคับ อัลติสตัวใหม่ท้ายจะสั้นกว่าอัลติสตัวเก่าคับ...ถังโดนัทขนาด 49 , 51 , 52 ลิตรลงได้หมด ถ้าวัดจากถังถึงท้ายสุดของรถขาดไป ไม่ถึง 2 ซม. คับ...ถามว่า..ตรวจผ่านไม่...อันนี้มันแล้วแต่เจ้าหน้าที่ขนส่งแต่ล่ะพื้นที่คับ ไม่กล้าฟันธง...ของผมไปตรวจ พื้นที่นึงแถวๆนอกเมือง ก็แค่ ขูดๆๆๆๆ ดูๆๆๆๆ เท่านั้นคับ..ไม่เห็นวัดอะไรเลยคับ เลยถามว่า ถังโดนัทใหญ่กว่านี้จะผ่านไหม...ตอบ..."มันอยู่ในนั้น แข็งแรง มั่นคงขนาดนั้น ไม่ต้องวัดหรอกคับ " ...เฮ้อ !! ไทยแลนด์โอลลี้...แต่ตอนนี้มีถังขาด 46 ลิตรออกมาสำหรับ อัลติส ใหม่แล้วน่ะคับ...แต่ก็ยังชอบใส่ถัง 42 ลิตรกันมากกว่า เพราะท้ายไม่หนัก อีกอย่างใส่แล้วพอดีกับพื้นรถ เป๊ะเลยคับ...ลองตัดสินใจดูคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 พ.ค. 2014, 06:58:28 โดย Buncha Sila »

Tags: