เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงลมเข้าห้องโดยสารฝั่งคนขับชัดเจนมากครับเมื่อวิ่งด้วยความเร็ว 90km ขึ้นไป  (อ่าน 1563 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปัญญาวัฒน์

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2939
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

แก้ปัญหายังไง?มีรถใครเป็นเป็นอย่างรถผมไหมครับ รุ่น1.8 E เคยเห็นกระทู้แบบนี้แต่ไม่ได้เข้าใช้มานานเลยหาไม่เจอแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยครับ

ออฟไลน์ Kong~

• No.105
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3327
  • พลังน้ำใจ : 91
  • จังหวัด: ชลบุรี/นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ก้อง

ทำการแดมพ์บริเวณช่องที่ลมสามารถผ่านเข้าได้ ก็จะดีขึ้นนิดหน่อยครับ
หาซื้ออุปกรณ์จากคลองถมมาทำเองก็ได้
รถใหม่ๆ ขอบยางรอบประตูยังดีอยู่
ปัญหามาจากความบิดเบี้ยวและความไม่เสมอผิวระหว่างบานประตูและตัวถัง
มีโอกาสหวยออกทุกยี่ห้อ ทุกรุ่นครับ เรื่องปกติ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

รถผมก็แดมป์ตรงประตูช่วยได้นิดหน่อย  :emo_109:

ออฟไลน์ ปัญญาวัฒน์

• สมาชิก 30 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2939
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: ตั้ม

ทำการแดมพ์บริเวณช่องที่ลมสามารถผ่านเข้าได้ ก็จะดีขึ้นนิดหน่อยครับ
หาซื้ออุปกรณ์จากคลองถมมาทำเองก็ได้
รถใหม่ๆ ขอบยางรอบประตูยังดีอยู่
ปัญหามาจากความบิดเบี้ยวและความไม่เสมอผิวระหว่างบานประตูและตัวถัง
มีโอกาสหวยออกทุกยี่ห้อ ทุกรุ่นครับ เรื่องปกติ
  ขอบคุณครับกับคำแนะนำผมเพียงแต่รู้สึกว่ารถใหม่ป้ายแดงราคาแปดแสนกว่าๆไม่น่ามีปัญหาอย่างนี้เลย น่าจะเรียกรถกลับไปแก้ไขปัญหาให้หน่อย  :blank: :blank: :blank:

ออฟไลน์ Kong~

• No.105
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3327
  • พลังน้ำใจ : 91
  • จังหวัด: ชลบุรี/นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ก้อง

ขอบคุณครับกับคำแนะนำผมเพียงแต่รู้สึกว่ารถใหม่ป้ายแดงราคาแปดแสนกว่าๆไม่น่ามีปัญหาอย่างนี้เลย น่าจะเรียกรถกลับไปแก้ไขปัญหาให้หน่อย  :blank: :blank: :blank:
ต้องแดมพ์อย่างเดียวครับ เล่นกับลม
ถ้าดัดประตู สีจะแตก เงินพันต้นๆ ช่วยเยียวยาได้ครับ

Tags: