เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ลามิน่าฟิลม์ CTX
-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าซื้อ Altis 2014 จะแต่งอะไรกันบ้าง  (อ่าน 17417 ครั้ง)

ออฟไลน์ HaveAniceDay

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1221
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Nonthaburi
  • ชื่อเล่น: Eve
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ถ้าซื้อ Altis 2014 จะแต่งอะไรกันบ้าง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2013, 20:38:09 »

ยังค่ะ..อีฟเคยพลาดท่า จองรถโดยที่ยังไม่เห็นตัวเป็นๆ ไม่อยากพลาดรอบสองค่ะ  :emo_023:

เหอ ๆ เหอ นึกว่าคุณอีฟเป็นเซลโตโยต้าซะอีก  :-\
ผมรอดู M3 skyactiv เทียบกันแน่นอนครับ เพราะ มาแน่นอน ปลายมีค 57 >:D

อีฟไม่ใช่เซลค่ะ..เข้าใจผิดกันไปใหญ่แล้วค่ะ  :P

Re: ถ้าซื้อ Altis 2014 จะแต่งอะไรกันบ้าง
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2013, 20:43:06 »

ยังค่ะ..อีฟเคยพลาดท่า จองรถโดยที่ยังไม่เห็นตัวเป็นๆ ไม่อยากพลาดรอบสองค่ะ  :emo_023:
คุนอีฟคราฟ ประสบการณ์จะสอนเราเอง (ผิดเป็นครู) แต่ผมตอนนี้เป็นครูใหญ่แล้ว  >:D :-[

55555  :emo_107: คิดว่าเป็นแค่อีฟคนเดียวซะอีก (เพราะเป็นผู้หญิง แลดูไม่รู้เรื่องรถเลยค่ะ)  :-\

ปล. จองพลาดมาแล้ว 2 คันค่ะ ไม่อยากจะเอาความซื่อบื้อมาของตัวเองมาแฉเลยค่ะ  :blank:  :emo_114:

แต่ดีที่ว่าอีฟมีอาจารย์ใหญ่เป็นเพื่อน เลยกล้าพูด 55555  :emo_104:  :))

ออฟไลน์ ZaM_ZerO

• No.011
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 122
  • พลังน้ำใจ : 14
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ZAM
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2013, 21:57:37 »

คุนอีฟคราฟ ประสบการณ์จะสอนเราเอง (ผิดเป็นครู) แต่ผมตอนนี้เป็นครูใหญ่แล้ว  >:D :-[

55555  :emo_107: คิดว่าเป็นแค่อีฟคนเดียวซะอีก (เพราะเป็นผู้หญิง แลดูไม่รู้เรื่องรถเลยค่ะ)  :-\

ปล. จองพลาดมาแล้ว 2 คันค่ะ ไม่อยากจะเอาความซื่อบื้อมาของตัวเองมาแฉเลยค่ะ  :blank:  :emo_114:

แต่ดีที่ว่าอีฟมีอาจารย์ใหญ่เป็นเพื่อน เลยกล้าพูด 55555  :emo_104:  :))
คุนอีฟก้อช่ายย่อยนะ  :emo_023:

ออฟไลน์ iB4nkz

• สมาชิก ID: 619
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: Bank
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • www.eximacademy.net
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2013, 22:14:47 »

ส่วนตัวท่ี่บ้านไม่ชอบรถแต่งเลยทำอะไรไม่ได้มาก นอกจากอุปกรณ์พื้นฐานต่างๆ จะทำเครื่องเสียงก็กลัวเรื่องประกัน

เรื่องล้อขอดูของจริงก่อนว่าพอไหวไหม ยางก็ลองซักเดือนถ้าไม่ชอบค่อยหาตัวดีๆ แต่คงต้องหาตัวนุ่มๆเพราะขับให่พ่อแม่นั่งบ่อย จะเอาแต่โชคหนึบๆยางหนึบๆแต่กระแทกพ่อแม่คงไม่ไหว

ส่วนอื่นๆก็ติดอุปกรณ์พื้นฐาน ฟิลม์80รอบ หน้า60 หรือถ้าไม่ไหวก็40
เคลือบสนิมใสกับดำต่างกันยังไงในแง่ขอวประโยชนไม่แน่ใจ แต่ชอบเคลือบใสมากกว่า
ภายในตั้งใจซื้อ1.8gหรือถ้าออปชั่นไม่ไหวจริงๆก้กัดฟันเอาเนวิ คงไม่เปลี่ยนอะไร
แก้สก็ไม่ติดเพราะที่บ้านไม่ชอบ อีกอย่างคือเคลือบแก้วกันรอยขูดขีด เหนเขาว่า5ปีประมาน26000
ส่วนชุดแต่งไฟเบอร์รอบคันคงรอไปเรื่อย ถ้าถูกใจทั้งความสวยและราคาก็โอเคแต่ไม่รีบ

ที่เหลือก็จุกจิกอินดี้ตามอารม เช่นกรอบป้ายทะเบียน และของกุ๊กกิ๊กติดตามรถ แหะๆ(แอบเหมือนผุ้หยิง-.-*)

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น รอดูตัวจริงก่อน ยังไม่ได้จองเลย ขอดูวัสดุภายใน ถ้ากิ๊กก็อกอยุในระดับที่รับได้ก็พอไหว ถ้ากิ๊กก็อกเหมือนตัวปัจจุบันที่ขับอยุก็นะ><
อิอิ

ออฟไลน์ Kent

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1435
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: กฤษ
  • รถที่ดีคือรถที่นั่งแล้วมีความสุข
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2013, 23:03:23 »

ส่วนตัวท่ี่บ้านไม่ชอบรถแต่งเลยทำอะไรไม่ได้มาก นอกจากอุปกรณ์พื้นฐานต่างๆ จะทำเครื่องเสียงก็กลัวเรื่องประกัน

เรื่องล้อขอดูของจริงก่อนว่าพอไหวไหม ยางก็ลองซักเดือนถ้าไม่ชอบค่อยหาตัวดีๆ แต่คงต้องหาตัวนุ่มๆเพราะขับให่พ่อแม่นั่งบ่อย จะเอาแต่โชคหนึบๆยางหนึบๆแต่กระแทกพ่อแม่คงไม่ไหว

ส่วนอื่นๆก็ติดอุปกรณ์พื้นฐาน ฟิลม์80รอบ หน้า60 หรือถ้าไม่ไหวก็40
เคลือบสนิมใสกับดำต่างกันยังไงในแง่ขอวประโยชนไม่แน่ใจ แต่ชอบเคลือบใสมากกว่า
ภายในตั้งใจซื้อ1.8gหรือถ้าออปชั่นไม่ไหวจริงๆก้กัดฟันเอาเนวิ คงไม่เปลี่ยนอะไร
แก้สก็ไม่ติดเพราะที่บ้านไม่ชอบ อีกอย่างคือเคลือบแก้วกันรอยขูดขีด เหนเขาว่า5ปีประมาน26000
ส่วนชุดแต่งไฟเบอร์รอบคันคงรอไปเรื่อย ถ้าถูกใจทั้งความสวยและราคาก็โอเคแต่ไม่รีบ

ที่เหลือก็จุกจิกอินดี้ตามอารม เช่นกรอบป้ายทะเบียน และของกุ๊กกิ๊กติดตามรถ แหะๆ(แอบเหมือนผุ้หยิง-.-*)

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น รอดูตัวจริงก่อน ยังไม่ได้จองเลย ขอดูวัสดุภายใน ถ้ากิ๊กก็อกอยุในระดับที่รับได้ก็พอไหว ถ้ากิ๊กก็อกเหมือนตัวปัจจุบันที่ขับอยุก็นะ><

ผมว่าไม่ต้องเคลือบแก้วก็ได้นะครับ
ความสด ความลื่น ล้างแบบน้ำเปล่ามันอยู่กะเราไม่เกิน 8 เดือนเองนะครับ
ผมว่าเก็บเงินไว้หาร้านล้างรถดี ๆ wax เคลือบสีรถเดือนละ 2 ครั้งก็แจ่มแล้วนะครับ  :)

แต่ถ้าจะเคลือบจริง ๆ ถ้าที่ไหนบอกว่าเคลือบแล้วห้ามลงแว็ก
อย่าไปทำครับเพราะถ้าแค่น้ำยาแว็กฟิล์มแก้วยังทนไม่ได้
จะไปหวังพึ่งอะไรกับการใช้งานขับขี่ทัวไปครับ  :)

ออฟไลน์ watkuni

• สมาชิก ID: 241
  • จังหวัด: สุพรรณบุรี
  • ชื่อเล่น: watkuni
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2013, 23:32:38 »

รอดูไฟหน้า อาจจะต้องเปลี่ยน 1.8s จะมายังไงนะ

อาจจะเปลี่ยน mac เครื่องเสียงอาจใส่จอเพราะ ชอบดูซีรี่ย์   ;D ;D ;D

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2013, 04:29:32 »

คุนอีฟก้อช่ายย่อยนะ  :emo_023:

:)) 55555 งือๆๆๆๆๆ ไม่รู้ว่าจะหัวเราะหรือจะร้องไห้ดี เลือกไม่ถูกค่ะ "จุก"  :'(

ออฟไลน์ TRG Taiwan Original Accessories

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 1174
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ตั้ม
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2013, 05:30:53 »

;) ของแต่งตรงรุ่น Altis 2014 มาแล้วคร้าบบ ลองเลือกกันดู 
http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,219.0.html

มี cruise control ให้ติดด้วยน้าา ร้านเนี๊ยอะ อิอิ  O:-)

ออฟไลน์ Kent

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1435
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: กฤษ
  • รถที่ดีคือรถที่นั่งแล้วมีความสุข
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2013, 08:06:44 »

;) ของแต่งตรงรุ่น Altis 2014 มาแล้วคร้าบบ ลองเลือกกันดู 
http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,219.0.html

มี cruise control ให้ติดด้วยน้าา ร้านเนี๊ยอะ อิอิ  O:-)
ค้าขายไวปานวอก  นับถือ ๆ  :emo_051: :emo_051:
ว่าแต่มีไฟท้ายงาม ๆ แนว Bmw ขายมั้ยครับ  >:D

ออฟไลน์ ZaM_ZerO

• No.011
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • *
  • สมาชิก ID: 122
  • พลังน้ำใจ : 14
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ZAM
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2013, 19:45:42 »

ค้าขายไวปานวอก  นับถือ ๆ  :emo_051: :emo_051:
ว่าแต่มีไฟท้ายงาม ๆ แนว Bmw ขายมั้ยครับ  >:D
ผมอ่ะอยากให้ร้านค้ามาเร็วๆ มาเยอะๆ จะได้มีตัวเลือกในการแต่ง  :emo_111: :emo_102:

ออฟไลน์ TRG Taiwan Original Accessories

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2013, 05:08:47 »

ไฟท้าย แบบ BMW Serie7, Serie 5 ผมมีแต่รุ่น Camry ครับ เคยเอาเข้าอยู่พักนึง ผมให้รับประกันลูกค้าน้อยครับ แค่ 3 เดือนเองเนื่องจากผลิตจากจีน แต่ถ้าเป็นของที่ผลิตจากไต้หวันผ่าน QC pass แล้วผมให้รับประกันลูกค้า 1 ปี ครับ

ของแต่งแปลกๆ อย่างอื่นก็มีครับ เด๋วจะเอามาลงให้ดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2013, 05:27:36 โดย TRG Taiwan Original Accessories »

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2013, 05:42:27 »

??? ลองเอาตัวอย่างของรถรุ่นอื่นมาให้ดูบ้างดีกว่า อิอิ เรียกน้ำย่อย ???
ว่า part ตรงรุ่นดีและแปลกแบบไหน สำหรับคนที่แต่งรถไม่เหมือนใคร และแน่นอนครับ หายากมากเพราะร้านโดยทั่วไปไม่อยากจมทุนของที่ติดได้รุ่นเดียวพวกนี้จะหาซื้อง่ายเนื่องจากทุนไม่จมนานครับ ขายได้ทุกรุ่น แต่ถ้าตรงรุ่นรถเราก็จะคล้าย option นอกทันที
-
-
-
-
-
Daytime Running Light Camry 2012

และจะกลายเป็น เล็กสั้น เอ้ยยย!! LEXUS

-
-
-
-
-
Mazda 3 Daytime Running Light (DRL)

กระจังหน้าปรกติ+Daylight ตรงรุ่นเข้าไป

-ชะแว๊บบบบบบบบ

หล่อเบยยย  C:-) สอบถามเพิ่มเติมได้นะคร้าบบ :-\ ขอบคุณที่สละเวลาอ่านคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธ.ค. 2013, 05:58:50 โดย TRG Taiwan Original Accessories »

ออฟไลน์ Nick@ENU

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 1490
  • จังหวัด: Chonburi
  • ชื่อเล่น: Nick
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 27 ธ.ค. 2013, 15:21:36 »

^-^ ตั้งหน้าตั้งตารอคร๊าบบว่าแนวทางแต่ละท่านจะแต่งออกมาแบบไหน  รอดูตัวอย่าง อิๆ  ;)

ออฟไลน์ sakaki1998

• **
  • สมาชิก ID: 1531
  • จังหวัด: ปราจีนบุรี
  • ชื่อเล่น: sakaki1998
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2013, 15:47:28 »

สวัสดีครับ สมาชิกไหม่ครับ
 :) 1.ท่อคู่
2.แม็ก 18-19 ออฟลึกๆๆ +ดึงโป่งถ้าไม่พอ
3.เครื่องเสียง นิดหน่อย
4.รอบคัน สเกิร์ตหน้าอยากได้ไฟตัดหมอกข้างละ 2ดวง
5.ภายใน vip
6.ถุงลม
>>รถคันแรกครับ เรียกอะไรไม่ถูกหรือสกดคำผิดอะไรไป ขออภัยด้วย มีรถเมื่อไร ข้อ 1/3/4 ก่อนเลย  :))

ออฟไลน์ OaAltis

• No.049
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 545
  • พลังน้ำใจ : 35
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ๋ altis
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 30 ธ.ค. 2013, 16:48:57 »

แต่งตัวไปรับรถคร้าบบ 5555 :))

Tags: