เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแก้เป็น กระทู้นี้ ผมเหนื่อย. จบป่ะ  (อ่าน 14989 ครั้ง)

Ace

• บุคคลทั่วไป
 Share 

จบนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2015, 18:25:55 โดย Ace »

ออฟไลน์ DIN09

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3814
  • พลังน้ำใจ : 45
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ดิน
    • รางวัลและกิจกรรม

:o :o อีกแล้วหรือครับเนี่ย
อะไรมันจะบางปานนั้น งานนี้ต้องช่วยๆกันแล้ว จะได้แก้ไขให้ดีๆ
แล้วเวลาไปเปลี่ยนกระจกนี่ เราต้องเสียเงินติด ฟิลม์ใหม่เองหรือป่าวครับ

Ace

:o :o อีกแล้วหรือครับเนี่ย
อะไรมันจะบางปานนั้น งานนี้ต้องช่วยๆกันแล้ว จะได้แก้ไขให้ดีๆ
แล้วเวลาไปเปลี่ยนกระจกนี่ เราต้องเสียเงินติด ฟิลม์ใหม่เองหรือป่าวครับ

ฟิลม์ เคลมมาพร้อมกระจกครับ
แต่ด้วยความที่ผมรีบ มีเวลาว่างน้อย
ผมจึงให้ทาง buzz ทำสีกับเปลี่ยนกระจก
โดยใช้เวลาแค่ 2 วัน. ( ผมบังคับให้ทำ )
ก็เลยยังไม่ได้ติดฟิลม์ และ อยากเทสด้วย
ว่าการประกอบ ดีมั๊ย รั่วซึมมั๊ย. เรียบร้อยมั๊ย

แต่จุดที่ผมจะ ยกประเด็นคือ TMT ผลิตกระจกมา
" บางเกินไป จนถึง ไม่น่าจะได้มาตรฐานความปลอดภัย "
เรื่องนี้ต้องตรวจสอบกันยาว. ถ้ารบชนะ คงได้เห็น
การเรียกรถที่ผลิตแล้วทั้งหมด มาเปลี่ยนกระจกใหม่
เหมือนที่ มาสด้า เรียกรถ มาสด้า 2 มาเปลี่ยน แล็ค
และ ยอยพวงมาลัยทุกคัน จนทำให้คิวการซ่อม
และรออะหลั่ยยาวไปเป็นปีๆ

คิดดูครับ เปลี่ยนกระจกเดือนละ 2 ครั้ง
ใช้ครบปี เปลี่ยนไป 24 บาน งานนี้
เบี้ยประกันภัยชั้นหนึ่ง ผมไม่ปาไป 60000 หรอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03 ก.ค. 2014, 16:29:43 โดย Ace »

ออฟไลน์ oho1252

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4964
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: OHO

Ace

เงียบ.....!! กัน หมด !!

ลบกระทู้นี้ไปเลย ผู้ดูแลบอร์ด
ขอบคุณล่วงหน้าครับ ลบเลยไม่โกรธ

เราคงสู้อะไรกับ นายทุน
กับระบบทุนนิยม ไม่ได้
ก้มหน้าก้มตา อาศัยอยู่
ในประเทศวุ่นๆกันต่อไป

ขอบคุณๆ

ออฟไลน์ Zebastian

• No.078
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3561
  • พลังน้ำใจ : 14
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: Zebastian

ของผมที่แตกเป็นจุดเล็กๆก็ยังไม่ได้เคลมเลยครับไม่ว่าง
เอาว่าลงชื่อ1เสียง

ออฟไลน์ OaAltis

• No.049
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 545
  • พลังน้ำใจ : 35
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ๋ altis
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

แตกบ่อยจริงๆครับ เห็นแตกหลายท่านแล้ว น่าจะบางเกินจริงๆ

ออฟไลน์ ton4949

• No.076
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3610
  • พลังน้ำใจ : 14
  • จังหวัด: ราชบุรี
  • ชื่อเล่น: ต้น

:'( จัดไป 1 เสียง

ออฟไลน์ naja

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4703
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: นะ

ขอเป็นแรงใจให้ 1 เสียงครับ....ถ้าโดนกับตัวเองคงเซ็งมากๆ..........รถแฟนพึ่งเครมกระจกบานหน้ามาเหม็นซีลีโคนไปหลายอาทิตย์เลย..... :blank:

ออฟไลน์ thanakrit.l

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 4544
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: อัศ

ช่วยโหวตอีก 1 เสียงครับ กระจกบังลมหน้าถ้าบางและแตกง่ายอย่างนี้ จะไว้ใจในการขับขี่ได้อย่างไร

ออฟไลน์ zest

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4255
  • พลังน้ำใจ : 0
  • ชื่อเล่น: zest

ผมก็โดนครับ :P

ออฟไลน์ chanchai penmid

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3990
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: Phuket
  • ชื่อเล่น: Lead

แตกอีกแล้วหรอครับ ว่าแต่ว่ากระจกบางจริงๆผมก็เกือบจะแตกเหมือนกันหินเล็กแค่นิดเดียว +1 ครับ

Ace

แตกอีกแล้วหรอครับ ว่าแต่ว่ากระจกบางจริงๆผมก็เกือบจะแตกเหมือนกันหินเล็กแค่นิดเดียว +1 ครับ

คราวนี้ วิ่งห่างจากกระบะ ราวๆ 7 เมตร
ความเร็ว 60 ทางโล่งๆ ถนนเรียบๆผิวลาดยาง
เห็นเม็ดหินเล็กๆ. ย้ำว่าเล็กๆ มันมาจากกระบะ
ตกลงพื้นถนน กระเด้ง 1 ครั้ง..... แล้วยัอยโด่งๆ
รถเราตามท้ายก็เท่ากับวิ่งไปหาหิน....ตาก็มองอยู่
สมองก็คิด....เล็กๆแบบนี้ ไม่น่ามั้ง เอ๊ะ หรือ ไม่แน่

คิดไม่ทันจบ.....ดัง เป๊ะ!!!   นั่น. " กูว่าแล้ว "
แตก..!!!  สรุป....กระจก newaltis กาก มาก
รถราคา 9 แสน. คุณภาพยังไม่ดีเท่ารถ 6 แสนแบรนด์รองๆเลย

ช่างบอก....ธรรมดาพี่ ถ้าพี่วิ่ง ตจว.เจอหินอยู่แล้วยังไงก็แตก.
Vigo ก็เป็น บางเหมือนกัน แตกเหมือนกัน เปลี่ยนจนเบื่อ

( vigo dbc prerunner 3.0 ปี 2007 วิ่ง 65,000 km
รถผมดับกลางอากาศขณะขับขึ้นสะพานแขวน. ช่างซ่อม 3 รอบไม่จบ
ผมขายทิ้งไปเมื่อ 3 ปีก่อน ผมยังติดลบยี่ห้อโตต้าอยู่นะ อุตสาห์ให้เวลา
พัฒนาสินค้า ไม่คิดว่าจะ ห่วยลงๆๆ. สงสัยหวดให้เก่าแล้วพอกันที โตต้า )

อ้าว...!! ตกลงต้องซื้อรถ กระจกบางวิ่ง แค่ กทม
แล้วซื้อรถ กระจกหนาหน่อย วิ่ง ตจว. งั้นหรอ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 มิ.ย. 2015, 18:26:52 โดย Ace »

ออฟไลน์ JoJo

• No.155
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4794
  • พลังน้ำใจ : 10
  • ชื่อเล่น: โจ้

เพิ่งได้เข้ามา เห็นกระทู้นี้แล้วก็ เฮ้ย ผมพึ่งหนีจากยี่ห้ออื่นมา
ไม่คิดว่าน้องโตจะมีปัญหาเยอะ ดูท่าแล้วอาจจะไม่เป็นดั่งที่คิด
เป็นกำลังใจให้พี่ๆครับ ผมยังไม่เกิดเหตุการณ์นี้ แต่สนับสนุนเต็มที่เลยครับ
ในการเรียกร้องให้แก้ปัญหาแก่ผู้บริโภคครับ

ออฟไลน์ JoJo

• No.155
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4794
  • พลังน้ำใจ : 10
  • ชื่อเล่น: โจ้

จริงๆกระทู้แบบนี้ ที่เป็นการเรียกร้องแก้ปัญหาให้ผู้บริโภค
หรือกระทู้ที่บอกกล่าวปัญหาการติดตั้งทั้งจากศูนย์หรือร้านแต่งรถต่างๆ
ทางทีมงานผู้ดูแลบอร์ดน่าจะล็อคกระทู้ไว้ไม่ให้ตกหล่นตามกาลเวลานะ
เพื่อเป็นการเตือนหรือให้เพื่อนๆสมาชิกรับรู้การเอารัดเอาเปรียบจากศูนย์หรือ
ร้านค้าต่างๆที่ไม่ได้คุณภาพหรือไม่มีความรับผิดชอบนะครับ
ยังไงฝากทีมงานช่วยพิจารณาด้วยครับ

Tags: