เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแก้เป็น กระทู้นี้ ผมเหนื่อย. จบป่ะ  (อ่าน 14985 ครั้ง)

ออฟไลน์ NuNew

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 2199
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: NuNew
    • รางวัลและกิจกรรม

โทรไป TMT สิคับ พวกรับเรื่องร้องทุกข์เกี่ยวกับสินค้า ไรงี้มั้ง พวกแผนกลูกค้าสัมพันธ์ป่ะ
บอกว่ามันเกิดไรขึ้น คนไทยด้วยกันไม่น่าจะคุยยากนะคับ
ถ้ามันเป็นปัญหาจริง เค้าต้องมีรีวิวภายในกันด้วยมั้งผมว่า

Ace

• บุคคลทั่วไป

โทรไป TMT สิคับ พวกรับเรื่องร้องทุกข์เกี่ยวกับสินค้า ไรงี้มั้ง พวกแผนกลูกค้าสัมพันธ์ป่ะ
บอกว่ามันเกิดไรขึ้น คนไทยด้วยกันไม่น่าจะคุยยากนะคับ
ถ้ามันเป็นปัญหาจริง เค้าต้องมีรีวิวภายในกันด้วยมั้งผมว่า

โทรแล้ว. ศูนย์ ไม่ให้เบอร์ สำนักงานใหญ่ TMT

Ace

ทุกท่านมีใครเคยโทรไปแจ้ง TMT รึยังคับ เค้ามีหน่วยงานรับเรื่องอยู่หนิครับ
ถ้าเรามองว่ามันผิดปกติจริงๆ ผมว่าเค้าน่าจะเอาไปตรวจสอบนะครับ
ร้องขอดู standard ของกระจกนี้ก็ได้นะครับ พวกโปรไฟล์กระจกไรงี้ เทียบกับ มาตรฐานกฎหมายไทย

ติดต่อแต่ดีลเลอร์ผมว่าช้าไปครับ ... กว่าเรื่องจะถึงTMT

หาได้ หาให้ผมหน่อย

• **

คุณได้ลองเสิชกูเกิ้ลดูรึยังคับ ???

http://www.toyota.co.th/contact.php <<< รึว่าลองโทรไปแล้วแต่ไม่มีคนรับ ??

ออฟไลน์ sikarin47

• **
  • สมาชิก ID: 4054
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: ตราด
  • ชื่อเล่น: โอ

อีก 1 เสียงคับท่าน ช่วยๆ กัน

ออฟไลน์ FAH-PHAT

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 298
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
  • ชื่อเล่น: ฟ้า-พัด

เห็นด้วย ต่อไป เรื่อง สี บางเกิน

ออฟไลน์ visathailand

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2240
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: เกมส์
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

กระจกยังไมเคยเจอกับตัวคับ แต่ลองเคาะดูทั้งหน้าและหลัง บางจริงคับ เทียบกับรถโซลูน่า
แต่สีนี้บางจริงคับโดนนิดเดียวถลอกเห็นสีดำ

Ace

คุณได้ลองเสิชกูเกิ้ลดูรึยังคับ ???

http://www.toyota.co.th/contact.php <<< รึว่าลองโทรไปแล้วแต่ไม่มีคนรับ ??

ขอบคุณที่หวังดีครับ แต่บางที วิธีพื้นฐาน
 มีไว้แค่ภาพลักษณ์ในงานบริการ เฉยๆ

มีคนบอกผมแล้วว่า ระหว่าง ให้รีคอล รถทั้งหมด
มาเปลี่ยนกระจกหน้าทุกคัน โตต้า ต้องผลิตพาร์ทใหม่
ต้องเสียชื่อ เสียเงินมหาศาล ในการแก้ไข
กับระหว่าง ให้ผู้บริโภคเงียบปาก หวาดกลัวอิทธิพล
ไปจนถึงเหนื่อยจะสู้โดยลำพัง เดี๋ยวมันเหนื่อยมันก็เงียบ

ผมว่า วิธีการอย่างหลัง ได้ผลตลอด 50 ปีที่ผ่านมานะ

นี่ไง ที่ผมบอกแต่แรกแล้วว่า ลบกระทู้เถอะ เอาเวลา
เอาสมองมาทำงาน ผลิตเงิน เตรียมซื้อยี่ห้อใหม่ จบ

• **

ผมงงตรรกะของคุณจริงๆ
เวลามีปัญหา มันมีวิธี มีระเบียบ ปฏิบัติปกติที่เราควรที่จะลองทำก่อน ในกรณีนี้คือ แจ้งทาง TMT ว่ามีปัญหาอันใด
โอเคคุณอาจจะไม่ได้รู้วิธี ผมก็บอกคุณว่าต้องโทรไง ทำยังไง
ถ้าลองทำแล้วมันไม่ได้ผลค่อยมาด่า ค่อยมาว่ากันได้อย่างเต็มที่ ผมคงช่วยว่า ช่วยสนับสนุนเต็มที่ เพราะเราๆ ก็ลูกค้าเหมือนๆกัน

แต่นี่แค่วิธีพื้นฐานที่สุดในการแจ้ง คุณยังปฏิเสธ พร้อมอ้างว่า ตัวอย่างเคสอื่นๆที่เคยทำแล้วมันไม่ได้ผล ผมเชื่อนะว่ามันไม่ทุกครั้งหรอกที่ผลมันจะเหมือนเดิม 

ผมตกใจปัญหากระจกบางนะ มันอันตรายมาก และ ถ้ามันแย่จริงๆ มันก็ควรจะต้องเปลี่ยน
และผมก็ตกใจเช่นกัน ว่าแค่วิธีพื้นฐานที่สุดคุณไม่แก้ กับมานั่งตั้งกระทู้ รวมตัว คนมีปัญหาเดียวกัน (ถ้าต้องการซาวน์เสียงว่า กระจกมีปัญหาจริงๆรึเปล่าก็อีกเรื่องนึง)

ผมแค่รู้สึกว่าคุณแก้ปัญหาไม่ถูกจุด ก็แค่อยากบอกว่า การแจ้งปัญหาทำยังไง ไม่ใช่มานั่งโวยวาย อยู่ในกระทู้นี้

องค์กรคุ้มครองผู้บริโภคก็มี สคบ. ก็มี ถ้าวิธีพื้นฐานที่สุดมันไม่ได้ผล ก็มีองค์กรเหล่านี้คุ้มครองอยู่นี่ครับ ถ้าทำตามวิธีการทุกอย่างแล้วมันไม่ได้ผล จะมาโวยวาย ด่า รึว่า รวมตัวรวมพลังก็มันก็คงไม่แปลก พร้อมทั้งเรายังพูดได้เต็มปากว่า ในฐานะผู้บริโภค เราได้พยายามทำตามวิธีที่ถูกต้องอย่างเต็มที่แล้ว

ปล. อีกอย่างที่บอกคุณมาตลอดคือ แจ้งดีลเลอร์มันไม่ค่อยเห็นผลครับ

Ace

ผมงงตรรกะของคุณจริงๆ
เวลามีปัญหา มันมีวิธี มีระเบียบ ปฏิบัติปกติที่เราควรที่จะลองทำก่อน ในกรณีนี้คือ แจ้งทาง TMT ว่ามีปัญหาอันใด
โอเคคุณอาจจะไม่ได้รู้วิธี ผมก็บอกคุณว่าต้องโทรไง ทำยังไง
ถ้าลองทำแล้วมันไม่ได้ผลค่อยมาด่า ค่อยมาว่ากันได้อย่างเต็มที่ ผมคงช่วยว่า ช่วยสนับสนุนเต็มที่ เพราะเราๆ ก็ลูกค้าเหมือนๆกัน

แต่นี่แค่วิธีพื้นฐานที่สุดในการแจ้ง คุณยังปฏิเสธ พร้อมอ้างว่า ตัวอย่างเคสอื่นๆที่เคยทำแล้วมันไม่ได้ผล ผมเชื่อนะว่ามันไม่ทุกครั้งหรอกที่ผลมันจะเหมือนเดิม 

ผมตกใจปัญหากระจกบางนะ มันอันตรายมาก และ ถ้ามันแย่จริงๆ มันก็ควรจะต้องเปลี่ยน
และผมก็ตกใจเช่นกัน ว่าแค่วิธีพื้นฐานที่สุดคุณไม่แก้ กับมานั่งตั้งกระทู้ รวมตัว คนมีปัญหาเดียวกัน (ถ้าต้องการซาวน์เสียงว่า กระจกมีปัญหาจริงๆรึเปล่าก็อีกเรื่องนึง)

ผมแค่รู้สึกว่าคุณแก้ปัญหาไม่ถูกจุด ก็แค่อยากบอกว่า การแจ้งปัญหาทำยังไง ไม่ใช่มานั่งโวยวาย อยู่ในกระทู้นี้

องค์กรคุ้มครองผู้บริโภคก็มี สคบ. ก็มี ถ้าวิธีพื้นฐานที่สุดมันไม่ได้ผล ก็มีองค์กรเหล่านี้คุ้มครองอยู่นี่ครับ ถ้าทำตามวิธีการทุกอย่างแล้วมันไม่ได้ผล จะมาโวยวาย ด่า รึว่า รวมตัวรวมพลังก็มันก็คงไม่แปลก พร้อมทั้งเรายังพูดได้เต็มปากว่า ในฐานะผู้บริโภค เราได้พยายามทำตามวิธีที่ถูกต้องอย่างเต็มที่แล้ว

ปล. อีกอย่างที่บอกคุณมาตลอดคือ แจ้งดีลเลอร์มันไม่ค่อยเห็นผลครับ

ขอบคุณครับ ไม่เป็นไรนะ. ไม่ต้องงงอะไรผมหรอก
ผมเหนื่อย !!  ผมไม่ทะเลาะกับใครทั้งสิ้น
แล้วอีกอย่าง อายุผมกับรถป้ายแดง นี่ไม่ใช่ครั้งแรกที่
ผมมีเรื่องกับโตต้า เพราะ vigo ผมเคยลุยมาแล้วคนเดียว
มันเหนื่อย!!!  ทำคนเดียว ลุยคนเดียว เหนื่อยพอแล้ว
สงสัยอะไร ผมลงเบอร์ไว้แล้ว โทรได้นะ อยากคุยด้วย
088-205-8XXX

อ้อ 02-386-2000 เนี่ย คุณลองโทรยังว่าคืออะไร
แต่ก็ ขอบคุณที่ อุตสาห์หามาให้นะครับ

อ้อ... ผมด่าอะไรใครหรือยังเนี่ย ???
คำว่า " ด่า " มันต้องขึ้น ไอ้ อี มึง กู หรือ ตะกวด ฯลฯ นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ม.ค. 2015, 21:16:25 โดย Ace »

ออฟไลน์ Dear

• No.128
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4112
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: ชลบุรี/ลพบุรี
  • ชื่อเล่น: เดียร์

มาช่วยดันครับ
ไม่ได้เจอปัญหากับตัวเอง
แต่ถ้ามีผู้บริโภคได้รับปัญหา ทาง tmt หรือ toyota ก็ควรออกมาชี้แจง
หรือรับผิดชอบครับ

รถรุ่นใหม่ราคาแพงขึ้น แต่วัสดุแย่ลง อวดองค์แต่รูปทรงสวย

ออฟไลน์ Kong~

• No.105
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3327
  • พลังน้ำใจ : 91
  • จังหวัด: ชลบุรี/นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ก้อง
Re: ขอแก้เป็น กระทู้นี้ ผมเหนื่อย. จบป่ะ
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 05 ก.ค. 2014, 19:12:29 »

เราก็ลงบันทึกกันไว้ก่อนไงครับว่าใครโดนเข้าแล้ว
ถ้าเป็นผม ยังไงก็เครมไว้ก่อน ซึ่งเราก็คงทำแบบเดียวกันนี้แหละ
แตก10ครั้งเราก็เปลี่ยนมันทั้ง10ครั้ง รถ10,000คันเปลี่ยนกระจกกันปีละ 100,000บาน
ก็ว่ากันไป และเราก็ปักหมุดกระทู้นี้ไว้เป็นเรื่องคู่ขนานกันไป เราคือกลุ่มลูกค้า ถ้าเรารวมกันได้เราก็เสียงดังครับ ป๋าเอกไม่ต้องกลัวเรื่องสู้คนเดียว เพียงแต่เพิ่งทยอยเกิดเหตุ คนที่กระจกยังไม่แตกอย่างผม ก็เลยอ่านแล้วเตรียมตัวไว้ ถ้าแตกปุ๊บผมก็จะมาโพสต์เลย ผมเอาด้วยแน่ :emo_023:

• **
Re: ขอแก้เป็น กระทู้นี้ ผมเหนื่อย. จบป่ะ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 05 ก.ค. 2014, 19:25:04 »

หนแรกที่อ่านกระทู้นี้ผมตกใจนะ ว่า กระจกมันมีปัญหารึเปล่า รอดูคนมาตอบว่ามีปัญหากันเยอะมั้ย สรุปว่ามี (รวมทั้งเรื่องสีด้วย)

สักพักผมคิดว่า แล้วมีใครแจ้งเรื่องไปยัง TMT รึยัง... ผลคือยังไม่มีใครแจ้ง
ผมก็หาเบอร์โทรให้ รอดูว่าทาง TMT จะตอบยังไง

แต่สุดท้ายกลายเป็นว่า ยังไม่มีใครโทรถาม ผมก็เลยพยายามจะบอกว่า วิธีการแจ้งปัญหา ร้องเรียน มันมีวิธีของมันอยู่ การที่มาตั้งกระทู้ รวบรวมคนมีปัญหา แล้วจะไปฟ้อง ที่โน่นที่นี่ ที่นั่น อาจจะเป็นวิธีการนึง แต่มันช้า กว่าจะรู้ผลบางที ณ วันนั้นมันไม่ใช่การคุยกันด้วยเหตุผล มันกลายเป็นการคุยด้วยอารมณ์มากกว่าละ

หนนี้เป็นหนสุดท้ายที่ผมพยายามจะบอกคุณเจ้าของกระทู้ว่า มันมีทางแจ้งปัญหาของมันอยู่ครับ น่าจะเป็นวิธีการที่เร็ว และดูจับต้องได้ที่สุด

ไม่ใช่มานั่งย้อนว่า นี่เบอร์ผม อยากคุยก็โทรมา ... (ผมจะโทรไปทำไม ผมช่วยอะไรคุณไม่ได้อยู่แล้ว)

ไม่ใช่มาบอกว่า เบอร์ TMT คุณลองโทรไปรึยัง >> ถ้าผมโดนแบบคุณผมก็โทรไปแหละคับ คงบอกรายละเอียดปัญหาเค้าได้ว่า รถเรามีปัญหาอะไร โดนมากี่ครั้ง อะไรอย่างนี้

คำแนะนำ
ถ้าผมโดนแบบคุณ อย่างแรกผมจะโทรไปคุยกะดีลเลอร์ก่อน ดูคำตอบมัน ถ้าไม่ดี ก็โทรไปหา TMT ถามทั้งเรื่องปัญหา และคงแจ้งว่า ดีลเลอร์ที่เราติดต่อห่วยแค่ไหนไม่ยอมจบปัญหาให้เรา

ถ้าคำตอบ TMT บอกมาแบบไร้ความรับผิดชอบ ผมก็จะหาข้อมูลต่อว่าจริงๆแล้ว กระจกที่ประกอบมากับรถได้มาตรฐานรึเปล่า (หาในกูเกิล สอบถามผู้เชี่ยสชาญ) แล้วก็คงแจ้งตรวจสอบ TMTเรื่อง มาตรฐานของกระจก ถ้ายังไม่ไหว ก็คงต้องรวมพลัง ยื่นฟ้อง พวก สคบ.

ถ้ายังไม่เวิคอีก ก็คงรวมตัวเพื่อนๆ ออกสื่อ และด้วยเหตุผลทั้งหมดที่เราศึกษา รวบรวมมา ยังไงก็ ยังไงก็ต้องมีคำตอบที่ชัดเจน(ไม่ว่าดีรึไม่ดี) 

ถ้ามันดีเราก็ได้รถที่ดีขึ้นรวมถึงเพื่อนๆ ก็คงได้รถที่ดีขึ้น
ถ้ามันแย่คงเลิกลา ขายรถ ไปหายี่ห้ออื่นที่ดีกว่านี้

ถ้ามันทำให้คุณหงุดหงิดผมก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่ผมก็จะรอดูวิธีการของคุณไปจนสุดหละครับ

ออฟไลน์ Sutham@Nik

• No.001
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • *
  • สมาชิก ID: 1195
  • พลังน้ำใจ : 21
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: สุ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 05 ก.ค. 2014, 19:38:25 »

:)...ใจเย็นๆนะครับผม...ผมว่าถ้าเรื่องนี้มันเป็นปัญหาจริงๆ เดี๋ยวทาง TMT ก็ต้องมีการแก้ไข ก็เริ่มต้นโดยเราผู้ใช้สะท้อนให้ทาง TMT รับทราบปัญหานี้ละครับ

- ผมอยากให้กลับย้อนไปดูเรื่องกุญแจแบบรีโมทดอกที่สอง : http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,1166.0.html
   ที่คนออกรถตอนแรกไม่ได้กัน จึงมีการรวมตัวเรียกร้องโทรไปยัง TMT แบบช่วยๆกันโทรไปสอบถามจนทาง TMT รับรู้ถึงปัญหาและต่อมาจึงได้เปลี่ยนแปลงในเรื่องของกุญแจแบบรีโมทดอกที่สอง และส่งผมให้คนที่ออกรถต่อๆมาได้สองดอกครับ.

ปล...ถ้าเราช่วยกัน เรื่องไหนๆก็สำเร็จเด้อ... 8)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2014, 19:55:52 โดย Sutham@Nik »

ออฟไลน์ The Rock

• No.124
  • สมาชิก ID: 4187
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: หยง
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 05 ก.ค. 2014, 20:21:32 »

ถึงแม้ว่า ยังไม่ได้เจอกับตัวเอง ก้อขอเอาใจช่วยอีกหนึ่งเสียง ให้ทุกอย่างลงเอยด้วยดี เพื่อผลประโยชน์ของสมาชิกทุกๆคน..... ^^"
 :emo_089: :emo_089: :emo_089:
This is a man "The_Rock" it's come black....!?!? :emo_029: :emo_029: :emo_029:

Tags: