เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: Esport ขาวมุก ศูนย์ทำสีกันชนท้ายสีเพี้ยน  (อ่าน 24379 ครั้ง)

ออฟไลน์ curby

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4204
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: curby
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

Esport ขาวมุก เนื่องจากพนักงานทางศูนย์ถอยรถมาชนรถเรากันชนท้ายเสียหาย ทางศูนย์รับผิดชอบเปลี่ยนกันชนทำสีให้ใหม่ แต่ทำสีกันชนท้ายสีเพี้ยน ไม่ตรงสีรถ เราควรทำไงดี รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วย รับรถมาใช้แล้วเพิ่งสังเกตุเห็น  :blank:

ออฟไลน์ kamilia

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 790
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: dan
Re: Esport ขาวมุก ศูนย์ทำสีกันชนท้ายสีเพี้ยน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 ก.ค. 2014, 10:53:37 »

ทางศูนย์ต้องแก้ให้หายเพี้ยนครับ  :)

ออฟไลน์ Bre7ebub

• No.007
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 2109
  • พลังน้ำใจ : 18
  • ชื่อเล่น: B'
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: Esport ขาวมุก ศูนย์ทำสีกันชนท้ายสีเพี้ยน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04 ก.ค. 2014, 15:11:42 »

ฮ้ออ ศูนย์ หนอ ศูนย์ ใส่ใจ นิดนึง :P

ออฟไลน์ Kong~

• No.105
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3327
  • พลังน้ำใจ : 91
  • จังหวัด: ชลบุรี/นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ก้อง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04 ก.ค. 2014, 23:36:10 »

"เครม" คำเดียวจบครับ >:(

ออฟไลน์ Peepick

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4291
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: Pee
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04 ก.ค. 2014, 23:43:55 »

ผมกำลังจะซ่อมท้ายพอดี พึ่งถอยชนเสามา กังวลเหมือนกันกลัวสีเพี้ยน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 05 ก.ค. 2014, 07:54:11 »

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านครับ ผมไปแจ้งทางศูนย์แล้วครับ ตกลงซ่อมทำสีให้ใหม่ครับ

ออฟไลน์ Peepick

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4291
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: Pee
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 05 ก.ค. 2014, 23:06:04 »

ขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านครับ ผมไปแจ้งทางศูนย์แล้วครับ ตกลงซ่อมทำสีให้ใหม่ครับ
เเก้เสร็จเเล้วรบกวน รีวิวให้ดูหน่อยนะครับ ผมกำลังจะซ่อมสีขาวมุกเหมือนกัน ขอบคุณคับ

Ace

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 ก.ค. 2014, 23:45:51 »

แนะนำ ตอนซ่อมเสร็จ. ดูรถกลางแดด ให้จบก่อน
อย่าเซ็นต์รับรถ ในเอกสารส่งมอบใดๆ จนกว่าจะพอใจ
แต่จะบอกว่า ยังไงๆ สีที่พ่นกันชนพลาสติก จะไม่สามารถ
เหมือนกับสีตัวรถที่พ่นบนพื้นเหล็กได้ ( ก็ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน )
มันจะเข้มอ่อนกว่ากัน นิดหน่อย เน้น ว่านิดหน่อย !!
ถ้ามันต่างกันจนน่าเกลียดเกิน ก็ให้พ่นจนกว่าจะรับได้
ถ้าหลายรอบจนสีมันหนา ก็ให้เคลมกันชนใหม่มาพ่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 ก.ค. 2014, 23:47:40 โดย Ace »

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06 ก.ค. 2014, 09:19:22 »

ขอบคุณพี่ Ace ครับที่แนะนำ ทางพนักงานและผู้จัดการบริการดีครับ ให้เครดิตเค้าครับ    นัดไปซ่อมสีอีกครั้ง คราวนี้ต้องทิ้งรถครับ ทางเค้ารับรองให้เหมือนที่สุด ส่วนใบเซ็นรับรถซ่อมไม่มีครับ เพราะพนักงานทางศูนย์เป็นคนทำเสียหาย รับทราบกันภายในศูนย์ครับ

Ace

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06 ก.ค. 2014, 09:36:27 »

ขอบคุณพี่ Ace ครับที่แนะนำ ทางพนักงานและผู้จัดการบริการดีครับ ให้เครดิตเค้าครับ    นัดไปซ่อมสีอีกครั้ง คราวนี้ต้องทิ้งรถครับ ทางเค้ารับรองให้เหมือนที่สุด ส่วนใบเซ็นรับรถซ่อมไม่มีครับ เพราะพนักงานทางศูนย์เป็นคนทำเสียหาย รับทราบกันภายในศูนย์ครับ

:emo_051:  ดีแล้วครับ. สู้ๆ

ออฟไลน์ jason26

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 970
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Captainjason26
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ส.ค. 2014, 11:37:47 »

ศูนย์ไหนหรอครับ บอกได้ไหม กำลังหาศูนย์บริการดีๆอยู่ จะเอาไปซ่อมบ้างครับ :emo_051:

ออฟไลน์ mawin

• No.179
  • สมาชิก ID: 5286
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: อั๋น
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 ส.ค. 2014, 18:12:11 »

ไม่ว่าจะทำสีที่ตัวรถส่วนที่เป็นเหล็ก หรือจะเป็นกันชนพลาสติก ยังไงก็เพี้ยน ยังไงก็ไม่เหมือนเดิม 100% ครับ อยู่ที่ว่าจะทำได้ใกล้เคียงมากที่สุดแค่ไหน เพราะสีมันคนละชนิดกันกับสีเดิมๆ ที่พ่นมาจากโรงงานประกอบ สีที่พ่นจากโรงงานประกอบ จะใช้ความร้อนสูงมากในการอบให้แห้ง แต่สีซ่อมใช้ความร้อน ลองลงมาในการอบ ถึงเอารถเข้าอบได้ โดยที่พลาสติคไม่ละลาย จ

ออฟไลน์ DIN09

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3814
  • พลังน้ำใจ : 45
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ดิน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 ส.ค. 2014, 19:48:57 »

สีขาวมุก เป็นสีที่ทำยากครับ
และยากที่เวลาซ่อม จะให้สีเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ many

• สมาชิก ID: 1945
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: mam
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 ส.ค. 2014, 21:13:48 »

ผมกำลังจะซ่อมท้ายพอดี พึ่งถอยชนเสามา กังวลเหมือนกันกลัวสีเพี้ยน
เพี้ยนค่ะ ทำสีมารอบสอง คิดว่าต้องเข้าอีกรอบ พอมองออกไหมค่ะ แต่ส่องแดดเห็นความแตกต่างชัดมา

ออฟไลน์ many

• สมาชิก ID: 1945
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: mam
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 ส.ค. 2014, 21:15:01 »

เพี้ยนค่ะ ทำสีมารอบสอง คิดว่าต้องเข้าอีกรอบ พอมองออกไหมค่ะ แต่ส่องแดดเห็นความแตกต่างชัดมา
อีกรูปนะค่ะ ตรงกันชนหลังเพี้ยนค่ะ

Tags: