เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะหลังดังเอี้ยดอ้าดรำคาญมากครับ  (อ่าน 1450 ครั้ง)

ออฟไลน์ somsak777

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4657
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: หน่อง
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

แฟนขับลูกนั่งหน้า
ผมได้นั่งเบาะหลัง ที่พิงหลังดังเอี้ยดอ้าดตลอดรำคาญมาก
นั่งไม่พิงก็เงียบแต่ไม่พิงนานๆก็เมื่อย
พี่ๆท่านใดพอจะบอกวิธีแก้ไม่ให้เบาะพิงหลังดังจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

ออฟไลน์ bladE

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4702
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เบส
Re: เบาะหลังดังเอี้ยดอ้าดรำคาญมากครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ก.ค. 2014, 20:58:01 »

ยังไม่เคยลองนั่งเบาะหลัง ถ้ามีเสียงดังเอียดอาดเนื่องจากเบาะเบียดกันขณะพิง :-X :-X

ต้องแจ้งศูนย์ให้ทราบ แล้วร้องขอการแก้ไข

** ปกติขณะนั่งโดยสารไม่ควรมีเสียงอย่างนี้นะครับ ตีว่ามีความผิดปกติจากโรงงานนะครับ

เดี๋ยวผมดูรถผมมาเปรียบเทียบนะครับ

ออฟไลน์ srp2548

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 4762
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: jury
Re: เบาะหลังดังเอี้ยดอ้าดรำคาญมากครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ก.ค. 2014, 22:52:16 »

ผมเคยเป็น เบาะหนังสีกับตัวถังบริเวณซุ้มล้อหลัง แก้ไขแบบ(มัก)ง่ายๆ เอากระดาษ A4 วางขั้นก็ไม่ได้ยินเสียงอีกเลย  :-\ :-\

ออฟไลน์ bladE

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4702
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เบส
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ก.ค. 2014, 07:04:06 »

ของผมไม่พบปัญหานะครับ :D :D

Tags: