เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: E85 กับการ start รถ พบว่ารอบเครื่องขึ้นไป 2000++ แล้วลงมา 800รอบ  (อ่าน 1297 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tom_D

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4944
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: tom
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ครั้งแรกกับการเติม e85 ผม start รถแล้วรอบขึ้นไป2500 จากนั้นลงมา 800 รอบ รู้สึกเครื่องเดินเรียบขึ้น ก่อนหน้านั้นใช้ แกสโซฮอ91 รอบจะประมาณ 1500 แล้วลงมา 1000รอบตอน start มันปกติของ e85 หรือไม่ครับ

Ace

• บุคคลทั่วไป

ครั้งแรกกับการเติม e85 ผม start รถแล้วรอบขึ้นไป2500 จากนั้นลงมา 800 รอบ รู้สึกเครื่องเดินเรียบขึ้น ก่อนหน้านั้นใช้ แกสโซฮอ91 รอบจะประมาณ 1500 แล้วลงมา 1000รอบตอน start มันปกติของ e85 หรือไม่ครับ

รถวิ่งกี่กิโลแล้วครับ
พ้นรันอินหรือยัง
ใช้ไปพักนึงก่อนครับ
หมื่นโล เข็คระยะครั้งแรก
ทุกอย่าง ถึงจะนิ่ง ครับ

ตอนนี้ก็ เก็บข้อมูลไป สังเกตอาการไปก่อน
เท่าที่อ่าน ไม่มีปัญหาอะไรครับ ปกติ นะ

ออฟไลน์ rudung

• สมาชิก ID: 3511
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครศรีธรรมราช
  • ชื่อเล่น: ต้น

รถยนต์รุ่นตลาดส่วนใหญ่ รอบเดินเบาจะอยู่ ประมาณ 800 รอบ  ถ้าถึงขนาด 1000 รอบข้อนข้างสูงไปครับ 
คือว่าไปมันก็ไม่ได้ร้ายแรงมากมายอะไร  แต่ถ้ามีโอกาศก็ควรเข้าไปเช็คที่ศูนย์สักหน่อยน่าจะดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ Tom_D

• เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4944
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: tom

ขอบคุณทุกท่านครับ จะลองสังเกตอาการไปก่อนครับ ตอนนี้1100โลเองครับผม

Tags: