เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ***รอยเล็บเจ็บเนื้อ ไม่มีรอบเล็บก็ไม่เจ็บเนื้อ***  (อ่าน 15419 ครั้ง)

ออฟไลน์ eleventh

• No.152
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4066
  • พลังน้ำใจ : 8
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: koi
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

หลังจากออกรถมา สองเดือนกว่าเริ่มเห็นรอยเล็บบริเวณมือเปิดประตูของน้อง esport รู้สึกไม่ค่อยสบายใจ หากปล่อยไว้นานกว่านี้ รอยนั้น
อาจเพิ่มมากขึ้น อาจช้าเกินไปที่จะแก้ไข เพราะฉะนั้นหยุดมันซะ โดยเคยเห็นมีท่านหนี่งเคยทำไว้ โดยใช้แผ่นพลาสติกสูญญากาศที่ใช้สำหรับ
ติด พรบ. คิดได้ดังนนั้นก็เริ่มเลยละกัน โดยไปหาซื้อแผ่นพลาสติกสูญญากาศมา 4 แผ่น พอดี 4 ประตู กะว่าห้ามเสียแม้แต่อันเดียว ได้มาแล้ว
ก็เริ่มกันได้เลยครับ...
อันนี้อุปกรณ์

1.หากระดาษมาทาบแล้วใช้ดินสอร่างแบบ เสร็จแล้วตัดให้ได้ขนาดตามต้องการเอาแบบคราว ก่อนไม่สวยไม่เป็นไร

2.เพื่อความสวยงานนำแบบที่ได้ มาสแกนแล้วแต่งให้สวยงาม ด้วยโปรแกรมCoreldraw หรือ Illustrator ให้ได้รูปโค้งมน ตามต้องการ สำหรับท่านที่ไม่สามารถทำได้ ไม่ต้องสนใจ เดี่ยวผมนำไฟล์ jpeg ที่ทำเสร็จแล้วเอาไปทาบตัดได้เลย ขนาดที่ทำคือ ยึดตามขนาดมาตรฐานของ แผ่นพลาสติกสูญญากาศ โดยแบบต้องไม่ใหญ่กว่า

3.เสร็จแล้วปรื้นออกมาครับ นำไปติดบนแผ่นสูญญากาศ บริเวณด้านหลังแล้วติดด้วย สก็อตเทปใส่ เสร็จแล้วตัดให้ได้ตามแบบที่ปริ้นออกมา

4.เสร็จนำไปติดที่เบ้ามือจับ ขั้นตอนนี้ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ วาง ค่อยๆ รีด ใช้นิ้วมือเรานี่แหละครับ ดีที่สุด เรื่องความปราณีต ความสวยงามนั้นขึ้นอยู่ที่ฝีมือ ของแต่ละท่านแล้วหล่ะครับ...

5.อันนี้ครับเสร็จเรียบร้อย พอดูได้ ไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหร่ ไม่เป็นไรเดี๋ยวค่อยแก้ตัวใหม่อีก 3 ประตูที่เหลือ ดูผ่านๆ ถ้าไม่สังเกตุใกล้ๆไม่มี ทางรู้ได้เลยครับ ว่าติดแผ่นสูญญากาศไว้อยู่

ใครอยากเอาไปทำดู ผมว่ามันคุ้มค่ากับการเสียเวลาเพียงเล็กน้อย และเงินไม่ถึง 100 บาท กับความเสียหายที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ที่สำคํญ
ภูมิใจครับ ที่เราก็สามารถทำได้เหมือนกัน
อันนี้แบบและขนาดครับ...

ออฟไลน์ DIN09

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3814
  • พลังน้ำใจ : 45
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ดิน

;) ;) ;)
ขอ file บ้างได้ไหมครับ
เคยเอาไปลองวาดๆเองแล้ว ฝีมือศิลปะผมห่วย วาดออกมาไม่สวย ทิ้งไปเลยเลิกทำครับ
ไม่โทดใครนอกจากตัวเองเลยครับ คิดจะไปซื้อแบบตรงรุ่นกับ aa auto place เล่นผมซะ 1000 ถ้วน เลิกมองไปเลยครับ
 :-[ :-[

ออฟไลน์ Panrat

• สมาชิก ID: 4676
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: แก้ว

:emo_051: :emo_051: :emo_051:สุดยอดครับ ประหยัดตังได้หลายบาท
กันรอยของ 3M ชุดนึงตั้ง 450 บาท :'( :'( :'(

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

เยี่ยมมากครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ Vashi

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 581
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: Tam

ขอบคุณครับเป็นประโยชน์มาก ๆ กำลังสนใจอยู่พอดี  เมื่อวานตอนไปติดตัว lock กระบะคันข้าง ๆ กำลังติดกันเล็บพอดี 
ผม : ..ติดเท่าไหร่ครับ...
เจ้าของรถกระบะ : 1300 ครับ แฮะ ๆ
ผม : 555+
ในใจคงต้องหาที่ถูกกว่านี้ อิอิ นึกไม่ถึงว่าจะถึง 1300 กับแผ่นใส ๆ 4 แผ่น อิอิ

ออฟไลน์ Mojito

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3236
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: Mojito

ต้องเป็นแบบแผ่นกาวป่าวครับ ผมเคยใช้แผ่นสูญญากาศพอล้างรถแล้วมันหลุดอ่าครับ

ออฟไลน์ chumpron16

• No.147
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2948
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: ตาก
  • ชื่อเล่น: น้อง

ออฟไลน์ overart

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3392
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: art

• No.152

ต้องเป็นแบบแผ่นกาวป่าวครับ ผมเคยใช้แผ่นสูญญากาศพอล้างรถแล้วมันหลุดอ่าครับ
ถ้าเป็นแผ่นกาวผมว่าก็ยิ่งดีนะครับ...จะได้แน่นแล้วไม่หลุด อันนี้เห็นด้วยครับ...

ออฟไลน์ Bear

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 3772
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: บอล

8) เยี่ยมยอดครับ

• No.152

https://drive.google.com/folderview?id=0Bww-YPCSFEk3QzlNTW82bllyQ0U&usp=sharing
อันนี้เป็นแบบครับ...ใครสะดวกใช้โปรแกรมไหน ไปโหลดเอาเลยครับ มีทั้งไฟล์ jpeg pdf doc ai และ cdr ครับ วัสดูที่ใช้ถ้าเป็นสติ๊กเกอร์ใสได้ก็ยิ่งดีครับ...

https://drive.google.com/folderview?id=0Bww-YPCSFEk3QzlNTW82bllyQ0U&usp=sharing
อันนี้เป็นแบบครับ...ใครสะดวกใช้โปรแกรมไหน ไปโหลดเอาเลยครับ มีทั้งไฟล์ jpeg pdf doc ai และ cdr ครับ วัสดูที่ใช้ถ้าเป็นสติ๊กเกอร์ใสได้ก็ยิ่งดีครับ...

ผมลอง print ไฟล์  jpeg pdf doc แต่ออกมาแล้ว ขนาดรูปไม่เท่ากันอะครับ อีก 2 โปรแกรม เปิดไม่ได้ อิอิ

• No.152

ผมลอง print ไฟล์  jpeg pdf doc แต่ออกมาแล้ว ขนาดรูปไม่เท่ากันอะครับ อีก 2 โปรแกรม เปิดไม่ได้ อิอิ
ลองเข้าไปใหม่ครับ ผบอัปโหลดให้ใหม่แล้วครับ เฉพาะไฟล์ doc นะครับ

ลองเข้าไปใหม่ครับ ผบอัปโหลดให้ใหม่แล้วครับ เฉพาะไฟล์ doc นะครับ

ขอบคุณครับ  :emo_051: :emo_051:

ออฟไลน์ ALION

• No.242
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3276
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: Bangkok, Sukhumvit-Ratchayotin
  • ชื่อเล่น: TON ^^

หลังจากออกรถมา สองเดือนกว่าเริ่มเห็นรอยเล็บบริเวณมือเปิดประตูของน้อง esport รู้สึกไม่ค่อยสบายใจ หากปล่อยไว้นานกว่านี้ รอยนั้น
อาจเพิ่มมากขึ้น อาจช้าเกินไปที่จะแก้ไข เพราะฉะนั้นหยุดมันซะ โดยเคยเห็นมีท่านหนี่งเคยทำไว้ โดยใช้แผ่นพลาสติกสูญญากาศที่ใช้สำหรับ
ติด พรบ. คิดได้ดังนนั้นก็เริ่มเลยละกัน โดยไปหาซื้อแผ่นพลาสติกสูญญากาศมา 4 แผ่น พอดี 4 ประตู กะว่าห้ามเสียแม้แต่อันเดียว ได้มาแล้ว
ก็เริ่มกันได้เลยครับ...
อันนี้อุปกรณ์

1.หากระดาษมาทาบแล้วใช้ดินสอร่างแบบ เสร็จแล้วตัดให้ได้ขนาดตามต้องการเอาแบบคราว ก่อนไม่สวยไม่เป็นไร

2.เพื่อความสวยงานนำแบบที่ได้ มาสแกนแล้วแต่งให้สวยงาม ด้วยโปรแกรมCoreldraw หรือ Illustrator ให้ได้รูปโค้งมน ตามต้องการ สำหรับท่านที่ไม่สามารถทำได้ ไม่ต้องสนใจ เดี่ยวผมนำไฟล์ jpeg ที่ทำเสร็จแล้วเอาไปทาบตัดได้เลย ขนาดที่ทำคือ ยึดตามขนาดมาตรฐานของ แผ่นพลาสติกสูญญากาศ โดยแบบต้องไม่ใหญ่กว่า

3.เสร็จแล้วปรื้นออกมาครับ นำไปติดบนแผ่นสูญญากาศ บริเวณด้านหลังแล้วติดด้วย สก็อตเทปใส่ เสร็จแล้วตัดให้ได้ตามแบบที่ปริ้นออกมา

4.เสร็จนำไปติดที่เบ้ามือจับ ขั้นตอนนี้ใจเย็นๆ ครับ ค่อยๆ วาง ค่อยๆ รีด ใช้นิ้วมือเรานี่แหละครับ ดีที่สุด เรื่องความปราณีต ความสวยงามนั้นขึ้นอยู่ที่ฝีมือ ของแต่ละท่านแล้วหล่ะครับ...

5.อันนี้ครับเสร็จเรียบร้อย พอดูได้ ไม่ค่อยเรียบร้อยเท่าไหร่ ไม่เป็นไรเดี๋ยวค่อยแก้ตัวใหม่อีก 3 ประตูที่เหลือ ดูผ่านๆ ถ้าไม่สังเกตุใกล้ๆไม่มี ทางรู้ได้เลยครับ ว่าติดแผ่นสูญญากาศไว้อยู่

ใครอยากเอาไปทำดู ผมว่ามันคุ้มค่ากับการเสียเวลาเพียงเล็กน้อย และเงินไม่ถึง 100 บาท กับความเสียหายที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ที่สำคํญ
ภูมิใจครับ ที่เราก็สามารถทำได้เหมือนกัน
อันนี้แบบและขนาดครับ...

:-* สุดยอด DIY เลยครับ  :-*
Click @Photo > Full Size Img.

Tags: