เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือค่ะ หมายเลขตัวถังรถ เป็นชื่อของคนอื่น  (อ่าน 4029 ครั้ง)

ออฟไลน์ นิศารัตน์ พร้อมตระกูลชัย

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5599
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: giib
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

พึ่งออกรถมาเมื่อ 25 กค 14 เป็น toyota altis cng สีเทาคร่ะ เมื่อครบกำหนด 1000 โลแรก
ได้นำรถไปเข้าศูนย์ที่ซื้อรถมา ปรากฎว่าชื่อของเจ้าของรถเป็นชื่อคนอื่น พร้อมกับที่อยู่ และเบอร์ติดต่อ โดยเจ้าหน้าที่ search จากหมายเลขตัวถังรถ ซึ่งตอนนั้นก้งงมากว่าเกิดอะไรขึ้น มันหมายความว่ารถคันนี้ ผ่านการใช้งานมาแล้ว โดยเป็นชื่อเจ้าของคนนั่นหรือค่ะ แต่ตอนรับรถมาก็ดูเลขไมล แค่ 9 โลเอง ควรทำอย่างไรดีค่ะ สามารถตรวจสอบว่าเป็นรถใหม่จิงๆ ได้หรือเปล่า ไม่ใช่เอารถเก่ามาย้อมขายอ่ะค่ะ ตอนนี้กลัวว่ารถจะมีปัญหา ขอความช่วยเหลือด้วยนะคะ

ออฟไลน์ taki

• No.003
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 2000 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 1867
  • พลังน้ำใจ : 141
  • ชื่อเล่น: taki
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

พึ่งออกรถมาเมื่อ 25 กค 14 เป็น toyota altis cng สีเทาคร่ะ เมื่อครบกำหนด 1000 โลแรก
ได้นำรถไปเข้าศูนย์ที่ซื้อรถมา ปรากฎว่าชื่อของเจ้าของรถเป็นชื่อคนอื่น พร้อมกับที่อยู่ และเบอร์ติดต่อ โดยเจ้าหน้าที่ search จากหมายเลขตัวถังรถ ซึ่งตอนนั้นก้งงมากว่าเกิดอะไรขึ้น มันหมายความว่ารถคันนี้ ผ่านการใช้งานมาแล้ว โดยเป็นชื่อเจ้าของคนนั่นหรือค่ะ แต่ตอนรับรถมาก็ดูเลขไมล แค่ 9 โลเอง ควรทำอย่างไรดีค่ะ สามารถตรวจสอบว่าเป็นรถใหม่จิงๆ ได้หรือเปล่า ไม่ใช่เอารถเก่ามาย้อมขายอ่ะค่ะ ตอนนี้กลัวว่ารถจะมีปัญหา ขอความช่วยเหลือด้วยนะคะ
เบื้องต้นลองเช็คปีที่ผลิตก่อนครับ เพิ่งรับรถน่าจะเป็นรถของปี 2014 แล้วก้อโทรเข้าไปเช็คที่ TMT ครับ

----------- Hope for the best but plan for the worst. -----------

ออฟไลน์ นิศารัตน์ พร้อมตระกูลชัย

• *

ขอบคุณมากคร้ะ แต่ว่า เชคปีที่ผลิต ดูจากอะไรค่ะ codeที่ตัวหมายเลขถังป่ะค่ะ คือไม่มีความรู้เรื่องรถเลย

ออฟไลน์ chet_san

• No.030
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2141
  • พลังน้ำใจ : 48
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เชษฐ์
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

เป็นชื่อคนที่ใช้ป้ายแดงคนเก่าป่าวครับ ผมก็โดน แต่เพิ่งจะมาเปลี่ยนให้เมื่อวันอาทิตย์ตอนไปเช็ค 20,000 กม ลองเช็คกับเซลล์ดูครับ

แต่ผมดูในสัญญาแล้วทุกอย่างถูกต้องหมด ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร ตอนรับรถมา 20 km.
"รถมีไว้ใช้ อย่าไปทุกข์ใจกับมันนัก"

ออฟไลน์ chet_san

• No.030
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2141
  • พลังน้ำใจ : 48
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เชษฐ์

อ่อๆ เช็คจากเลขตัวถังเหรอครับ อันนี้ก็ไม่แน่ใจ แต่ผมถามศูนย์ เขาบอกว่าเขาเช็คที่เลขป้ายแดง ถ้าเป็นป้ายขนส่งของแท้ มันจะอ้างอิงตัวรถ แต่ชื่อเป็นของคนเก่า ประมาณขี้เกียจแก้
"รถมีไว้ใช้ อย่าไปทุกข์ใจกับมันนัก"

ออฟไลน์ TimorLee

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3717
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: Khonkaen
  • ชื่อเล่น: Tao

ของผมก็เป็น แต่ไม่ได้ติดใจอะไร เพราะตอนรับรถวิ่งแค่ 6 โล ตอนนี้ให้เปลี่ยนชื่อให้เป็นของเราแล้ว

ออฟไลน์ taki

• No.003
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • *
  • สมาชิก ID: 1867
  • พลังน้ำใจ : 141
  • ชื่อเล่น: taki

ขอบคุณมากคร้ะ แต่ว่า เชคปีที่ผลิต ดูจากอะไรค่ะ codeที่ตัวหมายเลขถังป่ะค่ะ คือไม่มีความรู้เรื่องรถเลย
Code ที่อยู่ฝั่งด้านในประตูคนขับอะครับ

----------- Hope for the best but plan for the worst. -----------

ออฟไลน์ Tom_D

• สมาชิก ID: 4944
  • พลังน้ำใจ : 6
  • ชื่อเล่น: tom

คุณได้ทำการนัดเซ็ค 1000โล ด้วยตัวเอง หรือนัดแล้วเลื่อนนัดหรือเปล่าครับ ถ้าใช่จะมีการสลับคิว ผมก็เป็นครับที่1000โล ดังนั้นชื่อคนจองคิวจะยังอยู่ครับ

• *

ป่าวค่ะ ไม่ได้นัดก่อน ที่ศูนย์แจ้งว่า เป็นเพราะคีย์ข้อมูลผิดพลาด ชื่อของพี่คนนี้เขาเป็นเจ้าของรถอีกคัน
แต่ว่าคิดว่ามันก้ไม่น่าจะผิดกันง่ายๆ กับชื่อเจ้าของรถอ่ะค่ะ

ออฟไลน์ DIN09

• สมาชิก ID: 3814
  • พลังน้ำใจ : 45
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ดิน

เป็นแบบนี้ทุกคนไหม แล้ว เช็คได้ยังไงครับ

ออฟไลน์ Tom_D

• สมาชิก ID: 4944
  • ชื่อเล่น: tom

โทรไปถามคนนั้นเลยครับ ผมก็โทรจึงได้รู้ว่ามีการสลับคิว 1000โลครับ

Ace

• บุคคลทั่วไป

เป็นเหมือนกัน....

ออฟไลน์ nemo

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 389
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: mo

เท่าที่ฟังดู   ข้อมูลในคอมที่โชว์รูมกับศูนย์บริการอาจไม่ถูกต้องได้ครับ  อย่าพึ่งตกใจ
ลองโทรเข้า TMT call center 02 386-2000 ครับ
บอกเลขตัวถัง  เช็คได้ทันทีครับว่าผลิตเมื่อไหร่   ออกรถเมื่อไหร่  ใครเป็นเจ้าของ
 ;) ;) ;)

ออฟไลน์ suparat

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 932
  • จังหวัด: สุรินทร์
  • ชื่อเล่น: แห้ง

ศูนย์ทำข้อมูลสับสนเองครับ...ไม่น่ากังวล 8) 8)

Tags: