เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม 1.8V เรื่องการ Sync contact ครับ  (อ่าน 1482 ครั้ง)

ออฟไลน์ DectraO

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5584
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: DectraO
    • รางวัลและกิจกรรม
สอบถาม 1.8V เรื่องการ Sync contact ครับ
« เมื่อ: 28 ก.ย. 2014, 22:46:09 »
 Share 

:blank:

Sync contact ผ่าน BT มันซิ้งโทรศัพท์ได้นะ แต่ Contact มันไม่ไปเลยครับ

จะโทรต้องกดโทรที่มือถือ หรือไม่ก็ผ่าน ประวัติการโทร (ไม่แสดงชื่อ)

เลือกเมนูให้มัน ซิ้งค์ละนะ  มันไม่ไป ต้องแก้ไขตรงไหนครับ

ของใครเป็นเหมือนกันบ้าง

มือถือ Sumsung Gland  ครับ

ออฟไลน์ aommy

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4164
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: aommy777
Re: สอบถาม 1.8V เรื่องการ Sync contact ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ก.ย. 2014, 10:02:39 »

:blank:

Sync contact ผ่าน BT มันซิ้งโทรศัพท์ได้นะ แต่ Contact มันไม่ไปเลยครับ

จะโทรต้องกดโทรที่มือถือ หรือไม่ก็ผ่าน ประวัติการโทร (ไม่แสดงชื่อ)

เลือกเมนูให้มัน ซิ้งค์ละนะ  มันไม่ไป ต้องแก้ไขตรงไหนครับ

ของใครเป็นเหมือนกันบ้าง

มือถือ Sumsung Gland  ครับ
ในกรณีที่มีการลงทะเบียนอุปกรณ์ BT ไว้แล้ว และเมื่อเราเข้าไปในรถ แล้วเชื่อมต่อ BT กับโทรศัพท์ มันจะมีเด้งขึ้นมาในโทรศัพท์อีกทีคับ ว่าจะจับคู่กับอุปกรณ์เครื่องเสียงในรถหรือไม่
ถ้าเราไม่กดจับคู่ที่เครื่องโทรศัพท์ ก็จะ Sync แค่การโทรเข้ารับสายอย่างเดียวคับ ข้อมูลทุกอย่างจะไม่ถูก Sync และแสดงบนจอ DVD คับผม ลองดูนะคับ
ปล.ผมใช้ Sumsung S4  :)

ออฟไลน์ DectraO

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5584
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: DectraO
Re: สอบถาม 1.8V เรื่องการ Sync contact ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ย. 2014, 12:06:28 »

เห็นเด้งมาเหมือนกันครับ  กดแล้วนะ  แต่อาจจะกดช้า หรือเปล่า
ไว้จะลองใหม่นะ ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ก.ย. 2014, 20:38:53 »

:D   :D

ออฟไลน์ Toey118

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5479
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เต้ย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 30 ก.ย. 2014, 08:56:13 »

ผมเพิ่งได้ 1.8V มามะวานครับ ส่วนไอ้ที่ว่าโทรผ่านโทรศัพท์นี่ ลองนั่งเล่นอยู่ 5 นาที แล้วจริงๆ ต้อง Pair ก่อนนั่นแหละครับ ไม่งั้นโทรผ่านรถไม่ได้ อันนี้ผมไม่สงสัย แต่ที่แน่ๆ เล่นสักพักมัน Pop Up มาว่า จะ Sync Contact มั๊ย ผมก็กด Sync ไปก็ผ่านฉลุย เลยไม่ได้มาปรับ Manual เองเลยครับ ผมว่าพอ Pair ได้แล้ว ให้หาใน Setting นั่นแหละครับ และรถก็มีคู่มือ เฉพาะของ GPS อยู่ด้วย

ถ้ายังไม่ได้ก็โทรให้ศุนย์หาคำตอบให้เลยครับ

ออฟไลน์ aommy

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4164
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: aommy777
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 ต.ค. 2014, 10:15:17 »

ผมเพิ่งได้ 1.8V มามะวานครับ ส่วนไอ้ที่ว่าโทรผ่านโทรศัพท์นี่ ลองนั่งเล่นอยู่ 5 นาที แล้วจริงๆ ต้อง Pair ก่อนนั่นแหละครับ ไม่งั้นโทรผ่านรถไม่ได้ อันนี้ผมไม่สงสัย แต่ที่แน่ๆ เล่นสักพักมัน Pop Up มาว่า จะ Sync Contact มั๊ย ผมก็กด Sync ไปก็ผ่านฉลุย เลยไม่ได้มาปรับ Manual เองเลยครับ ผมว่าพอ Pair ได้แล้ว ให้หาใน Setting นั่นแหละครับ และรถก็มีคู่มือ เฉพาะของ GPS อยู่ด้วย

ถ้ายังไม่ได้ก็โทรให้ศุนย์หาคำตอบให้เลยครับ
:emo_051: :emo_051: ;D

Tags: