เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: cng หมดมีเสียงเตือนไหมค่ะ  (อ่าน 860 ครั้ง)

ออฟไลน์ plalet

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5597
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: plalet
    • รางวัลและกิจกรรม
cng หมดมีเสียงเตือนไหมค่ะ
« เมื่อ: 08 ต.ค. 2014, 19:27:18 »
 Share 

วันนี้ขับจน cng ขึ้นเตือนว่าแก๊สหมด กะว่าจะทดสอบว่าเหมือน แก๊สหมดถัง แบบรถ LPG ที่เคยใช้ไหม เพราะคันเก่าจะมีเสียงเตือนเวลาแก๊สหมด แล้วเราต้องกดสลับกับมาใช้น้ำมัน

แต่พอขับไปได้สักพัก  เหลือบตามองหน้าปัท เห็น  ไฟที่แสดงว่า อยู่ใน cng mode  ดับไปค่ะ เลยลองกดปุ่ม cng อีกรอบ ขับได้อีกสักระยะ ไฟ cng ก็ดับค่ะ เลยสงสัยว่า ถ้าแก๊ส หมดถัง ทำไมไม่มีเสียงร้องเตือนค่ะหรือว่าเป็นปกติ ของรุ่นนี้ ที่ไม่มีเสียงเตือน แต่จะตัดไปเองอัตโนมัติ รบกวนพี่ที่ใช้ cng ช่วยตอบให้หายสงสัยด้วยนะค่ะ ถ้าผิดปกติจะได้เข้าศูนย์ไปเช็คค่ะ :(

ขอบคุณนะค่ะ ???

ออฟไลน์ Poungpetch

• No.071
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3042
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Rayong
  • ชื่อเล่น: Puky
Re: cng หมดมีเสียงเตือนไหมค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ต.ค. 2014, 21:44:09 »

ไม่มีเสียงเตือนค่ะ จะตัดเข้าระบบน้ำมันไปเองเลยค่ะ

ออฟไลน์ สุพิทยะ

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 609
  • พลังน้ำใจ : 5
  • ชื่อเล่น: ตองหนึ่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09 ต.ค. 2014, 12:51:28 »

:emo_115: :emo_115:..........
ไม่มีเสียงเตือนค่ะ จะตัดเข้าระบบน้ำมันไปเองเลยค่ะ

ตามนั้นเลยครับผม............ :emo_115: :emo_115:

ออฟไลน์ Champies

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4386
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: Champ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 09 ต.ค. 2014, 13:54:00 »

เคยใช้ City CNG มันจะร้องเตือนครับ ผมรำคาญมากๆ ไม่เคยใช้หมดซะที พอมันเริ่มร้องผมก็กดสลับไปใช้น้ำมันเองเพื่อให้มันหยุดร้อง
ตอนนี้ ใช้ Altis CNG มันไม่ร้องแค่มีไฟเตือน ดีกว่าเยอะ  O:-)

ออฟไลน์ plalet

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 5597
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: plalet
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 09 ต.ค. 2014, 18:13:57 »

ขอบคุณทุกคนมากๆนะค่ะ
 :D :D

Tags: