เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: กระจกร้าวแล้วครับ..ยังไม่ครบ 3 เดือนเลย T_T  (อ่าน 30778 ครั้ง)

ออฟไลน์ DIN09

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3814
  • พลังน้ำใจ : 45
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ดิน
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: กระจกร้าวแล้วครับ..ยังไม่ครบ 3 เดือนเลย T_T
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 13 ต.ค. 2014, 19:43:16 »

ยินดีด้วยครับ
ผมกำลังจะบอกว่า ถ้าศูนย์ไม่ยอม บอกไปเลยว่า อยากเจอป๋าเอกใช่ไหม
 ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Achanai

• No.163
  • สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 4968
  • พลังน้ำใจ : 11
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: เต๋า
Re: กระจกร้าวแล้วครับ..ยังไม่ครบ 3 เดือนเลย T_T
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 13 ต.ค. 2014, 19:44:10 »

ยินดีด้วยครับ
ผมกำลังจะบอกว่า ถ้าศูนย์ไม่ยอม บอกไปเลยว่า อยากเจอป๋าเอกใช่ไหม
 ;D ;D ;D ;D

:emo_111: :emo_111: :emo_111:

ออฟไลน์ OaAltis

• No.049
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 545
  • พลังน้ำใจ : 35
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ๋ altis
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 13 ต.ค. 2014, 21:48:32 »

O0   โอยย ย  ย เขารับคนเข้าทำงานด้านรถยนต์โดยตรง แต่ไม่มีความรู้ในตัวรถยนต์ที่ตัวเองขายเลยแม้แต่น้อยได้ยังงัย อย่างงี้ไม่ไหวๆ

• No.163
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 13 ต.ค. 2014, 21:53:26 »

O0   โอยย ย  ย เขารับคนเข้าทำงานด้านรถยนต์โดยตรง แต่ไม่มีความรู้ในตัวรถยนต์ที่ตัวเองขายเลยแม้แต่น้อยได้ยังงัย อย่างงี้ไม่ไหวๆ

ผมก็งงเลยว่า Esport เป็นรุ่นท๊อบหรอเนี่ย 555 555:)

ออฟไลน์ supatchafaii

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6376
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
  • ชื่อเล่น: Faii
สอบถามค่ะ อยากทราบว่า TMT คืออะไรคะ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 13 ต.ค. 2014, 22:09:44 »

พอดีเป็นมือใหม่ที่อยากรู้เรื่องรถอะค่ะ เรยอยากทราบว่า TMT  คืออะไรคะ

• No.163
Re: สอบถามค่ะ อยากทราบว่า TMT คืออะไรคะ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 13 ต.ค. 2014, 22:14:34 »

พอดีเป็นมือใหม่ที่อยากรู้เรื่องรถอะค่ะ เรยอยากทราบว่า TMT  คืออะไรคะ

น่าจะ Toyota Motor Thailand มั้งครับ แหะๆ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: สอบถามค่ะ อยากทราบว่า TMT คืออะไรคะ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 14 ต.ค. 2014, 10:19:52 »

น่าจะ Toyota Motor Thailand มั้งครับ แหะๆ
ใช่แล้วคร๊าบ  :)

ออฟไลน์ PapaGiraffe

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5825
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: เอ๋
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 14 ต.ค. 2014, 10:41:42 »

หลังจากเกิดเหตุเมื่อคืนก็นอนแทบไม่หลับเลย  :emo_023:

พอช่วงเช้าก็เลยรีบโทรหาประกันให้มาทำเรื่องเคลมกระจกและฟิล์มโดยด่วน

รอสักพักเจ้าหน้าที่ก็แวะมาหาที่บ้าน พอได้เอกสารมาเสร็จก็รีบขับรถไปที่ศูนย์ (สโมสรผึ้งน้อย) เลย

แจ้งพนักงานรับเรื่องว่าขอเปลี่ยนกระจก Altis เป็นรุ่นรองท๊อบ (ตอนแรกจำรุ่นไม่ได้) ที่มีสัญลักษณ์รูปหูฟังซึ่งจะช่วยลดเสียงที่เข้ามาในรถได้

พนักงานรับเรื่องบอกไม่รู้จักกระจกที่มีสัญลักษณ์หูฟังนี้ แถมบอกว่า Altis 1.8 Esport เป็นรุ่นท๊อบแล้วล่ะ  :o :o :o

อธิบายกันอยู่นานเลยล่ะครับ ผมเลยบอกว่าขอเวลาแป๊บนึง จะขอเปิดรูปในเวปคลับ Altis ให้ดู เจ้าโทรศัพท์มือถือดันทำเรื่องอีก เน็ทช้าสุดๆ โหลดไม่ได้เสียที  :emo_104: :emo_104: :emo_104:

จนสุดท้ายพนักงานรับเรื่องได้เดินไปที่รถ Altis 1.8 V ซึ่งเป็นรุ่นท๊อบ ก็เห็นสัญลักษณ์หูฟังดังกล่าว จึงเข้าใจกันเสียที เฮ้อออออออออ  :emo_109:

ก็เลยแจ้งศูนย์ไปว่าขอเปลี่ยนกระจกเป็นรุ่นรองท๊อบ 1.8 G โดยยอมจ่ายส่วนต่างของราคากระจกให้ครับ สุดท้ายพนักงานบอกว่าไม่เป็นไร ไม่เก็บเงินเพิ่ม เพราะราคาต่างกันไม่มาก  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ในที่สุดก็สามารถแจ้งเคลมได้นะครับ  :emo_102: :emo_102: :emo_102:

ใช้เวลาในการสั่งและรออะไหล่ประมาณ 10 วัน และใช้เวลาในการติดตั้ง 1 วันเต็มๆ  :)

ปล.ศูนย์อาจจะไม่ค่อยอยากให้เปลี่ยนเป็นรุ่นรองท๊อบ เพราะว่าต้องมีการแจ้งหมายเลขตัวถังไปที่ TMT ในการเบิกจ่ายอะไหล่นี้ด้วยครับ  ;D

เยี่ยมครับ :'(

ออฟไลน์ ณัท

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5991
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ณัท
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 15 ต.ค. 2014, 19:17:55 »

ขอถามหน่อยครับผึ้งน้อยสาขาไหนครับ ขอเก็บเป็นข้อมูล

• No.163
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 ต.ค. 2014, 20:13:07 »

ขอถามหน่อยครับผึ้งน้อยสาขาไหนครับ ขอเก็บเป็นข้อมูล

แถว KU ครับ  :emo_108:

ออฟไลน์ Kan_Nunt

• สมาชิก ID: 4597
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: กาญจนบุรี
  • ชื่อเล่น: GIG
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 ต.ค. 2014, 23:39:00 »

หลังจากเกิดเหตุเมื่อคืนก็นอนแทบไม่หลับเลย  :emo_023:

พอช่วงเช้าก็เลยรีบโทรหาประกันให้มาทำเรื่องเคลมกระจกและฟิล์มโดยด่วน

รอสักพักเจ้าหน้าที่ก็แวะมาหาที่บ้าน พอได้เอกสารมาเสร็จก็รีบขับรถไปที่ศูนย์ (สโมสรผึ้งน้อย) เลย

แจ้งพนักงานรับเรื่องว่าขอเปลี่ยนกระจก Altis เป็นรุ่นรองท๊อบ (ตอนแรกจำรุ่นไม่ได้) ที่มีสัญลักษณ์รูปหูฟัง ซึ่งจะช่วยลดเสียงที่เข้ามาในรถได้

พนักงานรับเรื่องบอกไม่รู้จักกระจกที่มีสัญลักษณ์หูฟังนี้ แถมบอกว่า Altis 1.8 Esport เป็นรุ่นท๊อบแล้วล่ะ  :o :o :o

อธิบายกันอยู่นานเลยล่ะครับ ผมเลยบอกว่าขอเวลาแป๊บนึง จะขอเปิดรูปในเวปคลับ Altis ให้ดู เจ้าโทรศัพท์มือถือดันทำเรื่องอีก เน็ทช้าสุดๆ โหลดไม่ได้เสียที  :emo_104: :emo_104: :emo_104:

จนสุดท้ายพนักงานรับเรื่องได้เดินไปที่รถ Altis 1.8 V ซึ่งเป็นรุ่นท๊อบ ก็เห็นสัญลักษณ์หูฟังดังกล่าว จึงเข้าใจกันเสียที เฮ้อออออออออ  :emo_109:

ก็เลยแจ้งศูนย์ไปว่าขอเปลี่ยนกระจกเป็นรุ่นรองท๊อบ 1.8 G โดยยอมจ่ายส่วนต่างของราคากระจกให้ครับ สุดท้ายพนักงานบอกว่าไม่เป็นไร ไม่เก็บเงินเพิ่ม เพราะราคาต่างกันไม่มาก  :emo_051: :emo_051: :emo_051:

ในที่สุดก็สามารถแจ้งเคลมได้นะครับ  :emo_102: :emo_102: :emo_102:

ใช้เวลาในการสั่งและรออะไหล่ประมาณ 10 วัน และใช้เวลาในการติดตั้ง 1 วันเต็มๆ  :)

ปล.ศูนย์อาจจะไม่ค่อยอยากให้เปลี่ยนเป็นรุ่นรองท๊อบ เพราะว่าต้องมีการแจ้งหมายเลขตัวถังไปที่ TMT ในการเบิกจ่ายอะไหล่นี้ด้วยครับ  ;D
:D :Dยินดีด้วยน่ะค่ะ ได้กระจกรุ่นรองท๊อป ของเราเคลมได้ตัวเดิมอ่ะ :blank:

ออฟไลน์ beqqq

• สมาชิก ID: 6517
  • จังหวัด: นนทบุรี
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 20 ต.ค. 2014, 07:43:34 »

เพิ่มส่วนต่างอีกเท่าไรครับ :blank:

• No.163
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 20 ต.ค. 2014, 07:47:24 »

เพิ่มส่วนต่างอีกเท่าไรครับ :blank:

ศูนย์ที่ผมไปแจ้งเปลี่ยน ไม่ต้องเพิ่มเงินครับ เพราะราคาต่างกันไม่มาก  :)

ออฟไลน์ thaikol

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3981
  • พลังน้ำใจ : 15
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ไทด์
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 20 ต.ค. 2014, 07:51:22 »

ศูนย์ที่ผมไปแจ้งเปลี่ยน ไม่ต้องเพิ่มเงินครับ เพราะราคาต่างกันไม่มาก  :)
ศูนย์ กทม หรือป่าวครับ ถ้าใช่ ขอลายแทงด้วยครับ

• No.163
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 20 ต.ค. 2014, 07:53:06 »

ศูนย์ กทม หรือป่าวครับ ถ้าใช่ ขอลายแทงด้วยครับ

Toyota Buzz เกษตร ครับ  C:-)

Tags: