เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัว Esport หรือรุ่นอื่นๆ จะมีปัญหาพวงมาลัยเสียงดังไหมครับ  (อ่าน 1354 ครั้ง)

ออฟไลน์ :D!aw

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6479
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: เดียว
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

พอดีพี่ชายขับอัลติสตัวเก่าแจ้งว่าให้ระวัง พวงมาลัยไฟฟ้า มีปัญหาเวลาใช้งานไปนานๆแล้ว ซัก 50k กิโล ฝุ่นจะจับและเวลาเลี้ยวมีเสียงดัง เปลี่ยนสองหมื่นกว่าบาท

ไม่แน่ใจอัลติสตัวใหม่จะมีปัญหาเดียวกันนี้หรือเปล่าครับ

ปล.ผมไม่เคยขับอัลติสน่ะครับ แต่กำลังจะออก

ออฟไลน์ PKR

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4087
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: Pichet
    • รางวัลและกิจกรรม

ในทางเทคนิคผมไม่รู้นะครับว่า ปรับปรุงไปแค่ไหนสำหรับโฉมใหม่
แต่ที่สังเกตุได้คือ เสียงตอนหมุนพวงมาลัยเหมือนกันครับ
แล้วถึงตอนนี้ โฉมเก่าวิ่งมาประมาณ 36,xxx กม. ครับ
ส่วนโฉมนี้ 2014 ผมใช้มา 15,xxx กม. ครับ
เสียงที่เกิดตอนหมุนพวงมาลัย เหมือนกัน
คือไม่ดังมาก ลักษณะเสียงเหมือนดึงกระดาษ A4 ออกจากรีมครับ เสียงเบาๆ
ตอนนี้ก็ดังเท่าๆ กันทั่งคู่ครับ
ก็ยังไม่เคยเคลมอะไรครับ ปกติดีครับ
แต่ถ้าเกินห้าหมื่น กม. ผมก็ไม่รู้ครับ
 :D :D :D

Tags: