เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: altis cng 2014 จะเปลี่ยนโคมไฟหน้าเป็นตัว projector xenon ต้องทำยังไงบ้างครับ  (อ่าน 27291 ครั้ง)

ออฟไลน์ simonvon

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6700
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: simon
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ผมจะซื้อรถ altis cng 2014 มีแผนจะเปลี่ยนไฟหน้าทันที จากโคมธรรมดา เป็น โคมไฟหน้า altis projector xenon แท้ รุ่นตัวท็อปอะครับ ใครมีวิธีติดตั้งต้องแปลงสายหรือเปลี่ยนหลอดอะไรบ้าง ราคาเท่าไร ช่วยแนะนำบอกวิธีหน่อยครับ

ออฟไลน์ curby

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4204
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: curby

เคยผ่านตามา ท่านหนึ่งในนี้แจ้งไว้ว่า.......................................................
ของศูนย์แท้คู่ละ 550000 บาททททททททททททททททททททททททททททททท
แถมต้องแปลงระบบไฟในรถทั้งหมดยุ่งยากกกกกกกกกกมากกกกกกกกก :emo_114:

ออฟไลน์ 86 GT

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 660
  • พลังน้ำใจ : 232
  • จังหวัด: Nakhon Si Thammarat

ลองหาร้านข้างนอกดีกว่าครับ ของศูนย์เกรงว่าจะเจ็บหนัก

ออฟไลน์ Sonic Speed

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6755
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • ชื่อเล่น: เจมส์
  • อยากขับ Altis ได้แต่ฝันไปวันๆ อีก 2 ปีเจอกันนะ

เคยผ่านตามา ท่านหนึ่งในนี้แจ้งไว้ว่า.......................................................
ของศูนย์แท้คู่ละ 550000 บาททททททททททททททททททททททททททททททท
แถมต้องแปลงระบบไฟในรถทั้งหมดยุ่งยากกกกกกกกกกมากกกกกกกกก :emo_114:

แน่นอนอยู่แล้วครับ เพราะไฟโปรเจคเตอร์มันใช้ชิ้นเลนส์เป็นส่วนประกอบราคาสูงชัวร์อยู่แล้ว แถมมี Daylight อีก ระบบไฟในตัว 1.6E CNG มันเดินมาคนละแบบกับตัว 1.8V และ 1.8 Esport ถ้าทำคงต้องแปลงระบบไฟใหม่ให้เหมือนกับ 2 ตัวที่ว่ามาแน่นอน

ถ้าเป็นผม ผมจะยอมเสียเงินแพงแล้วเปลี่ยนนะครับ เพราะใจผมอยากได้รถติดแก๊สตัวสำเร็จจากโรงงาน แต่ก็อยากหล่อด้วยไฟหน้าแบบโปรเจคเตอร์ด้วยครับ เพราะถ้าไปหาชุดไฟอื่นมาคงสวยไม่เท่าของตัวท็อปแล้วครับ

ออฟไลน์ rongnoi

• สมาชิก ID: 404
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: รอง

ทำแล้วก็มาบอกเป็นแนวทางบ้างนะคับ 1.8E ก็อยากหล่อบ้าง :emo_051: :emo_051:

• **

กำลังจะไปรับรถวันศุกร์นี้ครับ แล้วจะไปแปลงเลยครับ ไฟมีอยู่แล้วครับ ส่วนเรื่องแปลงเดี๋ยวลองถามหลายๆร้านก่อนครับ เสร็จแล้วจะมาบอกนะครับผม

• **

คู่นี้เลยครับ

ออฟไลน์ DIN09

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3814
  • พลังน้ำใจ : 45
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ดิน

รอชมความงามครับ  ;)

ออฟไลน์ Champies

• สมาชิก ID: 4386
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: Champ

CNG เหมือนกัน รอชมนะครับ
เสร็จแล้วมารีวิวด้วยนะคร้าบบ :emo_051:

ออฟไลน์ ALION

• No.242
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3276
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: Bangkok, Sukhumvit-Ratchayotin
  • ชื่อเล่น: TON ^^

กำลังจะไปรับรถวันศุกร์นี้ครับ แล้วจะไปแปลงเลยครับ ไฟมีอยู่แล้วครับ ส่วนเรื่องแปลงเดี๋ยวลองถามหลายๆร้านก่อนครับ เสร็จแล้วจะมาบอกนะครับผม

ไปหาโครมไฟหน้า มาได้เก่งมากครับ ของไตหวัน หรือแท้ถอด ถ้าแท้ถอดน่าจะหายากมาก
โครม HID น่าจะเป็น Projector H3 ไฟสูง H11
แต่ไม่รู้ของรุ่น CNG หลอดอะไร เดา H4 มีสูงต่ำในหลอดเดียว
ถ้าแปลงใช้เป็น Y Socket ดีกว่าตัดเปลี่ยนขั้วหลอดนะครับ

ขอให้ Cr.กับเจ้าของรูปที่เอามาลง Save มาจากไหนบ้างจำไม่ได้แล้ว  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ธ.ค. 2014, 11:10:21 โดย ALION »
Click @Photo > Full Size Img.

ออฟไลน์ TonTri_CNG

• No.067
  • สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1417
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: Tontri
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

อย่าลืมกลับมารีวิวนะครับ  ::)

ออฟไลน์ champ

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2040
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: champ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

คู่ 55000 รึป่าวครับ

ออฟไลน์ opaletion

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3362
  • พลังน้ำใจ : 29
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Opal

ผมนี่ ปูเสือ รอดู Review เลยครับ
1.6G ลังเลจะไปติด Projector ทรานฟอเมอร์ มานานมากนั่ง
แต่มันดูลิเกเกินไป ผมเลยเปลี่ยนแค่หลอด เป็นแสงสีขาว 5000k
ถ้ามีโปรเจ็คเตอร์กับเดย์ไลท์นี่ ราคาไม่แพงมาก ผมว่าคนรอติดตั้งเพียบเลย
รวมถึงผมด้วย  555:) 555:)

let's low it down little more !!!

• **

ได้ครับทุกคน ผมก็รอได้รถอยู่เซลบอกว่าเดี๋ยวเขาให้ช่างที่ศูนย์ออกมาทำให้ข้างนอก ในวันที่รับรถอะครับ ผมยังไม่แน่ใจเลยว่าช่างที่ศูนย์เขาจะทำได้มั้ย หลอดผมก็ยังไม่มีเลยจะดูว่าเขาจะทำยังไงเหมือนกัน แต่ก็มีแผนสำรองไว้อยู่แล้ว ถ้าช่างที่ศูนย์ toyota ทำไม่ได้ก็ต้องเอาไปทำที่ร้านประดับยนต์ทำเกี่ยวกะไฟ เห็นเขาลงราคาไว้ไม่เกิน 500 เดี๋ยวผมจะลองดู วันจันทน์นี้รู้ผลครับผม

ออฟไลน์ pari85

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6911
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: ปาริ

ผมจะซื้อรถ altis cng 2014 มีแผนจะเปลี่ยนไฟหน้าทันที จากโคมธรรมดา เป็น โคมไฟหน้า altis projector xenon แท้ รุ่นตัวท็อปอะครับ ใครมีวิธีติดตั้งต้องแปลงสายหรือเปลี่ยนหลอดอะไรบ้าง ราคาเท่าไร ช่วยแนะนำบอกวิธีหน่อยครับ

http://www.toyodiy.com/parts/g_G_2013_TOYOTA_COROLLA_ZRE171R-GEXEMT.html

http://www.toyodiy.com/parts/g_G_2013_TOYOTA_COROLLA_ZRE172R-GEXEGT.html

http://www.toyodiy.com/parts/g_G_2013_TOYOTA_COROLLA_ZRE172R-GEXGGT.html

1 ซื้อ 81131A    UNIT ASSY, HEADLAMP, RH  Part No.81130-02F20
2 ซือ 81171A    UNIT ASSY, HEADLAMP, LH   Part No.81170-02F20
3 ใช้สายเดิม 81125A    CORD, HEADLAMP, RH Part No 81125-02F20

หมายเหตุ ไฟหน้า Esport ใช้ไม่ได้ เพราะแถบกระจังหน้าไม่ได้เคลือบโครเมียม

Tags: