เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ระบบตัดจากแก๊สเป็นน้ำมันอัติโนมัตทั้งๆที่แก๊สเกือบเต็มถัง  (อ่าน 690 ครั้ง)

ออฟไลน์ opalu

• สมาชิกใหม่
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6978
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นครปฐม
  • ชื่อเล่น: opalu
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีค่ะ ตอนนี้พบปัญหารถตัดระบบจากแก๊สเป็นน้ำมันอัติโนมัตขณะขับรถ ทั้งๆที่แก๊สเหลือประมาณครึ่งถัง เป็นมา 3-4 ครั้งแล้วค่ะ รถ 6 เดือนวิ่งมา 12000 km ค่ะ เบื้องต้นโทรถามศูนย์และทางศูนย์บอกว่า sensor อาจจะเสีย...อยากทราบว่ามีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมคะ

ออฟไลน์ Ched Wangnoi

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2363
  • พลังน้ำใจ : 13
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: เชษฐ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้พบปัญหารถตัดระบบจากแก๊สเป็นน้ำมันอัติโนมัตขณะขับรถ ทั้งๆที่แก๊สเหลือประมาณครึ่งถัง เป็นมา 3-4 ครั้งแล้วค่ะ รถ 6 เดือนวิ่งมา 12000 km ค่ะ เบื้องต้นโทรถามศูนย์และทางศูนย์บอกว่า sensor อาจจะเสีย...อยากทราบว่ามีใครเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมคะ

มีปัญหาแบบเดียวกันมา แชร์กันในบอร์ดอยู่เหมือนกันครับ รถเราอยู่ในระยะประกันก็เข้าศูนย์เคลมเลยครับ

ส่วนตัวผมก็เคยใช้รถส่วนตัว ที่ติดตั้งCNG มาสี่ปี (ก่อนขาย และ ถอย Altis E-Spot ติด LPG)
ว่ากันตรงๆ คันเก่าผมวิ่ง 2 แสนโล ติดอุปกรณ์ และ ซอฟแวร์ของ Autronic ไม่เคยมีปัญหา จุกจิกกวนใจเลยครับ

น่าคิดน้ะครับ ว่าทำไมปัญหาเดิมๆ ที่โตโยต้า ก็ไม่ใช่ว่าไม่เคยโดนลูกค้า CNG ด่าในตัว Altis โฉมก่อน ..... มันยังไม่หายขาด

ระวังไว้เลยครับ ปัญหาเรื่องหัวฉีด ECUเพี้ยน หัวเติม เซ็นเซอร์ต่างๆ หรือ ความเพี้ยนของสวิทช์ ..... ถ้าคุณเข้าบอร์ด อัลติส โฉมเก่า แล้วจะรู้ว่า สร้างความปวดเฮดให้กับลูกค้า งามไส้จริงๆ

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้น้ะครับ มีอะไรที่ช่วยกันได้ก็เอามาโพ้สลงบอร์ดครับ จะได้ช่วยกันโวยให้เสียงดังๆใส่โตต้า

ออฟไลน์ Golffy

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6066
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: GOLF

:o งานเข้า

เอาใจช่วยนะครับ

รักษาให้หายป่วยแล้วมาสู่กันฟังบ้างนะครับ

ออฟไลน์ DIN09

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3814
  • พลังน้ำใจ : 45
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ดิน

Tags: