เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: altis cng 1.6 จะมีปัญหาจุกจิกมั้ยคับ ค่าบำรุงรักษาต่างกับตัวน้ำมันเยอะมั่ยคับ พอดีสนใจ cng มาก  (อ่าน 53880 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaiyut_jw

• No.113
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2006
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ลำพูน
  • ชื่อเล่น: chaiyut
    • รางวัลและกิจกรรม

;) ของผม 1.6e cng วิ่งมา 12000 กิโล ยังไม่เจอปัญหาอะไร มีแต่เวลาขึ้นเขารู้สึกว่ามันอืดมากเลยเร่งไม่ค่อยขึ้นเลย ( ใครมีคำแนะนำบ้างครับสำหรับการขับขึ้นเขา )

ออฟไลน์ panu

• สมาชิก ID: 3336
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: โต้ง

เห็นปัญหาใน บอร์ด มีปัญหาเรื่อง ไฟโชว์รูปกุญแจ เป็นทุกคันหรือป่าวครับ
ถามเพิ่มเติมครับ เมื่อมีไฟโชว์รูปกุญแจ อาการรถเป็นอย่างไรบ้างครับ เช่นสะดุด หรือว่าดับอะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ออฟไลน์ Buncha Sila

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 109
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

;) ของผม 1.6e cng วิ่งมา 12000 กิโล ยังไม่เจอปัญหาอะไร มีแต่เวลาขึ้นเขารู้สึกว่ามันอืดมากเลยเร่งไม่ค่อยขึ้นเลย ( ใครมีคำแนะนำบ้างครับสำหรับการขับขึ้นเขา )
เปลี่ยนมาใช้เกียร์ M ดิคับ ขึ้นเขาสบายๆคับ  ???

ออฟไลน์ Umsorry

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 4824
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: วัช

:)ผมใช้ 1.6E CNG มาครบ 3 ปีและวิ่งไปแล้ว  156,000 กม. ยังไม่มีเหตุผิดปรกติอะไร แต่ว่าเมื่อเดือนที่ผ่านมาเข้าศูนย์เช็ค  150,000 กม. ทางศูนย์แจ้งว่า กล่องอีซียูก๊าซเสื่อม แนะนำให้เปลี่ยน ค่ากล่องประมาณ  22,000 บาท แต่ผมยังไม่เปลี่ยนเพราะยังไม่เคยมีข้อมูลเรื่องนี้เลย  ถามแท็กซี่มาหลายคันแล้ว ยังไม่เจอคนที่เคยขับจนกล่องเสื่อมเลย  คิดว่ารอให้มันเสียก่อนค่อยว่ากันอีกทีละกัน

ออฟไลน์ OaAltis

• No.049
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 545
  • พลังน้ำใจ : 35
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ๋ altis
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ของผมไฟเครื่อง กะปะแจโชว์ ตอน 980 โล ตอนนี้ 12470 กม. ก็ไม่เป็นอะไรอีกนะ อาการตอนไฟโชว์ก็ไม่มีอะไร แค่ไฟโชว์เฉยๆ ตอนนี้ใช้ปกติทุกอย่าง

ออฟไลน์ ryujan

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 5327
  • ชื่อเล่น: ริว

:emo_023:
ใช้ ALTIS CNG ตัวแรก วิ่งไป 210,000- โล แล้วครับ  เจองานเข้าแล้ว
ตอนนี้ ECU พัง ตัดแก๊สไมได้ เจอราคาไป 23,000.- ไม่รวมค่าแรง  เป็นลมเลย
ตั้งแต่วิ่งมาเนี่ย ก็เจอเปลี่ยน หม้อต้มไป5 ลูก แล้ว (โชคดีที่ก่อนหมดประกัน เจอไป 3 ลูก) ก็เลยเคลมกับศูนย์ไป  ไม่รู้จะมีรายการอะไรตามมาอีกไหมเนี่ย
ไม่รู้คิดผิดหรือเปล่าที่มาซื้อ CNG
แล้ว ECU มันจะซ่อมได้ไหมครับ

ออฟไลน์ Mark

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 69
  • พลังน้ำใจ : 38
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: MARK

ของผมไฟเครื่อง กะปะแจโชว์ ตอน 980 โล ตอนนี้ 12470 กม. ก็ไม่เป็นอะไรอีกนะ อาการตอนไฟโชว์ก็ไม่มีอะไร แค่ไฟโชว์เฉยๆ ตอนนี้ใช้ปกติทุกอย่าง
  :emo_051:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2014, 07:01:52 โดย Mark »

ออฟไลน์ sonkubb

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3966
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: sss

จากการใช้งานส่วนตัวเลี่ยงได้เลี่ยงครับ
1 ไฟโชว์ เข้าศูนย์ ศูนย์ clear code ให้ ....

2 เช้าวอมเครื่องนาน ไม่งั้นเกียร์ไม่เปลี่ยน ขับซัก 10 นาที ปกติ เข้าไป 2 ศูนย์
ยัดเยียดความปกติให้ บอกว่าเป็นปกติ เป็นทุกคัน CVT บลาๆๆ
ขอเทสคันอื่น คันเทสไม่เป็นวิ่งปกติดี

ศุนย์ก็ยังยัดเยียดความปกติให้ บอกว่าเป็นปกติ

ถึงปัญหาจะไม่เป็นทุกคัน แต่จะลองเสี่ยงดูก็ได้นะคับ
ข้อดีรุ่นนี้ก็มีครับถ้าไม่มีปัญหา 2 ข้อข้างบน

ลองเอา link ไปพิจรณาครับ
http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,3220.0.html
http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,3031.0.html
http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,3048.0.html
http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,3198.0.html
http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,2838.0.html

ออฟไลน์ OaAltis

• No.049
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 545
  • พลังน้ำใจ : 35
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โอ๋ altis

ตอนนี้ผมกำลังทำการซ่อมเกียร์ไม่เปลี่ยน กับ แก๊สดังเวลาเร่งเครื่อง อยู่ครับ 0 เรียกไปทดสอบ 2 เที่ยวแล้ว

ออฟไลน์ panu

• สมาชิก ID: 3336
  • พลังน้ำใจ : 2
  • ชื่อเล่น: โต้ง

ที่เจอน่ะครับ..ไฟประแจโชว์ นึกว่าจะรอด 555
เอาเข้าศูนย์ ช่างแจ้งว่าเป็นที่วาวล์หัวถัง ตอนนี้เปลี่ยนแล้ว
อาการหายแล้วครับ