เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ลามิน่าฟิลม์ CTX
-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาน้ำมันตัดเข้าแก๊ซ จะดัง แต๊กๆ ดังมาก เพื่อนๆพี่ๆ เป็นกันบ้างไหมครับ  (อ่าน 8258 ครั้ง)

ออฟไลน์ BobBY

• No.133
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2736
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: บ๊อบบี้
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สอบถาม เพื่อนๆพี่ๆ พอดีรถผมกำลังจะเข้าเช็ค 20000 โล อยากทราบว่าทางศูนย์จะตรวจเช็คระบบแก๊ซทุกครั้งหรือเปล่า แล้วเราจะทราบได้ไงว่าทางศูนย์ได้ทำการตรวจระบบแก๊ซ ปล.เวลาน้ำมันตัดเข้าแก๊ซ จะดัง แต๊กๆ ดังมาก เพื่อนๆพี่ๆ เป็นกันบ้างไหมครับ เห็นรุ่นพี่บอกว่าเกี่ยวกับหัวฉีด อยากทราบว่ามันปกติหรือผิดปกติ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ taxman

• No.227
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5078
  • พลังน้ำใจ : 63
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: OHM

ดังเป็นปกติครับ ส่วนเรื่องศูนย์เชคระบบแกสเราจะเชคได้ไง แสดงว่าติดแกสออกมาจากศูนย์เลย ตรงนี้ไม่แน่ใจครับ แต่ส่วนใหญ่น่าจะเปลี่ยนกรองแกสทุกๆระยะวิ่งแกส 20,000 กม นอกนั้นก็ตรวจสอบระบบ , จูนแกส ปกติครับ ลองดูตามคู่มือแกสนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07 ม.ค. 2015, 12:15:14 โดย taxman »

Learn more, Play more, Explore more

ออฟไลน์ chokee14

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 7119
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: chokee

เป็นที่กล่องตัวตัดน้ำมันครับ ผมเคยดังจนรำคาญ ไปเปลี่ยนที่อู่แก๊ส ครับ 800บาท ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ viboon

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4693
  • จังหวัด: BANGKOK
  • ชื่อเล่น: NoK

ติดแก๊สเชคระยะที่ศูนย์ไม่เกี่ยวกันนะครับ เค้าแยกเชคกันครับถ้าติดแก๊สกับทางศูนย์toyotaของVRPหรือยี่ห้ออื่นเค้าก้อจะเรียกช่างแก๊สมาตรวจมีค่าบริการต่างหากแยกกันกับเชค20000โลนะครับ ของผมเชค20000โล เปลี่ยนกรองแก๊ส1ลูกสองร้อยสิบสี่บาทยังอยู่ในประกันฟรีค่าแรง ส่วนเรื่องเสียงของผมไม่มีเวลาตัดเข้าน้ำมันก้อปกติ มีแต่สดุดนิดหน่อยถ้ารอบเครื่องต่ำกว่า1200รอบ ให้ทางช่างที่ติดแก๊สเชคดูดีกว่าครับถ้ามีประกันอยู่ไม่เสียค่าใช้จ่าย เรื่องแก๊สศูนย์toyotaคงไม่เกี่ยว อ่อลืมไปใช้cng หรือ lpgครับ ถ้าcngออกจากศูนย์ก้อต้องtoyotaเชค

ออฟไลน์ chet_san

• No.030
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2141
  • พลังน้ำใจ : 48
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เชษฐ์
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

CNG หรือเปล่าครับ

รอคนใช้รุ่นเดียวกันมาไขปัญหาครับ
"รถมีไว้ใช้ อย่าไปทุกข์ใจกับมันนัก"

ออฟไลน์ ALION

• No.242
  • สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3276
  • พลังน้ำใจ : 33
  • จังหวัด: Bangkok, Sukhumvit-Ratchayotin
  • ชื่อเล่น: TON ^^

ดังครั้งเดียวตอน Switch เป็นแก๊สหรือเปล่า หรือดังหลายๆ ครั้ง  :emo_113:
มาจากโซลีนอยด์วาล์ว CNG หรือเปล่า มันก็ไม่ได้ดังมากนะ รถอาจจะเงียบไป  ???
ถ้าใช่ผมว่าก็ดีนะ วันนึงที่มันต่อไม่ดัง แสดงว่ามันไม่ทำงาน  >:D
ลองเอามือไปจับตอนมันต่อ ว่าใช่ดังมาจากมันมั้ยนะ

ให้ Cr.เจ้าของภาพด้วย หาใน Google มาจาก Web ไหนจำไม่ได้แระ ขอมาอ้างอิงหน่อย  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08 ม.ค. 2015, 09:38:21 โดย ALION »
Click @Photo > Full Size Img.

ออฟไลน์ BobBY

• No.133
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2736
  • จังหวัด: นครราชสีมา
  • ชื่อเล่น: บ๊อบบี้

ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆ ที่ช่วยชี้แนะ                                                                    รถของผม cng มาจากโรงงานเลยครับ ไม่ได้นำไปติดที่หลัง                                      ถ้ารถของเพื่อนๆพี่ๆ ไม่ดังแสดงว่ารถผมผิดปกติ                                               พอดีจะเข้าศูนย์แล้วจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบนะครับ

ออฟไลน์ jjlimmy

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5081
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ลิ้ม

แจ้งเจ้าหน้าที่ด้วยครับ ว่ารถเราติด cng จากโรงงาน เค้าจะเช็คระบบแก๊สให้ครับ    ส่วน altis cng 2014 ไม่มีตัวกรองแก๊สนะครับ  จะมีตัวแยกน้ำมันคอมเพสเซอร์หรือสิ่งแปลกปลอมแทน(ทำหน้าที่เหมือนกรองแก๊ส)  ถ้าตัวแยกสิ่งแปลกปลอมเต็มไฟรูปประแจจะขึ้น ก็เข้าศูนย์ถ่ายน้ำมันคอมและสิ่งแปลกปลอมออกครับ

ออฟไลน์ kengkao

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 7916
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: เก่ง

CNG มาจากโรงงาน เป็นเหมือนกันครับ แจ้งศูนย์เช็คตอน 10,000 โล ช่างศูนย์ K.Motor ราม แจ้งว่าเกิดจากเสียงที่หม้อต้มแก๊สทำงาน ผมก็แย้งกลับไปว่า ทำไมตอนแรกๆวิ่งไม่มีเสียง ช่างก็ว่ามันเป็นปกติ ใช้คอมจับวัดประสิทธิภาพแล้ว หากจะเคลมนั้น จะต้องรอให้เกิดอาการเสียก่อน ก็เรยเอามาวิ่งต่อ แต่ตอนนี้ใกล้ 15,000 โลแล้ว คงเข้าเช็คแล้วก็จะยืนกรานให้เปลี่ยนแล้ว เพราะรำคาญเสียงมาก ทุกครั้งที่เหยียบคันเร่งตอนใช้แก๊ส

ออฟไลน์ panu

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3336
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: โต้ง

ของบริษัท มี 3 คัน เวลาตัดเป็นแก๊ส ก็มีเสียงดังแต๊กๆเหมือนกันหมดครับ เป็นเสียงหัวฉีด
เวลาทำงาน แต่ถ้าตัดเป็นน้ำมันเสียงแต๊กๆ จะหายไปครับ
ไม่ทราบว่า รถของเจ้าของกระทู้ ดังขนาดไหน ลองให้ศุนย์เช็คดูนะครับ
แล้วมาเล่าสู่กันฟังอีกที นะครับ

ออฟไลน์ mcotloei

• *
  • สมาชิก ID: 12691
  • จังหวัด: เลย
  • ชื่อเล่น: lih

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 386
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

เก็บข้อมูลด้วยคนครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ wattana954

• *
  • สมาชิก ID: 12701
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เอก

Tags: