เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงเตือนตอนเข้าเกียร์ถอยหลังปิดได้ไหมครับ  (อ่าน 13940 ครั้ง)

ออฟไลน์ mai20

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9056
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: Mai
    • รางวัลและกิจกรรม

ไม่รู้ผมเข้าใจถูกเปล่า นะ จขกท หมายถึง ว่า สมมติ เราไม่ติด sensor อะไรมันจะมีเสียงเกียร์ ถอย R จาก เรือนไมล์ ใช่ป่ะครับ ?
  ตอนนี้ มีเสียง 3 เสียงไหม คือ
1. เสียงจาก กล่อง control sensor ถอย
2. เสียงจาก กล่อง control sensor มุม
3. เสียงเมื่อเข้าเกียร์ R ซึ่งออกจากเรือนไมล์ ตัวนี้ หาช่างกรอไมล์ จัด reprogram ได้ ครับเพราะ data มันอยู่ใน canbus
วิธีที่เพื่อนข้างบนบอก ไม่เคยลอง ต้องลองแล้วหละครับ

วิธีที่ผมบอกเคยใช้กับ โฉมที่แล้วครับ ตัวี้เพิ่งได้รถมาเดี๋ยวเสาร์นี้ผมเองครับ

ออฟไลน์ ธิติ

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 5905
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: โม่
    • รางวัลและกิจกรรม

ผมใช้วิธีกดไฟฉุกเฉินเวลาถอยหลังเสียงเกียร์Rไม่ดัง :) เสียงเกียร์ถอยไม่หายครับ เข้าใจผิด ขอโทษด้วยครับ O0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 เม.ย. 2016, 07:01:18 โดย ธิติ »

Tags: