เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงก็อกแก็กตอนเลียเบรค และ พัดลมหม้อน้ำดังถี่  (อ่าน 1072 ครั้ง)

ออฟไลน์ ipond

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7677
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Pond
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆ

ผมเพิ่งออก Esport ได้ไม่ถึงสองอาทิตย์ดี เพิ่งมาสังเกตอาการได้สองอย่างครับ

1. มักจะได้ยินเสียงก็อกๆแก็กๆเวลาเหยียบเบรคเบาๆหรือเลียเบรค บางทีตอนหักเลี้ยวและแตะเบรคชลอๆก็จะมีเสียงครับ ดังก็อกๆแก็กๆน่าจะมาจากช่วงล้อ อธิบายไม่ถูก  :-\

2. เสียงพัดลมหม้อน้ำมันค่อนข้างดังเลยทีเดียว (เวลาฟังตอนอยู่นอกรถครับ ภายในห้องโดยสารเสียงปกติ) และทำงานถี่ คือติดดับติดดับแบบแทบไม่เว้นช่วงยาวเลย

พอดีเป็นรถคันแรกเลยน่ะครับ เลยไม่แน่ใจว่าสิ่งเหล่านี้มันเป็นอาการปกติหรือเปล่าครับผม?

ขอบคุณครับ  O:-)

ออฟไลน์ Boku

• No.228
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6485
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: Boku

ไม่ต้องกังวลมากครับ เดี๋ยวตอนเช็ค 1,000กม. หรือ 1 เดือนแล้วแต่ระยะใดถึงก่อน แจ้งแผนกบริการดูครับ หากไม่สบายใจมาก ก็เข้าไปให้ตรวจสอบได้เลยครับ แจ้งเซล เพื่อจองคิวก็ได้
ตอบ1. ไม่ทราบครับ แต่ที่ใช้อยู่ ไม่มีเสียงดังกล่าวครับ หากเบรคแล้วผิดปกติ รีบเข้าไปตรวจก่อน เพื่อความปลอดภัยดีกว่าครับ
ตอบ2. เป็นปกติจากการทำงาน ระบายความร้อนครับ หากเปรียบเทียบกันคันอื่น แล้วดังมาก ก็แจ้งเคลมได้เลยครับ

ออฟไลน์ taxman

• No.227
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5078
  • พลังน้ำใจ : 63
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: OHM

ตอบ 1  ขณะเลียเบรค หยุดปล่อย หยุดปล่อย เป็นไปได้ที่มีเสียงผ้าเบรคสัมผัสกับดิสเบรคดังกึกๆ อ๊อดๆ บ้างไม่ต้องตกใจครับ ผ้าเบรคอาจอยู่ช่วง run in ลองใช้ไปสักพักน่าจะดีขึ้นครับ

ตอบ 2 พัดลมระบายความร้อน 1 ตัว น่าจะทำงานเป็นปกติครับ

Learn more, Play more, Explore more

ออฟไลน์ ipond

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7677
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Pond

ขอบคุณมากครับผม :D