เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: Closed (Positive Thinking is better)  (อ่าน 6008 ครั้ง)

ออฟไลน์ JoJo

• No.155
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4794
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: โจ้
    • รางวัลและกิจกรรม

ถึงคุณAdmin ผู้ดูแลเว็ปไซต์Newaltisthailandclub
***อ้างถึงกระทู้ที่ผมลงไว้ในในเรื่องมาตรวัดOptitron รุ่นTop ว่าถ้านำมาใส่ลงในรถโมเดลESPORT จะเป็นอย่างไรบ้าง? ตามลิงค์ที่แนบมานี้ครับ
http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,5772.0.html
***ซึ่งในเนื้อหาก็ไม่มีข้อความใดๆหรือลงรายละเอียดการซื้อขายใดๆไว้ แต่คุณAdmin คิดเองหรือเปล่าครับที่ว่าผมแฝงการโฆษณาไว้ ผมเข้ามาเป็นสมาชิกตั้งแต่เลขId 69 ตั้งแต่ยังไม่มีคณะกรรมการบริหาร ซึ่งสมาชิกรายใหม่ๆที่เข้ามาเป็นสมาชิกของคลับ เขายังไม่รู้เลยว่าผมคือใคร? และใครคือผม จริงไหมครับ? 
  ทั้งนี้การคิดว่าการเกิดประโยชน์ หรือไม่มีประโยชน์ หรือ วิธีคิดของสมาชิกแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันครับ และจะทำให้ทุกคนคิดเหมือนกันก็คงเป็นเรื่องยากครับ เช่นเดียวกันกับหัวหน้ากับลูกน้อง (ซึ่งมีความต่างกันและเหมือนกันในบางเรื่องหรือบางกรณีได้เช่นกัน)
   จึงใคร่นำรีวิวของกระทู้การติดตั้งสคัพเพลทแบบLED ที่เพื่อนสมาชิกลงมารีวิวความสวยงามและการใช้งานและตอบคำถามให้กับผู้ที่สนใจ ตามลิงค์ที่แนบมานี้ครับ
http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,4024.30.html
  ***ทำไมกระทู้เนื้อหาแบบนี้ ที่มีการเสนอขายและระบุรายละเอียดการติดต่อซื้อขายไว้อย่างชัดเจนในหน้าที่3 ทางคุณAdminผู้ที่ดูแล และรักษากฎกติกาอย่างเข้มงวด จึงปล่อยผ่านได้ครับ
  ซึ่งเนื้อหาและรายละเอียดของทั้งสองกระทู้ ถ้าคุณAdmin มีความเป็นผู้รักษากฎที่ดีและมีมาตรฐานที่ชัดเจน ผมคิดว่ากระทู้ของผมที่ลงไว้เรื่องมาตรวัดOptitron ควรได้รับการทบทวนและพิจารณาดำเนินการปลดLock นะครับ
  ที่เปิดเขียนกระทู้นี้ ผมมีเจตนาที่ต้องการให้คุณAdmin มีความเป็นกลางและมีความเป็นผู้ใหญ่ที่ดีในการบริหารเว็ปไซต์ที่ดีของคาร์คลับนี้ต่อไปครับ  หากครั้งนี้ทางคุณAdmin. พิจารณาแล้วว่ายืนยันตามเดิม คือล็อคกระทู้ของผมตามเดิม ผมจะจบแต่เพียงเท่านี้และผมขออภัยต่อคุณAdmin ไว้ณ.โอกาสนี้. และขอขอบคุณล่วงหน้า ถ้ารับพิจารณาและทบทวนปลดล็อคกระทู้ใหม่อีกครั้งครับ
  " mark "

เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ สังเกตุหลายครั้งว่ามีความไม่เป็นกลางของ admin และคณะกรรมการ เพราะเท่าที่เป็นสมาชิกมา อาจจะไม่ค่อยได้คอมเม้น แต่ที่เข้ามาเพื่ออ่านในสิ่งที่เป็นประโยชน์และให้คำปรึกษา ในเรื่องของรถได้ เพราะ ใช้รถรุ่นเดียวกัน แต่บางครั้งมีการกระทบกระทั่งให้สมาชิกอ่าน บางครั้ง admin ต้องมีความเป็นกลาง เพื่อให้คำแนะนำที่ดี และนำสิ่งดีดีมาเสนอแก่สมาชิก มากกว่า การแบ่งพรรค แบ่งพวก และสนับสนุนกันเองค่ะ เม้นท์นี้ต้องการให้ คลับนำเสนอสิ่งดีดี แก่สมาชิกต่อไปค่ะ  :emo_102: :emo_051:
ขออนุญาติขอบคุณแทน Admin ทุกท่านเลยครับสำหรับคำแนะนำนะครับคุณ Ally และขออนุญาติตอบในฐานะสมาชิกคนนึงของคลับนี้ เท่าที่ผมไดสัมผัสพูดคุยกับหลายๆท่านในคลับนี้ ผมกลับมองว่าคลับนี้ไม่ได้มีการแบ่งพรรคแบ่งพวกนะครับ มีแต่พวกเดียวกันทั้งนั้น คือเพื่อนๆ พี่น้อง กันทั้งนั้นครับ
ถูกก็ว่ากันตามถูก ผิดก็ว่ากันตามผิดครับ แต่ก็อยู่บนพื้นฐานของการพูดกล่าวตักเตือนกันนะครับ ผมขอแนะนำคุณ Ally กลับนะครับ มีตติ้งคราวหน้าลองเข้ามาทำความรู้จักกันนะครับ ผมรอรู้จักคุณ Ally อยู่นะครับ  ;)

ออฟไลน์ dayart

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7287
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: day

ถ้าผิดกฏก็แก้ไขให้ถูกตามกฎ คนรักAltis ด้วยกันคุยกันไม่ยากหรอก ผมเชื่อแบบนั้น

ออฟไลน์ Davidian

• ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 3099
  • พลังน้ำใจ : 7
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: HellStorm

รีวิวดีๆ ในคลับนี้มีออกถมเถไป ผมก็ไม่เห็นมีใครเค้าเดือดร้อนหรือมีปัญหาอะไร เพราะเค้ามารีวิวเพื่อนำเสนอข้อมูลที่เป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนสมาชิก เพราะงั้นแยกให้ออกครับ ระหว่างประโยชน์ส่วนรวมกับประโยชน์ส่วนตัว ตามนั้นนะครับ >:D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2015, 04:58:57 โดย Davidian »

ออฟไลน์ taxman

• No.227
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5078
  • พลังน้ำใจ : 63
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: OHM

บางทีผู้เสพข้อมูลบนบอร์ดต้องแยกแยะให้ออกนะครับว่าอะไรคือข้อมูลที่เป็นประโยชน์ กับข้อมูลแอบแฝงเพื่อการค้าเชิงพาณิชย์ เพราะบางที่สองสิ่งนี้มันอาจจะมาคู่กันจนเลยเถิดไปเป็นเพื่อธุรกิจซึ่งยากที่จะแยกกันออก เจตนาของคนเดี๋ยวนี้ดูยากครับเพราะช่องโหว่ในสังคมยังมีอยู่

แอดมินย่อมทำหน้าที่ตามกฎระเบียบของสังคมแห่งนี้ที่ทีมงานเค้าได้วางเอาไว้อย่างเคร่งครัดซึ่งผมมองว่าดีครับ  กฎหมายยังมีช่องโหว่ได้ แต่จะทำไงให้ช่องโหว่นั้นมีน้อยที่สุดก็ต้องอาศัยผู้คุมกฎในสังคมแห่งนี้นี่แหล่ะครับ คอยสอดส่องดูแล

Learn more, Play more, Explore more

ออฟไลน์ yoskmitlme06

• สมาชิก 200 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4370
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: Nakhon si thammarat
  • ชื่อเล่น: Yos Nakron

อยากให้ทุกคนอยู่ใน Club ดีๆนี้กันทุกคนนะครับ อยากให้มองในทางเดียวกัน อยู่คนละที่ ทำงานก็ไม่เหมือนกัน ชีวิตความเป็นอยู่แตกต่างกัน แต่เรารัก รถของเราและ club ของเราเหมือนกัน ถูกต้องไหมครับ อยากให้เหมือนเดิมทุกคนครับผม 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มี.ค. 2015, 07:10:28 โดย yoskmitlme06 »

The Only Thing Necessary For the Triumph Of Evil Is For Good Men To Do Noting {Edmund Burke}
"สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือคนดีนิ่งดูดาย"

ออฟไลน์ bladE

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4702
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เบส

บางทีผู้เสพข้อมูลบนบอร์ดต้องแยกแยะให้ออกนะครับว่าอะไรคือข้อมูลที่เป็นประโยชน์ กับข้อมูลแอบแฝงเพื่อการค้าเชิงพาณิชย์ เพราะบางที่สองสิ่งนี้มันอาจจะมาคู่กันจนเลยเถิดไปเป็นเพื่อธุรกิจซึ่งยากที่จะแยกกันออก เจตนาของคนเดี๋ยวนี้ดูยากครับเพราะช่องโหว่ในสังคมยังมีอยู่

แอดมินย่อมทำหน้าที่ตามกฎระเบียบของสังคมแห่งนี้ที่ทีมงานเค้าได้วางเอาไว้อย่างเคร่งครัดซึ่งผมมองว่าดีครับ  กฎหมายยังมีช่องโหว่ได้ แต่จะทำไงให้ช่องโหว่นั้นมีน้อยที่สุดก็ต้องอาศัยผู้คุมกฎในสังคมแห่งนี้นี่แหล่ะครับ คอยสอดส่องดูแล

เห็นด้วยครับ เรื่องอย่างนี้ใครก็ดูออกว่า อะไรเป็นอะไร ใช้วิจารณญาณในการกับข้อมูล
Admin ก็ทำหน้าที่ของตัวเอง เพื่อใก้กฏต่างๆยังคงไว้ เป็นกำลังใจให้ Staff team ครับ

ออฟไลน์ opaletion

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3362
  • พลังน้ำใจ : 29
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: Opal
Re: Closed (Positive Thinking is better)
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 มี.ค. 2015, 09:43:21 »

O0 O0 O0 O0

let's low it down little more !!!

Tags: