เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ลามิน่าฟิลม์ CTX
-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ฝนตกแบบนี้. เปิดดูกันบ้างก็ดีนะครับ  (อ่าน 13664 ครั้ง)

ออฟไลน์ JoRECOLE

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9724
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: ๋Joe
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: ฝนตกแบบนี้. เปิดดูกันบ้างก็ดีนะครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 มิ.ย. 2016, 17:45:46 »

รูตรงนั้น จะเป็น วันเวย์วาล์ว ไหนออกได้อย่างเดียว

ปกติ ถ้าท้ายรถมีน้ำรั่วเข้ามาก็จะไหลลงไปตรงหลุมยางอะไหล่

ส่วนยางวันเวย์วาล์วถ้าเสียแข็งตัว น้ำจากข้างนอกไหลเข้ามาได้

ต้องเช็คว่าไม่มีรั่วจากจุดอื่น เช่น ซีลยางฝากระโปรง ถ่ายรูปตอนที่น้ำขัง แล้วเคลมครับ

แม้ เคสที่ติดแก๊สถังโดนัท ต้องอุดรูซีลให้ดี แล้วยางวันเวย์ถ้ามีให้ดูว่ายังนิ่ม ไม่แข็ง ปิดได้แน่น เพราะเคยมีเคสน้ำขังจนสนิมกินครับ

ขอบคุณครับ

ผมเช็คดูเบื้องต้น แผ่นบุกันเสียงโดยรอบ ไม่มีความชื้นจากน้ำเลยอ่ะคับ เลยคิดว่าไม่ได้รั่วจากด้านบน

ตั้งข้อสงสัยว่าจะมาจากด้านล่าง แต่ยางยังนิ่มปกติครับ มันจะมาจากทางไหนได้บ้างครับ

เด่วคงจะเข้าศูนย์ไปลองให้เช็คดูครับ

ออฟไลน์ Note056

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 7128
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: note
Re: ฝนตกแบบนี้. เปิดดูกันบ้างก็ดีนะครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 08 ก.ค. 2016, 12:37:19 »

ขอผมก็เป็นครับนำ้เข้ามาจากปลั๊กอุดยางครับ เข้ามาจากด้านล่างถ้าให้ดีลองเช๊คใต้พรมดูด้านนะครับก้มดูใต้ท้องรถจะมีปลั๊กยางอุดอยู่ทังสี่ด้านครับผมใช้วิธีบ้านๆเลยครับเอาซีลิโคนยาแนวรอบปลั๊กยางครับที่นี้ไม่มีน้ำเข้าครับ ใช้ซีลิโคนของ 3M นะครับจะได้ไม่มีกลิ่น ถึงไปเคลมปลั๊กยางสักพักก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ

ออฟไลน์ chaiwat_boat

• No.308
  • สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9608
  • พลังน้ำใจ : 5
  • จังหวัด: ปทุมธานี
  • ชื่อเล่น: ฺBoat
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 ก.ค. 2016, 00:36:57 »

น้ำเข้าผมยังไม่เจอ แต่ไม้รองนี่สิ เกือบทำให้ล้ออันสุดสวยเป็นรอยได้ ผมเลยหาผ้าบางๆมารองระหว่างล้อกับไม้อีกชั้นนึง

ออฟไลน์ Gai

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11241
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Gai
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 พ.ย. 2016, 15:24:45 »

ไม่แน่ใจว่าเป็นได้จากการขับลุยน้ำท่วมหรือเปล่าครับ :-X

ออฟไลน์ ช่างแดง

• *
  • สมาชิก ID: 12436
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: แดง
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 19 ก.พ. 2018, 14:00:10 »

รูระบายน้ำมีขนาดเล็ก โอกาสที่น้ำจะเข้ามาจากด้านล่างรถเป็นไปได้ยาก
น่าจะมาจากซีลฝากระโปรงท้าย
ให้สังเกตรอยการกดทับของซีลว่าเป็นแนวยาวต่อเนื่องหรือเปล่า
ถ้ารอยกดทับไม่ต่อเนื่องแสดงว่าน้ำจะเข้ามาได้ครับ

ออฟไลน์ choti23

• *
  • สมาชิก ID: 12552
  • ชื่อเล่น: choti
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 01 พ.ค. 2018, 00:14:31 »

เพิ่งรู้นะเนี่ยว่ามีน้ำขังได้

ออฟไลน์ Terd

• *
  • สมาชิก ID: 12575
  • ชื่อเล่น: Terd
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 15 พ.ค. 2018, 09:53:46 »

เดี๋ยวต้องไปดูบ้างครับ

Tags: