เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ลามิน่าฟิลม์ CTX
NexenTire Toyota Altis

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
NV YangYont
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: เกจวัดความร้อนหม้อน้ำ  (อ่าน 9626 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอกพระราม2

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9891
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เอก
    • รางวัลและกิจกรรม
Re: เกจวัดความร้อนหม้อน้ำ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 06 ก.ค. 2016, 13:25:00 »

นี่ครับ ของผม ไม่ต้องสงใสทำไมมีวัด Volt 2 ตัว ของปลอมอันนึงกับของเเท้อันนึงครับ
ถ้าให้เท่ห์ติด Defi ZD เลยครับ เจ็บเเต่จบ ครบทุกอย่าง อันนี้ผมติดตั้งเองทั้งหมดเลยครับ
รบกวนครับ วัด Temp ใส่อะแดปเตอร์ ท่อน้ำขนาดเท่าไรครับ 1.6g ครับ

ที่ผมใส่เป็น Oil teamp อ่ะครับ ไม่ใช่ Water temp ใส่เเค่อเเดปเตอร์ตรงที่กรองน้ำมันเครื่องใต้รถเเล้วลากสายเซ็นเซอร์เข้าไปได้เลยครับ ส่วน Water temp ใส่ท่อขนาดเท่าไหร่ผมก็ไม่มั่นใจอ่ะครับ
Oil teamp ดูยังไงครับ รบกวนแนะนำหน่อย อยากติดบ้าง
Max เท่าไหร่ ถ้า Max แล้วต้องแก้ไขยังไง

พอมีรูป อเเดปเตอร์ตรงที่กรองน้ำมันเครื่องใต้รถ ให้ดูไหมครับ จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ

ออฟไลน์ WTFBooommm

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5262
  • พลังน้ำใจ : 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 06 ก.ค. 2016, 17:17:52 »

นี่ครับ ของผม ไม่ต้องสงใสทำไมมีวัด Volt 2 ตัว ของปลอมอันนึงกับของเเท้อันนึงครับ
ถ้าให้เท่ห์ติด Defi ZD เลยครับ เจ็บเเต่จบ ครบทุกอย่าง อันนี้ผมติดตั้งเองทั้งหมดเลยครับ
รบกวนครับ วัด Temp ใส่อะแดปเตอร์ ท่อน้ำขนาดเท่าไรครับ 1.6g ครับ

ที่ผมใส่เป็น Oil teamp อ่ะครับ ไม่ใช่ Water temp ใส่เเค่อเเดปเตอร์ตรงที่กรองน้ำมันเครื่องใต้รถเเล้วลากสายเซ็นเซอร์เข้าไปได้เลยครับ ส่วน Water temp ใส่ท่อขนาดเท่าไหร่ผมก็ไม่มั่นใจอ่ะครับ
Oil teamp ดูยังไงครับ รบกวนแนะนำหน่อย อยากติดบ้าง
Max เท่าไหร่ ถ้า Max แล้วต้องแก้ไขยังไง

พอมีรูป อเเดปเตอร์ตรงที่กรองน้ำมันเครื่องใต้รถ ให้ดูไหมครับ จะหาซื้อได้ที่ไหนครับ

oil temp จากที่ถามเพื่อนทำงานที่ศูนย์เพื่อนผมบอกว่า โดยปกติจะไม่เกิน 100 องศา ครับ ถ้าเกินแสดงว่าน้ำมันเครื่องอาจจะมีปัญหาครับ ซึ่งผมเวลารถใช้งานหนักๆหรือรถติดก็ไม่เคยเกิน 100 องศา ครับ จะอยู่ที่ประมาณ 70-90 องศา โดยประมาณครับ

ออฟไลน์ Max

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9745
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: -'๑'- Max -'๑'-
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 มี.ค. 2017, 11:33:32 »

ผมซื้อมิเตอร์ตัวนี้มา ติดปัญหาคือหาจุดยึดเซ็นเซอร์ไม่เจอ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยทีมันอยู่ตรงไหน ท่านใดติดตั้งเองรบกวนถ่ายรูปจุดยึดให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ overart

• สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3392
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: ชลบุรี
  • ชื่อเล่น: art
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 26 มี.ค. 2017, 19:12:45 »

ผมซื้อมิเตอร์ตัวนี้มา ติดปัญหาคือหาจุดยึดเซ็นเซอร์ไม่เจอ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยทีมันอยู่ตรงไหน ท่านใดติดตั้งเองรบกวนถ่ายรูปจุดยึดให้หน่อยครับ

คุณ MAX
ตามรูปครับ

Tags: