เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: การแก้ไขปัญหาเสียงดังแก๊ก(หาเจอโดยบังเอิญ)  (อ่าน 15795 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ole Ariya

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2700
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: อุดรธานี
  • ชื่อเล่น: โอ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

จากปัญหาเสียงดังแก๊กที่แก้ยังไงก็ไม่หายซักที่ เมื่อวานบังเอิญขับผ่านร้านทำเครื่องเสียงรถยนต์ ตนตรีเบสหนักๆทำให้เสียงดังแก๊กๆเพิ่มมากขึ้น ได้โอกาสค้นหาสาเหตุตอนรถจอดซะที เพราะเวลารถวิ่งเรานั่งคนเดียวไม่สามารถฟังใกล้ได้ ผมก็จับๆดันๆดึง พักใหญ่ ปรากฎว่า สาเหตุหลัก 2 อย่าง คือ 1.ตรง USB เวลาเราเสียบ flash drive ไว้มันกระทบกับฝาเปิดครับ ของผมใช้แบบในรูปครับ2. บริเวณที่เป็นตัวบุหลังคารถ ลองล้วงขึ้นไปเหนือกระจกมองหลัง อันนี้พอผมเอามือล้วงของผมมันเป็นช่องว่างเลยครับ พอล้วงเข้าไปดึงให้มันอยู่กับที่เสียงหายทันที ผมเลยเอาฟองน้ำดันไว้ลองวิ่งทางที่ดังประจำเกือบ 10 รอบ ตั้งแต่เมื่อวานจนวันนี้ รถยังไม่ดังเลยครับ อีกสาเหตุหนึ่งจากหลายๆสาเหตุ ลองทำดูครับ เผื่อหาย ผมก็กำลังลุ้นว่ามันจะเป็นสาเหตุหลักจริงๆครับ ตอนนี้ยังนัดช่างโตโยต้าไว้เผื่อจะกลับมาดังอีก

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ข้อมูลดีๆครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ 12Steak

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7755
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Kluay Hom

ของผมไม่มีเสียงดังแบบนี้นะ...แต่มีเสียงเวลาเหยียบเบค...แล้วหมุนพวงมาลัยเพื่อถอยรถเข้าซองประจำ...ตอนแรกผมก็คิดว่าเสียงเกิดจากพวกมาลัยแต่ฟังไปฟังมาเสียงมันน่าจะเกิดจากเวลาเหยียบเบคแล้วหมุนพวกมาลัยเพื่อถอยรถเข้าซองอะมาจากเสียงเบคที่ดังครืดๆๆตลอดเลย....คือเบคหรือผ้าเบคนี้หละเสียงดังมาก....ตรงนี้เป็นกันเหมือนผมมัยคับเพื่อนๆ

ออฟไลน์ khunoak

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5834
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: khunoak

ของ ก็ได้ยินตอนเหยียบเบรค เช่นกันครับ เข้าศูนย์ ทางศูนย์ล้างเบรค ให้ก็ยังไม่หาย เสียงจะดังทุกครั้ง รถเริ่มออกตัว และแตะเบรค กับตอนรถชะลอตัว เพื่อจะจอด เมื่อกดแป้นเบรคผมจะได้ยินเสียง "แกร็ก" ที่ด้านหน้ารถทางขวา คาดว่าที่ล้อหน้าข้างขวา

Tags: