เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ******* อัตราบริโภคน้ำมัน 1.8 Esport กับ โซฮอล์ 91 VS E85 *******  (อ่าน 30806 ครั้ง)

ออฟไลน์ pasakorn

• สมาชิก 500 ไมล์
  • สมาชิก ID: 204
  • พลังน้ำใจ : 32
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ภาส
    • รางวัลและกิจกรรม

ตอนเติม E85 นะได้ความสุขตอนจ่ายตังครับ มันถูกดี 55

ออฟไลน์ tanathorn

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 120
  • พลังน้ำใจ : 1
  • ชื่อเล่น: Kai

:)) :)) :))
ตามนั้นครับ  กะลง LPG ครับ ประมาณ 1.3-1.4 บาทต่อ กม.

ออฟไลน์ Psibjw1

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2322
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: สมุทรสาคร
  • ชื่อเล่น: Peep

ข้อดีของการเติมe85
1. ได้รองเข้าปั้มแปลกๆ ที่เราไม่เคยมอง และไม่คิดจะเข้าเลยเมื่อก่อนหน้านี้
2. คล้ายได้เล่นแรลลี่ หาRC หาปั้มที่ มี E85 คล้าย มีกิจกรรมหาปั้ม เหมือนวางแผนหาRC
3. ฝึกทาง พุทธ   ตอนยังไม่มีรถที่เติม E85 ได้ก็ใฝ่หามา สุดท้ายพอมีเข้า จริงๆ "มันก็ ผั่นนั่นแล" ทดสอบเข้าจริงๆ ต่อ กม. ก็สูสีกัน ถูกกว่าแค่นิดหน่อย เสียเงินซื้อรถใหม่ไปแล้วตั้งคัน อนิจัง
4. รู้สึกดีที่ได้จ่าย น้ำมันเติมถัง น้อยกว่า ( แต่ต้องจ่าย ถี่ขึ้น ) จาก จ่าย E10 เต็มถัง1800 เหลือเต็มถัง จ่าย 12xx
5. กระจกรถ มีโอกาส สะอาดกว่ารถคันอื่นเค้า เพราะได้เข้าปั้มบ่อย กว่า ให้เด็กปั้มเช็ดกระจก บ่อยขึ้น
6. ได้เท่มีรถใหม่ อยู่พักนึง แต่ต้องมาใช้หนี้ไฟแนช์ต่อไปเมื่อ
7. คุยให้เพื่อนฝูงเห็น รถ ใหม่ โห!! รุ่นนี้เติม E85 ได้ด้วย ในใจเพื่อนหรือคนที่ยังไม่มีรถ E85 มันต้องคิดว่าเติมน้ำมันได้ถูก ดีกว่าติดgas sure 555
 :emo_107:

ออฟไลน์ Buncha Sila

• สมาชิก ID: 109
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

:( ฮา ฮา ฮา ผมได้เติม E 85 เต็มถังแค่ครั้งเดียวตอนที่ออกมาจากศูนย์ ตอนนี้ติดแก๊ส LPG เรียบร้อยแล้วครับ ตั้งใจออกมาก็ติดแก๊สอยู่แล้ว  ทางร้านติดแก๊สให้เติมแก๊สโซฮอลล์ 95 อย่างเดียวเลยครับ เมื่อนั้นค่าจุดระเบิดมันจะทำให้ค่าแก๊สเพี้ยน....ขับเนียนมากน้ำมันยังงัย แก๊สก็อย่างนั้นครับ...

ออฟไลน์ Boy

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2453
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กท
  • ชื่อเล่น: บอย

รอฟังรีวิวอัตราการกินแก็สครับ
:( ฮา ฮา ฮา ผมได้เติม E 85 เต็มถังแค่ครั้งเดียวตอนที่ออกมาจากศูนย์ ตอนนี้ติดแก๊ส LPG เรียบร้อยแล้วครับ ตั้งใจออกมาก็ติดแก๊สอยู่แล้ว  ทางร้านติดแก๊สให้เติมแก๊สโซฮอลล์ 95 อย่างเดียวเลยครับ เมื่อนั้นค่าจุดระเบิดมันจะทำให้ค่าแก๊สเพี้ยน....ขับเนียนมากน้ำมันยังงัย แก๊สก็อย่างนั้นครับ...

ออฟไลน์ jmfor12

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1654
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: โจโจ้

11-12 Km/l ก็เยี่ยมแล้วครับสำหรับ E85

15-17 Km/l ตจว สำหรับ E10 สบายๆครับ เผลอๆทำได้ดีกว่านี้ด้วย

ออฟไลน์ Buncha Sila

• สมาชิก ID: 109
  • พลังน้ำใจ : 16
  • จังหวัด: กรุงเทพฯ
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

:) แก๊สถังแรกวิ่งได้ 390 กิโลเมตรครับ เติมกลับเข้าไป 420 บาท (ลิตรละ 12.55 บาท ได้ 33.46 ลิตร ประมาณ 80% ของถัง) ถ้าถังที่ 2 ยังวิ่งได้ 390 กิโลเมตร ก็ตก 1.07 บาท/กิโลเมตร...หรือ 380 กิโลเมตร ก็ยังตก 1.1 บาท/กิโลเมตร...ครับ...แต่ค่าแก๊สถังแรกอาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้นะครับ ต้องดูค่าแก๊ส ถังที่ 2 ถังที่ 3 ออกมาถึงจะแน่นอนกว่านี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ก.พ. 2014, 22:49:33 โดย Buncha Sila »

ออฟไลน์ taki

• No.003
  • ทีมงานผู้ดูแลคลับ
  • สมาชิก 2000 ไมล์
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 1867
  • พลังน้ำใจ : 141
  • ชื่อเล่น: taki

:) แก๊สถังแรกวิ่งได้ 390 กิโลเมตรครับ เติมกลับเข้าไป 420 บาท (ลิตรละ 12.55 บาท ได้ 33.46 ลิตร ประมาณ 80% ของถัง) ถ้าถังที่ 2 ยังวิ่งได้ 390 กิโลเมตร ก็ตก 1.07 บาท/กิโลเมตร...หรือ 380 กิโลเมตร ก็ยังตก 1.1 บาท/กิโลเมตร...ครับ...แต่ค่าแก๊สถังแรกอาจจะคลาดเคลื่อนก็ได้นะครับ ต้องดูค่าแก๊ส ถังที่ 2 ถังที่ 3 ออกมาถึงจะแน่นอนกว่านี้นะครับ

เทียบกะราคาแก๊สแล้วใจหาย กัดฟันเติมน้ำมันต่อไป

----------- Hope for the best but plan for the worst. -----------

ออฟไลน์ เล็ก

• สมาชิก ID: 1643
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เล็ก

ถ้าเทียบกับรุ่นก่อนก็ประหยัดไปเยอะนะครับ

• No.003
  • *

:) รายงานผล E85 อัตราความเร็ว 100-110 ในเมืองเส้นทางประเวศ-สาทร
ตัวเลขจบที่ 9.2km./L.

----------- Hope for the best but plan for the worst. -----------

• No.003
  • *

:) ถังหน้าจะลองที่ความเร็ว 120

ออฟไลน์ ktccww

• สมาชิก ID: 3153
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร
  • ชื่อเล่น: PingPing

11-12 Km/l ก็เยี่ยมแล้วครับสำหรับ E85

15-17 Km/l ตจว สำหรับ E10 สบายๆครับ เผลอๆทำได้ดีกว่านี้ด้วย

ออกมาจากศูนย์ วันศุกร์ เติม E10 Gasoline 95 วิ่งไป 333 โล หน้าปัทม์โชว์ว่า 11.3 โล/ลิตรครับ  :-\
สงสัยเท้าผมเหยียบหนักไปไหม แต่พยายามให้ขึ้นไฟ eco ตลอดน่ะครับ  :-X
แต่ตอนเติมดูข้างถังก็เขียนว่า E10 Gasoline 91 หรือสูงกว่า :-\

• No.003
  • *

ออกมาจากศูนย์ วันศุกร์ เติม E10 Gasoline 95 วิ่งไป 333 โล หน้าปัทม์โชว์ว่า 11.3 โล/ลิตรครับ  :-\
สงสัยเท้าผมเหยียบหนักไปไหม แต่พยายามให้ขึ้นไฟ eco ตลอดน่ะครับ  :-X
แต่ตอนเติมดูข้างถังก็เขียนว่า E10 Gasoline 91 หรือสูงกว่า :-\

หมดถังลองเติมแล้วรีเซ็ตไมล์ดูครับ น่าจะดีขึ้น

ออฟไลน์ im canon

• No.069
  • สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3333
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: armmany

เข้ามา หาข้อมูลครับ รอรับรถ ^^

ออฟไลน์ oak3061

• No.016
  • ทีมงานคณะกรรมการคลับ
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • *
  • สมาชิก ID: 1848
  • พลังน้ำใจ : 9
  • จังหวัด: อุบลราชธานี
  • ชื่อเล่น: โอ็ค

ได้แค่ e85  9.1 กมต่อลิตร เอง  ในเมืองสลับนอกเมือง แต่นอกเมืองรถหนาแน่นเหมือนกันกับในเมือง

Tags: