เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: 1.6 เครื่องcng แต่0โตโยต้าให้ที่อื่นติดตั้งngv พอมีปัญหาต้องขับรถไป0ที่ติดngv  (อ่าน 29320 ครั้ง)

ออฟไลน์ Golffy

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6066
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: GOLF
    • รางวัลและกิจกรรม

altis cng จากโรงงาน มีแต่เฉพาะรุ่น 1.6 E เท่านั้นครับ ของคุณเป็น G นี่ไม่ใช่และครับ

รายละเอียดดูที่นี่ได้ครับ http://www.toyota.co.th/altis/ คลิ๊กรายละเอียดที่ CNG ดูนะครับ

จบอีกรอบนะครับ ฟันธงได้ว่าศูนย์มาติดตั้งให้เอง ไม่เกี่ยวกับความรับผิดชอบของบริษัท TOYOTA ใหญ่แล้วล่ะครับ สำหรับความผิดพลาดครั้งนี้ 

ออฟไลน์ uousollws

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10503
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร/ Bangkok
  • ชื่อเล่น: nJ

ที่หน้าปัดไมล์รุ่นของผมมีบอกเม็ดบอกระดับก๊าซ และเติมก๊าซที่ฝาน้ำมัน มีประกันเครื่องที่ศูนย์โตโยต้าครับเหมือนตัวรีวิวเป๊ะ ตัวgไม่มีบอกเม็ดก๊าซที่หน้าปัดไมล์ถ้าติดngvหมดประกันทันที

ออฟไลน์ Golffy

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6066
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: GOLF

ของแบบนี้ทำกันได้ครับ ถ้าศูนย์ฯ จะทำซะอย่าง

ก็แค่สั่งหน้าปัดรุ่น E ของแท้มาเปลี่ยนแทนตัวเดิมๆ ของรุ่น G 

ส่วนที่เติมก๊าซก็ให้ช่างอู่ NGV จัดการให้

จริงๆ ประเด็นนี้ผมว่าผู้ซื้อเป็นเหยื่อของศูนย์ครับ

sale เองคงจะบอกไม่เคลียส์ว่าตังนี้เป็นรุ่นที่ศูนย์เอามาติดตั้ง NGV ให้เอง

เพราะอย่างที่ทราบ ๆ กันแล้ว ว่ารุ่น NGV ตัวโรงงานมีเฉพาะรุ่น E เท่านั้น
ที่หน้าปัดไมล์รุ่นของผมมีบอกเม็ดบอกระดับก๊าซ และเติมก๊าซที่ฝาน้ำมัน มีประกันเครื่องที่ศูนย์โตโยต้าครับเหมือนตัวรีวิวเป๊ะ ตัวgไม่มีบอกเม็ดก๊าซที่หน้าปัดไมล์ถ้าติดngvหมดประกันทันที

ออฟไลน์ anuwat

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9264
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: วัฒน์

Tags: