เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัยเวลาเลี้ยวมีเสียงอิ๊ด ๆ  (อ่าน 21914 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arty

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2629
  • พลังน้ำใจ : 10
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ต่อ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

เอาไปเข้าศูนย์ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนขดลวดพวงมาลัย ก็เลยตัดสินใจเคลมไปเพราะยังอยู่ในประกันไม่มีค่าใช้จ่าย รอศูนย์เบิกอะไหล่อยู่ค่อยเอารถเข้าไปเปลี่ยน

มีท่านใดรถมีอาการแบบนี้แล้วช่างว่าไงกันบ้างครับ ลองหาข้อมูลดูถ้าไม่หายปัญหาจริง ๆ จะอยู่ที่มอเตอร์ไฟฟ้า ต้องเปลี่ยนใหม่พร้อมแกนพวงมาลัย

ผมเองค่อนข้างกังวลไม่อยากให้ถอดพวงมาลัยออกเลยกลัวไม่เหมือนเดิม ไหนจะระบบ multifunction คุมวิทยุ ทีวี paddle shift อีก

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 4000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: พวงมาลัยเวลาเลี้ยวมีเสียงอิ๊ด ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ก.ค. 2016, 19:31:29 »

รอติดตามด้วยคนครับ  :-X

ออฟไลน์ beqqq

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 6517
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
Re: พวงมาลัยเวลาเลี้ยวมีเสียงอิ๊ด ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ก.ค. 2016, 21:29:07 »

อ้าว เสียงวืดๆ นี่ผิดปกติหรอ ผมหักพวงมาลัยมีเสียงวืดๆตลอด เข้าศูนย์มาก็ 3 รอบแล้ว ช่างไม่ทักเลย  :-[

ออฟไลน์ Arty

• สมาชิก 200 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 2629
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ต่อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ก.ค. 2016, 21:32:50 »

เข้าไปเปลี่ยนขดลวดพวงมาลัยมาแล้วเมื่อวันเสาร์ครับ เคลมฟรี ตอนนี้ไม่มีเสียงดังแล้ว หายขาดเลย

ออฟไลน์ AOF_Marine

• No.241
  • สมาชิก 300 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7064
  • พลังน้ำใจ : 17
  • จังหวัด: ลพบุรี-สมุทธปราการ
  • ชื่อเล่น: aof
  • Living on my way!!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ค. 2016, 21:30:02 »

เข้าไปเปลี่ยนขดลวดพวงมาลัยมาแล้วเมื่อวันเสาร์ครับ เคลมฟรี ตอนนี้ไม่มีเสียงดังแล้ว หายขาดเลย

ศูนย์ไหนครับ เพื่อเกิดปัญหาจะได้ไปแก้บ้างครับ ;) ;)

ออฟไลน์ 12Steak

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 7755
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Kluay Hom
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 29 ก.ค. 2016, 10:22:29 »

ของผมตั่งแต่ซื้อมาก็มีเสียงพวงมาลัย...กึกๆ..คึกๆ..มาตลอด...ไม่รู้อาการเดียวกันหรือปล่าวครับ....ยิ่งเลี้ยวเย่อๆสุดยิ่งเสียงดังอะ.....เคยเข้าศูนย์ถามเค้าเค้าว่าเป็นเสียงปกติอาจเหยียบเบรคไม่สุดตอนเลี้ยวรถอะ...แต่ผมว่าไม่น่าใข่นะ...เปลี่ยนขดลวดแล้วหายมีเสียงหรือครับ...จะได้เข้าศูนย์ไปเครมให้เค้าเปลี่ยนขดลวดให้บ้างอะ....อิอิ

ออฟไลน์ albaz

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 8686
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: albaz
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 ส.ค. 2016, 21:23:33 »

ศูนย์ไหนครับ เพื่อเกิดปัญหาจะได้ไปแก้บ้างครับ ;) ;)

เข้าสาขาไหนคับ ของผมเริ่มได้ยิน แต่จับจังหว่ะยากมาก

ออฟไลน์ เอกพระราม2

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9891
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เอก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 02 ส.ค. 2016, 11:29:12 »

เอาไปเข้าศูนย์ช่างบอกว่าต้องเปลี่ยนขดลวดพวงมาลัย ก็เลยตัดสินใจเคลมไปเพราะยังอยู่ในประกันไม่มีค่าใช้จ่าย รอศูนย์เบิกอะไหล่อยู่ค่อยเอารถเข้าไปเปลี่ยน

มีท่านใดรถมีอาการแบบนี้แล้วช่างว่าไงกันบ้างครับ ลองหาข้อมูลดูถ้าไม่หายปัญหาจริง ๆ จะอยู่ที่มอเตอร์ไฟฟ้า ต้องเปลี่ยนใหม่พร้อมแกนพวงมาลัย

ผมเองค่อนข้างกังวลไม่อยากให้ถอดพวงมาลัยออกเลยกลัวไม่เหมือนเดิม ไหนจะระบบ multifunction คุมวิทยุ ทีวี paddle shift อีก

รบกวนถามครับ เสียงดัง ตอนไหนบ้างครับ (จะได้ไปสักเกตุอาการของผมไว้บ้าง)
-หมุนพวงมาลัยเพื่อเลี้ยวรถแบบช้า ดังไหม?
-หมุนพวงมาลัยเพื่อเลี้ยวรถแบบเร็ว ดังไหม?
-จอดรถอยู่กับที่ แล้วหมุนพวงมาลัย ช้า (ซ้าย-ขวา) ดังไหม?
-จอดรถอยู่กับที่ แล้วหมุนพวงมาลัย เร็ว (ซ้าย-ขวา) ดังไหม?
-หมุนพวงมาลัย นิดหน่อย ดังไหม?
-หมุนพวงมาลัย หักสุด ดังไหม? (ของผมดังตรงนี้น่ะ เสียงอื่ดๆๆ)

ออฟไลน์ ป๋อมแป๋ม

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 9981
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: ชลบุรี_อมตะนคร
  • ชื่อเล่น: ป๋อมแป๋ม
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 08 ก.ย. 2016, 12:32:31 »

สรุปคือต้องเคลมเปลี่ยนขอลวดพวงมาลัยใช่ใหมครับ พอดีเสาร์นี้ผมจะเข้าศูนย์เช็ค 2 หมื่น กิโล จะได้แจ้งบอกทางศูนย์ เพราะของผมก็ดังชัดเวลาหมุนพวงมาลัยหลายๆ รอบ.

ออฟไลน์ krieng

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 10978
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: krieng
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 ก.ย. 2016, 10:40:52 »

ตกลงศูนย์ไหนครับ เข้าหลายที่ละครับ บอกปกติ

ออฟไลน์ Judysuper

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3932
  • จังหวัด: อุบล
  • ชื่อเล่น: จูดี้
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 20 ก.ย. 2016, 14:18:40 »

ของผมก็เป็นเลี้ยวสุด ดังอี้ดๆๆๆๆ

Tags: