เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวg ติดngv ใช้น้ำมันเครื่องตัวไหนดีครับและน้ำมันเกียร์at เปลี่ยนทุกกี่กิโลครับ  (อ่าน 21139 ครั้ง)

ออฟไลน์ uousollws

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10503
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพมหานคร/ Bangkok
  • ชื่อเล่น: nJ
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

รถแท็กซี่ครับ ไปเสิตมาเขาห้ามใช้ปตท ให้ใช้ ดักแฮม วาโวลีน โมบิล 0-40w

ออฟไลน์ taxman

• No.227
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5078
  • พลังน้ำใจ : 63
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: OHM

ผมใช้ ZIC 5W-30 รุ่นใหม่แกลลอนสีเงิน (เดิมสีน้ำเงิน)  สูตรสังเคราะห์แท้แถมเหมาะกับรถใช้แกสด้วยครับ ผมใช้อยู่ 6 หมื่นโลแระคับ เปลี่ยนมาทุกหมื่นโลเลย

Learn more, Play more, Explore more

ออฟไลน์ G-autogas

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5350
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: เจ๊ก

ยี่ห้อ คุ้นชื่อ ได้หมดครับ ขออย่าเจอปลอมพอ

ปกติ แท้กซี่มักจะใช้ ปตท. NGV ครับ ถูก ประหยัด เปลี่ยนทุกหมื่นกิโล แล้วมีติดรถไว้เติมเวลาพร่อง

แต่นี่รถใหม่ ไม่น่าห่วง แป้บเดียวก็วิ่งเกิน 100,000 กิโล แล้ว

รุ่น CNG/NGV จากโรงงานนี้ต้องขยันถ่ายขี้แก๊สหน่อย เพราะมันไม่มีกรองแก๊สแยกแล้ว ทุกอย่างบิวท์อิน ของโตต้าหมด ราคาเอาเรื่อง ทั้งหัวฉีด หม้อต้ม

Tags: