เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับคนใช้แก๊ส รบกวนบอก อัตราการบริโภค แก๊สหน่อยน่ะครับ  (อ่าน 20382 ครั้ง)

ออฟไลน์ เอกพระราม2

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 9891
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: เอก
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สำหรับคนใช้แก๊ส รบกวนบอก อัตราการบริโภค แก๊สหน่อยน่ะครับ ผมอยากเทียบว่าอู่จูนแก๊สให้ผมปกติไหม ใหม่ๆ ช่วงก่อน 2หมื่นโล เคยบริโภคที่ 1.2-1.4บ./L(ราคาแก๊ส12.79บ./L)

ปัจจุบันรถ ของท่าน มีอัตราการบริโภคแก๊สอยู่ที่ กี่บาทต่อกิโลเมตร(ราคาที่คำนวณ...บาทต่อลิตร หรือใครจะตอบแบบ กี่กิโลเมตร/ลิตร ก็ได้ครับ
รถผม Altis2014 1.8E ติดแก๊สตั้งแต่ออกจากศูนย์ ปัจจุบัน ไมล์ 25,000 กิโล
ปัจจุบันบริโภคที่ 1.5-1.6บ./km (12.79บ./L) หรือ 8.1-8.3km/L
วิ่งใน กทม. ล้วนๆ ครับ

มีใครวิ่งใน กทม. เครื่อง 1.8 บริโภค น้อยกว่านี้ รบกวนแนะนำด้วยน่ะครับ เซ็ตชุดแก๊สแบบไหน ของผม Versus รางหัวฉีด ครับ
รบกวนขอคำแนะนำด้วยน่ะครับ

ออฟไลน์ G-autogas

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5350
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: เจ๊ก

สิ่งสำคัญคือ ต้องวิ่ง เร่ง ได้พอ ๆ กับ ตอนใช้น้ำมัน

รุ่น 1.8 เกียร์ CVT อัตราสิ้นเปลืองแก๊ส LPG เฉลี่ยอยู่ประมาณ 1.2-1.8 บาท/กิโล หรือ 7-10 กิโล

ขึ้นกับความสมบูรณ์ อายุ การดูแลรักษา เช่น กรองอากาศ หัวเทียน ล้อ ยาง

นอกจากนี้ ก็ กรองแก๊ส การจูน

ถ้าวิ่งในกทม. เจอรถติด ๆ ได้ประมาณนี้ก็โอเคอยู่ จูนบางมาก หัวเทียน คอยด์ จะไปก่อน

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ออฟไลน์ chet_san

• No.030
  • สมาชิก 1000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 2141
  • พลังน้ำใจ : 48
  • จังหวัด: สมุทรปราการ
  • ชื่อเล่น: เชษฐ์
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ปกติครับ

้เจอหน้าฝน จอดแหง็ก ของผมเปลืองเกือบ 2 บาท/ กม.

1.8Esport
"รถมีไว้ใช้ อย่าไปทุกข์ใจกับมันนัก"

สิ่งสำคัญคือ ต้องวิ่ง เร่ง ได้พอ ๆ กับ ตอนใช้น้ำมัน

รุ่น 1.8 เกียร์ CVT อัตราสิ้นเปลืองแก๊ส LPG เฉลี่ยอยู่ประมาณ 1.2-1.8 บาท/กิโล หรือ 7-10 กิโล

ขึ้นกับความสมบูรณ์ อายุ การดูแลรักษา เช่น กรองอากาศ หัวเทียน ล้อ ยาง

นอกจากนี้ ก็ กรองแก๊ส การจูน

ถ้าวิ่งในกทม. เจอรถติด ๆ ได้ประมาณนี้ก็โอเคอยู่ จูนบางมาก หัวเทียน คอยด์ จะไปก่อน

ดูชื่อสมาชิก พี่คือร้านติดแก๊ส หรือเปล่าครับ
อยากสอบถามว่า ถ้าผมเปลี่ยนจากรางหัวฉีด เป็น 1.หัวฉีดแยกที่ยึดติดกับรางหัวฉีด 2.หัวฉีดเดี่ยว ทั้งสองแบบ ดีกว่าแบบเดิมอย่างไรบ้างครับ และ ทั้งสองแบบช่วยให้ประหยัดแก๊สได้กี่เปอร์เซนครับ

ออฟไลน์ jautogas

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3701
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: bangkok
  • ชื่อเล่น: j

แนะนำระบบแก๊สแบบประสิทธิภาพดีๆ แนะนำระบบจ่ายแก๊สเข้ารางหัวฉีดแบบ 2 ทิศทางครับ
หัวฉีดแก๊สได้รับแรงดันแก๊สสม่ำเสมอทุกช่วงแรงดัน ทำให้ทำงานได้เต็มกำลังตลอดครับ
http://www.jautogas.com/จ่ายแก๊สเข้ารางหัวฉีด-2-ทิศทาง.html

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.ย. 2016, 22:30:38 โดย jautogas »

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ข้อมูลดีๆครับ  :emo_051:

ออฟไลน์ Champies

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4386
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: Bkk
  • ชื่อเล่น: Champ

ปกติครับ

้เจอหน้าฝน จอดแหง็ก ของผมเปลืองเกือบ 2 บาท/ กม.

1.8Esport

ถ้า 2 บาท/กม นี่มันจะไปเท่า E20 แล้วไม๊ครับเนี่ย  :P