เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: Altis 2014 ยางกันฝุ่นเพลาขับขาด ใช้อะไหล่ของAltisรุ่นเก่า แทนได้ใหมครับ  (อ่าน 4545 ครั้ง)

ออฟไลน์ Taltis

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7674
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: T
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

ยางกันฝุ่นเพลาขับมันขาด

เลยไปร้านช่วงล่างแถวบ้าน ไปมาหลายร้าน บอกเหมือนกันว่า ยางกันฝุ่นเพลาขับไม่มีอะไหล่ตรงรุ่น(ของเทียบ)

เพราะยังเป็นรถรุ่นใหม่อยู่ ผมเลยถามว่าแล้วใช้อะไหล่ของแอลติสรุ่นเก่าทดแทนได้มั้ย ช่างบอกว่าไม่ทราบ

เพราะยังไม่เคยมีใคร ถอดเพลาขับaltis2014ออกมาไห้เขาวัดว่าใส่ด้วยกันได้มั้ย

ไปศูนย์ ก็สู้ราคาไม่ไหว 4xxx บาท

เลยสงสัยว่ามันใส่ยางกันฝุ่นเพลาขับ ของ Altis โฉมเก่าได้มั้ย เช่น 2013 หรือ เก่ากว่านั้น

ออฟไลน์ G-autogas

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5350
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: เจ๊ก

ต้องถอดไปเทียบดูครับ ฝืนใช้ต่อเพลาขับจะไปแทน

แต่อะไหล่ส่วนนี้เคลมไม่ได้หรือครับ เพราะมันไม่ใช่อะไหล่สิ้นเปลือง อะไหล่สึกหรอแบบโช้ค ผ้าเบรค ยาง

ออฟไลน์ Taltis

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7674
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: T

ไม่น่า เคลม ได้ เพราะวิ่ง แสนกว่าโล แล้วครับ

ไปถามศูนย์บริการ ว่าทำไมมันขาด โดนอะไรรึเปล่า

เขาบอกมันสามารถขาดได้เอง จากการใช้งาน  O0

ออฟไลน์ Senyai

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 4202
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Jeab

ผมเป็นคนขับแท๊กซี่ ผมซื้ออะไหล่จากร้าน VCA AUTOPART ครับ  ลองโทรสอบถามเฮียเค้าได้เลยครับ มีอะไหล่โตโยต้า ราคามิตรภาพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2017, 09:37:35 โดย Senyai »

Tags: