เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ลามิน่าฟิลม์ CTX
-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดฟิล์มใหม่  (อ่าน 3498 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pla

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10770
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ปลา
    • รางวัลและกิจกรรม
จะติดฟิล์มใหม่
« เมื่อ: 20 มี.ค. 2017, 08:57:53 »
 Share 

1.6 G ครับ เพิ่งออกมาได้ไม่นาน

ฟิล์มแถมมาเป็นลามินารุ่นป๊อบซีรี่ส์ครับ เคยใช้สามเอ็มมาตลอดแต่คันนี้เขาไม่ยอมเปลี่ยนยี่ห้อที่แถมผลคือรู้เลยว่ามัน"ร้อน"จริงจังมากครับ

พอดีตอนนี้ขอบด้านล่างที่ติดกับแผงหลังมันเริ่มร่อนซึ่งแสดงว่ามันติดมาไม่ดีทำให้คิดว่าจะเปลี่ยนใหม่ไปเลยโดยไม่คิดจะเคลมครับ จึงขอรบกสนความเห็นและคำแนะนำจากเพื่อนๆดังนี้

1. มีร้านที่ไว้ใจแนะนำไหมครับ ทั้งลอกของเก่าและติดใหม่ครับ ผมอยู่ กทม ครับ ที่ไหนผมก็ไปหากได้รับการรับรองครับ

2. ช่วยแนะนำฟิล์มนิดนะครับ สนใจตัว crystalline 50 อยู่ครับเพราะไม่ชอบมืดๆ ไม่ทราบว่าใช้ดีไหมครับ (เคยใช้สูตรบานหน้า FXR 40 ที่เหลือ FXR 35)

รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ DIN09

• สมาชิก 2000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 3814
  • พลังน้ำใจ : 45
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: ดิน
Re: จะติดฟิล์มใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 20 มี.ค. 2017, 09:17:31 »

ให้ร้านลอกออกติดใหม่ได้เลยครับ
ถ้าสนใจตระกูล crystalline 50  พวกนี้กันร้อนได้ดี แต่เป็นฟิล์มใสนะครับ
ส่วนติดที่ไหน ไปร้านที่เป็นตัวแทนของ 3M ได้เลยครับ
http://solutions.3mthailand.co.th/wps/portal/3M/th_TH/Thailand_3M_Auto_Film/Home/Dealers/

ออฟไลน์ Pla

• สมาชิก 20 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 10770
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ปลา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 21 มี.ค. 2017, 08:58:08 »

ขอบคุณคุณ DIN09 ที่กรุณาเข้ามาตอบครับ

ผมคงต้องช่วยตัวเองล่ะครับ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 มี.ค. 2017, 10:00:00 »

:)   :)

ออฟไลน์ itemall

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11653
  • จังหวัด: bkk
  • ชื่อเล่น: new
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 31 มี.ค. 2017, 13:58:51 »

บางกอก ออโต้กลาส ครับลองดูโอเคเลย ติดเร็วมากลูกน้องเขาหลายคน เป็นมาตราฐาน

ออฟไลน์ Man_Arraya

• *
  • สมาชิก ID: 8995
  • ชื่อเล่น: man
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 15 ก.ย. 2017, 00:04:51 »

ร้านแฟมิลี่ฟิล์มครับ ร้านอยู่แถวเส้นแจ้งวัฒนะครับ พี่วิมานเจ้าของร้านฝีมือดี เป็นแชมป์ติดฟิล์มเอเชียด้วยครับ ส่วนเรื่องฟิล์มแนะนำเเป็นเซรามิค ให้ทางพี่วิมานเจ้าของร้านแนะนำได้เลยครับ ของผมที่ร้านแนะนำติด 40 60 มารุ่นเซรามิคของยี่ห้อลามิน่า ทัศนวิสัยดีมากครับ กันร้อนดี รองรับพวกสัญญาณดิจิตอลในรถได้ดี ส่วนตัวประทับใจมากอยากบอกต่อทั้งบริการและการติดตั้งที่ดีมีฝีมือครับ

ออฟไลน์ dhamrong

• *
  • สมาชิก ID: 9959
  • ชื่อเล่น: dham
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 15 ก.ย. 2017, 01:18:43 »

คริสตัลไลน์อีกแล้วหรอคับ ระวังเจอพิษแบบกระทู้นี้นะคับ https://pantip.com/topic/36833337  :emo_111: :emo_111: :emo_111:

ออฟไลน์ bobson

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5566
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: bobson
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 15 ก.ย. 2017, 06:28:20 »

ผมติด crystalline
ด้วย ความที่   หลงโฆษณา  ดูรูป ใน สื่อ
กะ ราคาถูก
ผมก็ไป เลย คับ

film ไม่ปลอม  แต่   ฝีมือห่วยคับ
ผมไป   จนผมเซ็ง เลย คับ
 เปลี่ยน มา   4 แผ่น   บานหน้า   มี รอย  พอเป็น รอย  จะ  เป็น  เส้น เหมือนโดย
เล็บขูด   ตอนติดตั้งเค้า  ทำรอยไว้ คับ  น่าจะจากอุปกรณ์
เค้าก็เปลี่ยนให้  คับ
ผม  แจ้ง  3M ประเทศไไทย  เค้า  ส่งพนักงาน มาดู  ถึงหมู่บ้านเลยคับ
เค้าก็  ยอมรับ ติดตั้งแย่มาก   
   เปลี่ยน  บานหน้า  ไป 4  แผ่น  จนผมไม่อยากไป ล่ะ คับ เพราะ  มันไกล

ดังนั้น  ดูร้านดีๆ  คับ   กะ  เค้า บอก รุ่นนี้มันติดยาก
ราคา  คือ   จาก 22000 24000   ลดเหลือ  18000   17000
กะ  ใน  โฆษณา   มีรถหรูๆ มาติด

ตอนนี้ปัญหา คือ  บานหลัง   เวลากลางคืน  ขับ  มัน  เป็น  คล้ายๆไม่เรียบ คับ
คาดว่า  เค้า   รีดฟิล์ม  ไม่   แนบเส้นไล่ฝ้า  คับ ทำให้  มัน  เป็น คลื่นๆๆ
กลางวันสังเกตไม่เห็น คับ

อยากไป รือ  แต่  ก็ กลัวเส้นฝ้าพัง  คับ

จึงอยากเตือน   สมาชิค   คับ
ของใน online ต้องระวังคับ
กะ  ฝีมือสำคัญ  มาก    ราคาถูก  กะ   ฝีมือไม่ถึง      คับ   

ออฟไลน์ bobson

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5566
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: bobson
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 15 ก.ย. 2017, 06:29:41 »

เปลี่ยน มา  สี่แผ่น   คือ  บานหน้า  บานเดียวนะคับ
ผมไม่ได้   เป็น คน เยอะ  นะคับ
ทางร้านก็ ยอม รับ     ทาง   3M ใหญ่   ส่งคนมาดู   ก็   ทราบปัญหา คับ

ออฟไลน์ kempalm

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 2616
  • จังหวัด: กาญจนบุรี
  • ชื่อเล่น: Palm
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 15 ก.ย. 2017, 12:58:10 »

:emo_051:

ออฟไลน์ yosco

• *
  • สมาชิก ID: 9743
  • จังหวัด: นครนายก
  • ชื่อเล่น: yos
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 07 มี.ค. 2018, 13:29:05 »

เลือกร้านตามลิสนี้ครับ http://www.3mautofilmclub.com/3M_Crystalline_Exclusive_Shop มาตรฐานตัวแทน+มีตัวอย่างให้ดูก่อน

ออฟไลน์ PaoPao

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • สมาชิก ID: 9797
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: Pao
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 07 มี.ค. 2018, 18:21:43 »

ของคาร์ดินัลก็ดีนะครับ
กันร้อน มองจากข้างนอกมืดแต่มองจากข้างในสว่าง ใช้อีซี่พาสไม่มีปัญหา

Tags: