เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: เข้าศูนย์ 7/4/2560 แล้วพบปัญหาหม้อน้ำรั่ว ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 3435 ครั้ง)

ออฟไลน์ G-autogas

• สมาชิก 50 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5350
  • พลังน้ำใจ : 4
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: เจ๊ก
    • รางวัลและกิจกรรม

เบื้องต้นมีอาการน้ำ หายไปขนาดไหน เช่น สัปดาห์นึงเติมเท่าไหร่ ความร้อนขึ้นหรือไม่

หลัก ๆ ต้องดูว่ารั่วที่ตัวหม้อน้ำ หรือ รั่วที่ท่อยาง ส่วนประกอบอื่น ๆ

ชิ้นส่วน คนใช้รถมักจะเปลี่ยนเฉพาะชิ้นที่เสีย แต่บางชิ้นก็เปลี่ยนพร้อมกันไปด้วย

ส่วนที่วงกลม ไม่แน่ใจว่าเป็นชิ้นเดียวกับหม้อน้ำหรือไม่

หม้อน้ำ มีทั้งแท้ ตีตราโตโยต้า ของเทียบบ้านเราให้เลือกตามงบ

ออฟไลน์ VlnCenTZ

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 11677
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: GolF
    • รางวัลและกิจกรรม

ถึงคุณ G-autogas 
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ
     เบื้องต้นผมลองให้อู่ดูให้แล้วครับ ( อู่ คนรู้จัก ) น่าจะต้องเปลี่ยนจริงๆ ครับ
ส่วนเรื่องค่าอะไหล่ ต้องเช็คอีกที กลัวเจอของไม่แท้ เลยต้องเช็คอีดทีครับ

Tags: