เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ลามิน่าฟิลม์ CTX

สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

-->
NV YangYont
Tp-Aeropart T-sPort
tisco
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: เราควรต่อประกันชั้นไหนคะ  (อ่าน 145 ครั้ง)

supon1976 และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออฟไลน์ jellybear

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12482
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: jelly
    • รางวัลและกิจกรรม
เราควรต่อประกันชั้นไหนคะ
« เมื่อ: 01 เม.ย. 2018, 23:15:00 »
 Share 

ขอสอบถามความเห็นเพื่อนๆเรื่องการต่อประกันรถค่ะ คือว่าเราเป็นคนที่ใช้รถระวังมาก ไม่เคยเอาไปชนหรือเฉี่ยวอะไรเลยค่ะ เป็นพวกแพนิคเลยด้วยซ้ำ  เราใช้รถคันนี้มา 4-5 ปีแล้ว เอาจริงๆเราใช้รถน้อยมาก ไม่ค่อยได้ขับเลย เราใช้ประกันรถยนต์ชั้น 1 มาตลอดเลยค่ะ ที่ใช้ชั้น 1 นี่เพราะตอนแรกมันมากับรถแล้วก็เลยต่อเป็นชั้น 1 มาเรื่อยๆ โดยที่เราไม่ได้มองไปที่ชั้นอื่นเลย ก็จ่ายไป แต่ช่วงหลังๆมานี่เบี้ยประกันภัยรถยนต์ค่อยๆสูงขึ้นเรื่อยๆ ทำให้เราสู้ราคาของประกันชั้น 1 ไม่ไหวแล้ว คือเราทำทุกปีไม่เคยได้เคลมประกันเลย
แล้วคนใกล้ตัวเราหลายๆคนก็แนะนำมาค่ะว่า ให้ลองใช้เป็นประกัน 3+ แทน เขาบอกว่ามันคุ้มครองทั้งเราแล้วก็คู่กรณีด้วย ทำแบบนี้จะคุ้มกว่าทำประกันชั้น 1 เหมือนที่เราเคยทำมั้ยคะ เพราะเราก็ไม่ได้ใช้รถเยอะอะไร โอกาสเกิดอุบัติเหตุก็น้อยแต่ไม่ใช่ไม่มีเลย
อยากสอบถามความเห็นเพื่อนๆ เราลังเลอยู่ว่าจะต่อชั้น 1  หรือเปลี่ยนไปใช้ 3+ ดีกว่ากันแน่ มันลดเบี้ยประกันลงไปได้เยอะเลย แต่ก็แอบกลัวๆว่าถ้าเกิดทำแล้วเกิดมีอุบัติเหตแรงๆแล้ว 3+ จะคุ้มไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันนี้ เวลา 09:13:21 โดย jellybear »

ออฟไลน์ ArtisKori

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12534
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: Jack
Re: เราควรต่อประกันชั้นไหนคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 เม.ย. 2018, 13:55:19 »

ลองคำนวนการใช้รถ พฤติกรรมการขับขี่ของตัวเองก่อนดีกว่าครับ เพราะอย่างน้อยถ้าคุณไม่ขับรถเร็วอุบัติเหตุเวลาชนจะไม่แรง ค่าซ่อมก็จะไม่เกิน อีกกรณีคือลองคุยกับประกันว่าจะเลิกใช้อาจได้ลดราคาประกันลงได้ครับ เคยเจอมา

ออฟไลน์ Briellez

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12536
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: น้อย
Re: เราควรต่อประกันชั้นไหนคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: วันนี้ เวลา 16:23:22 »

ประกันชั้น 1 รายละเอียดเยอะจริงๆ

Tags: