เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ลามิน่าฟิลม์ CTX
-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: Altis CNG จากโรงงานอยากจูนแก๊สไปที่ไหน  (อ่าน 1033 ครั้ง)

ออฟไลน์ Golffy

• สมาชิก 100 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6066
  • พลังน้ำใจ : 12
  • จังหวัด: BKK
  • ชื่อเล่น: GOLF
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

จากการรณรงค์ให้รถใช้ CNG ต้องปรับจูนแก๊สทุกปีของปั้มแก๊ส CNG ปตท.

ผมเองเคยใช้รถติด LPG ที่มาติดเอง ร้านที่ติดเขาก็มีบริการปรับจูนและเช็คระยะให้

ผมมาซิื้อคันนี้เป็น CNG ที่ออกจากโรงงาน Toyota โดยตรง

เวลาผมเอารถไปเข้าศูนย์ก็บอกให้ จนท. เขาเช็คให้ด้วย

ศูนย์ก็ทำได้แค่เช็ครั่ว ถามไปว่าให้จูนด้วยเขาก็ว่าไม่มีบริการทำได้แค่เช็ครั่ว

เลยสงสัยอยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้ CNG จากโรงงานว่ารถเราต้องจูนไหม และเราควรเอารถไปจูนที่ไหนอย่างไร (เพื่อไม่ให้รถเราเสียประกันกับบริษัทครับ)

หรือว่าบางศูนย์เขาทำได้บางศูนย์ทำไม่ได้ทำไม่เป็นครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ออฟไลน์ TonTri_CNG

• No.067
  • สมาชิก ID: 1417
  • พลังน้ำใจ : 2
  • จังหวัด: จันทบุรี
  • ชื่อเล่น: Tontri
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: Altis CNG จากโรงงานอยากจูนแก๊สไปที่ไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04 เม.ย. 2018, 12:48:56 »

ผมไม่เคยไปจูนเลย ตั้งแต่ซื้อมา (ปี 2014) ต้องจูนด้วยเหรอครับนิเพิ่งรู้แล้วจะเป็นไรป่าวครับ ผมก็ใช้งานปกตินะ
ปล.ตอนต่อทะเบียนที่เค้าต้องตรวจเช็คระบบแก๊ส อันนั้นเค้าจูนให้ด้วยป่าวครับ ฮ่าๆ

Re: Altis CNG จากโรงงานอยากจูนแก๊สไปที่ไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 05 เม.ย. 2018, 08:15:29 »

ตรวจแก๊สเวลาจะไปต่อทะเบียน นี่ผมเห็นขูดแต่เลขถังแก๊สกับตัวถังไป

นอกนั้นไม่เห็นทำอะไรให้เลยครับ 555 :-\

ผมไม่เคยไปจูนเลย ตั้งแต่ซื้อมา (ปี 2014) ต้องจูนด้วยเหรอครับนิเพิ่งรู้แล้วจะเป็นไรป่าวครับ ผมก็ใช้งานปกตินะ
ปล.ตอนต่อทะเบียนที่เค้าต้องตรวจเช็คระบบแก๊ส อันนั้นเค้าจูนให้ด้วยป่าวครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ โก๋โต้ง

• สมาชิกป้ายแดง
  • *
  • สมาชิก ID: 11156
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: นนทบุรี
  • ชื่อเล่น: โต้ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 เม.ย. 2018, 08:46:54 »

เคยไปถามที่ศูนย์ตอน ไฟประแจขึ้น เค้าบอกว่า ตัว 2014 เป็น cng กล่องร่วม จะปรับจูนเอง ครับ เข้าเช็คตามระยะก็พอ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 เม.ย. 2018, 09:13:33 »

เคยไปถามที่ศูนย์ตอน ไฟประแจขึ้น เค้าบอกว่า ตัว 2014 เป็น cng กล่องร่วม จะปรับจูนเอง ครับ เข้าเช็คตามระยะก็พอ

หมายถึงว่ามันจะปรับจูนเองอัตโนมัติหรือครับผม

ออฟไลน์ Jamiller

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12547
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: พี
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 เม.ย. 2018, 15:21:46 »

แถว กทม มีอยู่น่ะ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 391
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 27 เม.ย. 2018, 15:53:18 »

เก็บข้อมูลด้วยคนครับ   :)

Tags: