เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ลามิน่าฟิลม์ CTX
-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: Esport 1.8 s มีปัญหาเครื่องสั่นเดินเบา ไฟเครื่องโชว์ครับ  (อ่าน 310 ครั้ง)

ออฟไลน์ knotforspeedaltis

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 3539
  • พลังน้ำใจ : 3
  • จังหวัด: กทม.
  • ชื่อเล่น: KNOT
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

รถผม 1.8s วิ่งมา 85000 โล ตอนนี้เครื่องสั่นรอบเดินเบา และไฟเครื่องโชว์ อาการแบบนี้ รถมีปัญหาที่อะไรครับ เบื้องต้นผมสงสัยว่าจะเป็นหัวฉีด หรือไม่ก็หีวเทียน มีเพื่อนๆ เคยพบปัญหาคล้ายๆกันไหมครับ ปล.เติม E85 บ่อย ตอนนี้มาเติม โซฮอล 95 แล้วเพิ่งเจอปัญหาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ก.ค. 2018, 17:39:52 โดย knotforspeedaltis »

ออฟไลน์ DectraO

• สมาชิก 100 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5584
  • พลังน้ำใจ : 6
  • จังหวัด: เชียงใหม่
  • ชื่อเล่น: DectraO

ไฟเครื่องโชว ก็ต้องเข้าศูนย์ อย่างเดียวล่ะครับ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่ายนะเออ

• **

เอาเข้าศูนย์แล้วครับพิธานสาขารามอินทรา ผลเป็นยังไงจะอัพเดทให้ทราบเป็นข้อมูลไว้สำหรับสมาชิกที่เจอปัญหาคล้ายๆกันครับ (ปล. ผมสงสัยวาาจะมีปัญหาที่คอยล์ แต่พนักงานสงสัยหัวฉีด)

ออฟไลน์ yogy

• **
  • สมาชิก ID: 12615
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: พะเยา
  • ชื่อเล่น: โย

ถ้าเครื่องสั่น ไฟรูปเครื่องโชว อาการวิ่งเร่งเครื่องไม่ขึ้น ผ่อนคันเร่งเครื่องสั่นมาไม่เต็มสูบ  ลำดับแรกที่ต้องเช็คก่อน 1. หัวเทียน   2.คอยล์หัวเทียน 3.หัวฉีด ครับ  รถผมเคยเจอเป็นที่หัวเทียนเปลี่ยนแล้วหาย

• **

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ ช่างบอกว่าเป็นที่หัวฉีด 1 และ 2 สกปรก จึงทำความสะอาดให้ ซึ่งอาจเป็นเพราะเติม E85 อยู่นาน และช่างแนะนำให้เติม โซฮอล 91 หรือ 95 จะสามารถใช้หัวฉีดได้นานกว่า หลังจากออกจากศูนย์เอาไปขับก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่เวลาเดินเบารู้สึกกระตุกนิดๆบางจังหวะแต่น้อย ก็สันนิษฐานเองว่า บางทีอะไหล่บางตัวอาจถึงระยะเวลาของมัน รอมันแสดงผลออกมาอีกทีครับ รถอายุ 4 ปี พอดี  :emo_112:

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 391
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

แก้ไขเรียบร้อยแล้วครับ ช่างบอกว่าเป็นที่หัวฉีด 1 และ 2 สกปรก จึงทำความสะอาดให้ ซึ่งอาจเป็นเพราะเติม E85 อยู่นาน และช่างแนะนำให้เติม โซฮอล 91 หรือ 95 จะสามารถใช้หัวฉีดได้นานกว่า หลังจากออกจากศูนย์เอาไปขับก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่เวลาเดินเบารู้สึกกระตุกนิดๆบางจังหวะแต่น้อย ก็สันนิษฐานเองว่า บางทีอะไหล่บางตัวอาจถึงระยะเวลาของมัน รอมันแสดงผลออกมาอีกทีครับ รถอายุ 4 ปี พอดี  :emo_112:
ข้อมูลดีๆครับ  :emo_051:  :)

Tags: