เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ลามิน่าฟิลม์ CTX
-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: TIRESBID เกร็ดความรู้ : 5 อันดับ ยางรถซีดานแบบไหนที่เหมาะกับการใช้งานในเมือง  (อ่าน 826 ครั้ง)

ออฟไลน์ tiresbidonline

• สมาชิก 10 ไมล์
  • **
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 12721
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: Josh
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

สวัสดีครับ วันนี่ จอร์จ จะมาแนะนำยางที่เหมาะสมและคุ้มค่าสำหรับคนเมืองกันครับ มีเพื่อนๆหลายท่านบอกลักษณะการใช้งานมา “ส่วนใหญ่ขับในเมืองนานๆออกต่างจังหวัดครั้งหนึ่ง” ซึ่งจอร์จก็คิดว่าเป็นลักษณะการใช้งานที่ยอดนิยมอีกแบบเลยละครับเลยทำให้ต้องเขียนบทความนี่ขึ้นมาเพื่อจะแนะนำสัก 5 ยี่ห้อที่ใช้งานคุ้มค่าเมื่อใช้งานในเมืองและปลอดภัยเมื่อขับออกต่างจังหวัดด้วยครับ โดยจอร์จจะแนะนำสำหรับรถซีดาน 4 ประตูขนาดเล็กกันก่อนนะครับ

เริ่มที่อันดับ 1 เลยครับ จอร์จ ขอเลือก ยาง Michelin XM2 ครับ ที่เลือกมิชลิน XM2 เหตุผลสำคัญคือขับในเมืองเน้นความนุ่มสบาย มิชลิน XM2 ก็ตอบโจทย์ได้ดีครับ และกรณีขับรถออกต่างจังหวัดก็ให้ความมั่นใจกัเรื่องของสมรรถนะได้ครับทั้งเรื่องการยึดเกาะหรือไม่ว่าจะเป็นเรื่องการเบรคครับ แถมยังเป็นยางประหยัดน้ำมันสุดๆด้วยครับ

อันดับ 2 ที่ถือว่าดีครับ ก็คือยาง Bridgestone Ecopia EP300 ครับ เหตุผลที่ จอร์จ ให้อันดับสองเพราะความนุ่มสบายสู้ Michelin XM2 ไม่ได้ครับ แต่สิ่งที่ชอบก็คือเรื่องการประหยัดน้ำมันครับผมรุ่นนี่ถือว่าเป็นจุดเด่นคือการประหยัดน้ำมันจากสูตรเนื้อยาง และ ยังมีจุดเด่นเรื่องการยึดเกาะถนนด้วยละครับขับออกต่างจังหวัดสนุกแน่ครับ

อันดับ 3 ยาง Goodyear Assurance Duraplus ครับ ยี่ห้อโด่งดังมานานแล้วครับแต่หลังๆเริ่มดรอปลงเพราะอาจจะทำสื่อน้อย แต่ถ้าพูดถึงเรื่องคุณภาพไม่ต้องพูดถึงครับ คุณภาพดีเป็นแบรนด์ที่มีนวัตกรรมใหม่ๆมาเรื่อยๆและยางรุ่น Assurance Duraplus ก็เป็นยางที่ราคาไม่แพงด้วยครับเหมาะมากกับคนเมืองครับที่ไม่ต้องการยางราคาแพงสเป็คสูงมากๆครับ

อันดับ 4 ยาง Dunlop Enasave EC300 ครับรุ่นนี่เป็นรุ่นที่ถือว่าฮิตมากๆเลยละครับเพราะเป็นยางที่ติดมากับรถใหม่เยอะมากทำให้คนหันมาใช้ Dunlop EC300 กันมากขึ้นไปด้วยครับ คุณภาพถือว่าอยู่นระดับกลางครับราคาก็ระดับกลางไม่ถูกไม่แพงใช้งานนอกเมืองก็ถือว่าโอเครครับไม่มีปัญหาขับทางไกลก็ให้สมรรถนะที่ดีใช้ได้ครับรุ่นนี่ก็ประหยัดน้ำมันดีเหมือนกันครับ

อันดับ 5 ยาง MAXXIS MAP3 ก็ต้องถือว่ายางค่ายนี่ออกมาเพื่อใช้งานทั่วไปไม่ได้ใช้งานหนักสมรรถนะไม่ได้ดีเหมือนแบรนด์ใหญ่ๆแต่ใช้งานได้ไม่มีปัญหาแตกเสียหายหรือตกคุณภาพเลยครับถือว่าคุ้มสำหรับคนเมืองที่อาจจะเน้นขับใกล้ๆราคาย่อมเยาว์ครับ

จริงๆแล้วจอร์จมีอีกหลายยี่ห้ออยากจะแนะนำเพื่อนๆนะครับ ทั้งยาง Hankook Kinergy , Firestone FS100 , BFGoodrich Advantage drive , Apollo Alnac4G , Yokohama AE70 , Continental CC6 ทุกยี่ห้อ ที่จอร์จเขียนในบทความนี่จอร์จแนะนำเลยครับว่าใช้งานได้โอเครทั้งหมดโดยเฉพาะในส่วนของคุณภาพที่ต้องดีเพราะจอร์จ ต้องคัดสรรแต่สิ่งดีดีให้เพื่อนๆอยู่แล้วครับ ต้องการสอบถามเรื่องการใช้ยาง หรือ จะหายางหาร้านเปลี่ยน สอบถามทาง Line@ : @tiresbid หรือ โทรมาเลย : 090-986-8762 (คุณเตี้ยม) คุยง่าย แนะนำดี ไม่ผิดหวัง  วันนี้ก็ขอตัวครับอาทิตย์หน้าเรากลับมาเจอกันใหม่ครับ หากต้องการปรึกษาผู้เชี่ยวชาญยางรถยนต์ หรือ จัดหายางยี่ห้อใดรุ่นใดไซส์ใดเป็นพิเศษสนใจแจ้งเข้ามาได้เลยครับ จอร์จและทีมงานยินดีให้บริการ ขอบคุณครับ

ยางรถยนต์ราคาถูก, ยางราคาถูก, ราคายางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์, เปลี่ยนยางรถยนต์ราคา, ร้านขายยาง,
ร้านยางรถยนต์, ราคายาง maxxis, ราคายาง dunlop, ราคายางมิชลิน, ราคายางบริดสโตน, ยาง Hankook
ยาง Goodyear, Continental, Firestone, BFGoodrich, ยาง Apollo, Lazada, shopee, เช็คราคายางถูก, ศูนย์รวมร้านขายยาง, ร้านขายยางคนไทย, ยางออนไลน์, Toyota, Honda, Mazda, Mitsubishi, Ford, Nissan, Chevrolet, Hyundai, Isuzu, BMW, Benz, Volvo, Landrover, Audi, Porsche, Volkswagen, โปรโมชั่นยางรถยนต์, เช็คราคายางรถยนต์,
ราคายางล่าสุด, ยางรถยนต์ออนไลน์, ยางถูก

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
    • รางวัลและกิจกรรม
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1