เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

-->
Tp-Aeropart T-sPort
สนใจติดต่อลงแบนเนอร์โฆษณา หรือปักหมุดกระทู้ คลิกที่นี่

ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำมัน E20 กับเส้นทางต่างจังหวัด Three years later  (อ่าน 5447 ครั้ง)

ออฟไลน์ nopkung05

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 7560
  • พลังน้ำใจ : 21
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ต้อม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

Esport  กับ เชื้อเพลิง E20 
รถ Esport  สแตนดาร์ด ไม่มีครูซคอนโทรล
วิ่งอยู่ที่ 90-120 km

เดินทาง กรุงเทพ-กาญจนบุรี  ไปและกลับ แวะตามสถานที่ต่าง ๆ บ้าง ระยะทางโดยประมาณ 325 กิโลเมตร ไฟ ECO (ส่วนใหญ่) ขึ้นแสดงตลอดระยะเวลาในการขับขี่

ค่าเฉลี่ย กิโลเมตรละ 1.538 บาท / วิ่งเฉลี่ย 13.46 ลิตร : กิโลเมตร
*ราคาเชื้อเพลิง 24.14 บาท*

สมรรถนะเครื่องยนต์  ปรับเปลี่ยนไปตามกาลเวลา.... เผื่อเป็นข้อมูลเปรียบเทียบครับ

ข้อมูลเดิมเมื่อ 3ปีที่แล้ว
http://www.newaltisthailandclub.com/index.php/topic,6855.0.html

เป็นข้อมูลให้เพื่อนสมาชิกครับ

ออฟไลน์ Neutrino

• สมาชิกใหม่
  • สมาชิก ID: 12868
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: นิว
Re: น้ำมัน E20 กับเส้นทางต่างจังหวัด Three years later
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2018, 20:52:11 »

ขอบคุณนะครับสำหรับข้อมูลดีๆ  :emo_051:

ผมเป็นสมาชิกใหม่นะครับ เข้ามาตามหาเพื่อนๆคลับอัลติส เพราะว่ากำลังจะสอยตัว S ต้นปีหน้านี่ล่ะครับ ไล่อ่านกระทู้รู้สึกว่าบอร์ดเงียบๆ ไม่ค่อยคึกคักเหมือนเมื่อก่อนเลย เพื่อนๆย้ายไปอยู่ในเฟสบุคกรุ้ปกันหมดหรือเปล่าครับ ผมจะได้ตามไปถูกที่ ยังไงขอฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 3000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1
Re: น้ำมัน E20 กับเส้นทางต่างจังหวัด Three years later
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2018, 22:26:56 »

ข้อมูลดีๆครับ  :emo_051:

Tags: