เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ป้ายโฆษณา ผู้สนับสนุนเว็บไซต์

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลเเห่งการใช้e85เป็นประจำ เครื่องสะอึก เร่งกระตุกๆ น้ำมันเริ่มกินมากกว่าปกติ  (อ่าน 3115 ครั้ง)

ออฟไลน์ waterman

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6514
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ปลื้ม
    • รางวัลและกิจกรรม
 Share 

หลังจากเปลี่ยนกรองเบนซินไปแล้ว  ผ่านมาได้ระยะหนึ่ง วิ่งแล้วมีอาการวิ่งไม่เต็มสูบ สะอึกเร่ง กระตุกๆ  เอาเข้า0 ปรากฎว่า หัวฉีด2 เสีย  เป็นเพราะเราเติม e85เป็นประจำ นอกจากกรองตัน เเต่ผลเสียมีนส่งไปที่หัวฉีดเรียบร้อยแล้ว หลังจากเปลี่ยนกรองแล้ว กับมาเติม 95ก็ไม่ทันแล้ว  สรุปตัดใจเปลี่ยนเลย4หัว  เพราะมันก็น่าจะไปหมดไหนๆก็เปลี่ยนเลย  หัวละ 3000 มีบัตร0 ทำผมให้ส่วนลดเลยไม่ถึงหมื่น  สภาพตามรูปครับ สรุปช่างศูนย์บอก2014ไม่ถูกะ e85 e20ก็ไม่ควรประจำ  ปัจจุบัน e10 95 ครับ  ลองคำนวณ ประหยัดค่าน้ำมันก็เท่ากับค่าเปลี่ยนหัวฉีดครับ  แต่เสียเวลา วันนั้นไปเกิดต่างจังหวัดจะไปเท่ว  เข้า0ต่างจังหวัด ปรากฎว่า0 ไม่มีอะไหล่สำรองนะครับ ต้องรอ ตัดสินใจเลิกเท่วขับกลับ เข้า0 ประจำรออะไหล่เหมือนกัน   
WATERMAN

ออฟไลน์ ! KAI !

• สมาชิก 4000 ไมล์
  • สมาชิก ID: 1277
  • พลังน้ำใจ : 396
  • จังหวัด: Bangkok
  • ชื่อเล่น: KAI
  • รางวัลและกิจกรรม สมาชิกคลับรุ่น 1

ออฟไลน์ Tum Lae

• สมาชิก 20 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5125
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: กรุงเทพ
  • ชื่อเล่น: ตั้ม

ผมเพิ่งเปลี่ยนมาเมื่อวันอังคารเลย อาการเดียวกันเด๊ะ รถกระตุก ไฟ Engine โชว์ หัวฉีดเสีย 2 หัว แต่เปลี่ยนยกชุดทั้ง 4 หัว โดนไปเต็มๆ 3000 x 4 ไม่มีส่วนลด บวกค่าแรง

:-[

ออฟไลน์ waterman

• สมาชิก 50 ไมล์
  • เจ้าของกระทู้
  • สมาชิก ID: 6514
  • พลังน้ำใจ : 1
  • จังหวัด: กทม
  • ชื่อเล่น: ปลื้ม

ลองทำบัตรเครดิต ของศูนย์ดูสิครับให้สิทธิประโยชน์หลายอย่างนะครับ  ผมใช้ของ0ทำผม(ชื่อมันแนวร้านทำผมอ่ะ555)
WATERMAN

ออฟไลน์ chanwut

• สมาชิก 30 ไมล์
  • สมาชิก ID: 5628
  • พลังน้ำใจ : 0
  • จังหวัด: ระยอง
  • ชื่อเล่น: หนุ่ม
  • สีรถ: ยังไม่ระบุ

...เสียวเลยครับ  ผมเติมแต่ E85 ตลอดเลยครับ ALTIS ESPORT 2017... :emo_113: :emo_113:

Tags: